Hiểu và sử dụng đúng cách ổ cứng SSD

watamela

Ðề: Hiểu và sử dụng đúng cách ổ cứng SSD

Một lưu ý nữa là không nên sử dụng tính năng tắt máy Hibernate trong Windows. Trước mình toàn tắt máy ở chế độ Hibernate, sau 2 năm em ổ SSD tèo. May mà ổ bảo hành 3 năm :D, mang đi bảo hành thì dòng ổ cũ không còn nữa nên hãng đổi cho ổ đời mới dung lương tương đương :D

Thế bác ơi mình dùng sleep hay tắt máy có được ko ?

martador

Nhiều hãng bây giờ đều trừ dung lượng của SSD để làm dung lượng dự phòng , giúp tăng độ bền cho SSD . Tìm hiểu thêm cái này cũng khá hay .

duymanh09

Member
thread cho hỏi thêm nếu trong máy có dùng 1 ổ SSD và ổ HDD và cài pm chống phân mảnh bản mới nhất để nó chạy với HDD có sao ko, chứ bây giờ ổ HDD down phim nhiều nó phân mảnh ko giải cho nó chạy chậm lắm, với lại pm chống phân mảnh bây giờ có chế độ nhận diện ổ SSD nên chắc nó ko chạy phân mảnh cho SSD chứ?

Ăn thua lúc chạy pm này nó hỏi chạy ổ nào thì đừng chỉ vô SSD thôi.

CTHH

Well-Known Member

định mua SSD làm ổ Windows mà thấy coi bộ xài HDD cho nó lành

ngdhieu

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Hiểu và sử dụng đúng cách ổ cứng SSD

Có nhiều sinh viên ko đủ tiền mà bác :D

Không đủ tiền mua thì đừng vào đây than thở. Lo đi làm thêm kiếm tiền đi. Hoặc lo đi học đi. Chỗ này toàn bàn chuyện ăn chơi không thôi. ;))
Chả hiểu sinh viên kiểu gì. Thời tôi còn đi học, tuần nào cũng 3,4 sô chạy bàn đám cưới, hoặc việc này việc kia, cực khổ 1 chút (đi làm xa nhưng toàn đạp xe) nhưng cà phê cà pháo bi da với bạn bè chẳng bao giờ phải lo thiếu tiền....

hbc

Moderator

Bạn nên nghĩ lại. Sử dụng SSD một lần thôi, sẽ mê ngay ấy mà.

Người sử dụng máy tính thông thường đa phần không biết trong máy tính cái cổ chai nó nằm ở chỗ nào, cứ bật máy lên thấy tất cả đều chạy là ok.

Bên trên