Đánh giá Hiện tượng mới gặp đầu HD VCTV

congtu_88

Active Member
Ðề: Hiện tượng mới gặp đầu HD VCTV

Haizzzz, mấy hôm mò mẫm để tìm dịch vụ HD nào ngon để chơi mà khó quá, cái nào cũng lởm, mỗi k+ có vẻ ổn nhất thì giá chát quá. Dùng gì bây giờ đây, haizzzz.

hacal

Member

VCTV đang bán đầu HD Kaon của Hàn Quốc có 1.5tr. Rẻ vãi :))

shrekvn

Sáng nay em vừa gọi các chú ý đến lắp mới. Các chú ý chê cáp nhà em âm tường ko dùng được, thế là đành chấp nhận kéo 1 đường cáp nổi. Lắp đặt xong xuôi, 2 chú đang ngồi khen thì tự nhiên vấp hình. Kiểm tra các kiểu ko được, kết luận là nguồn phát quá kém. Thế là đành ngậm ngùi tháo ra mang về. Nói chung bác nào lắp thì kiểm tra cho kỹ, chất lượng cáp của VCTV quá tồi.

Quả thật chất lượng cáp & service của VCTV quá kém, nhà tôi đành phải hủy VCTV chuyến sang SCTV. Quá ngon từ phục vụ đến chất lượng hình.

Tixiu2008

Member

VCTV đang bán đầu HD Kaon của Hàn Quốc có 1.5tr. Rẻ vãi :))

Bác đã dùng thử chưa? Cho ý kiến về đầu thu HD mới này của VCTV với, tôi cũng đang định lắp vì thấy giá hợp lý. Cũng đang cân nhắc thêm dịch vụ của SCTV vì bên đó có tận 25 kênh HD mà giá đầu thu chỉ có 500K (Quá rẻ) nhưng ngại lại phải thay đổi cáp.

haihamhoc

Nhà em lắp cáp VCTV HD thì chỉ có mấy kênh HD là ko bị vỡ hình vỡ tiếng, các kênh còn lại đều vỡ nặng, đầu thu chỉ bắt sóng được đến kênh Animax là hết danh sách, các bác có cách nào khắc phục vấn đề này không giúp em với?:(

hminh2005

Member
Nếu bạn lắp chính hãng chỉ còn cách alo các chú đến sủa thôi. Có thể do tín hiệu vào kém nên vỡ hình. Thường khi lắp xong phải thử, nếu OK thì chấp nhận, còn ko xin mang về

Bên trên