Himedia A7 - giải mã Bluray 3D, hỗ trợ DTS-HDMA và TrueHD 7.1

symphony

Well-Known Member
Sau khi tiết lộ model Q5 II, Himedia tiếp tục gây ấn tượng với sản phẩm mới có tên mã ngắn gọn là A7. Về cơ bản, A7 giống hệt với Q5 II ngoại trừ thân hình nhỏ gọn hơn và không có kết nối SATA. Ngoài ra, lớp vỏ nhôm của A7 cũng được sơn màu đen, thay vì màu trắng như phiên bản đàn anh.

Himedia A7 được phát triển dựa trên chip Hisilicon 3718 ARM Cortex A9 1.6G Dual-core, bộ nhớ RAM 1GB và bộ nhớ trong 4GB. Nó được trang bị hệ thống kết nối khá phong phú, bao gồm cổng LAN, HDMI, Optical, Coxial, khe cắm thẻ nhớ và 3 giao tiếp USB 2.0. Tương tự như Q5 II, A7 có sẵn ăng ten WiFi gắn ngoài, tích hợp màn hình nhỏ phía trước và hỗ trợ remote với công nghệ hồng ngoại.

Sản phẩm mới của Himedia chạy trên hệ điều hành Android 4.2 với khả năng hỗ trợ kết nối không dây Miracast và ứng dụng điều khiển HiControl độc quyền. Một điểm đáng lưu ý là Android box này được công bố là sẽ hỗ trợ ISO Bluray 2D/3D và âm thanh không nén DTS-HDMA lẫn TrueHD 7.1 kênh.

Dự kiến Himedia A7 sẽ có mặt trên thị trường vào cuối tháng 8 này với mức giá thấp hơn so với Himedia Q5 II. Đây cũng có thể được coi là sự lựa chọn hợp lý nếu bạn không cần tới kết nối SATA.

tuan_ipad2

Well-Known Member
Ðề: Himedia A7 - giải mã Bluray 3D, hỗ trợ DTS-HDMA và TrueHD 7.1

Hình thức bên ngoài nhìn đẹp

tienlequoc

Well-Known Member

Cuối tuần này anh em nào muốn chiêm ngưỡng Himedia Q5II thì đăng ký tham dự offline giới thiệu tổng quan về Android box. Dự kiến post mời offline sẽ đc admin Chip cho ra lò trong hôm nay.

taxtuan

Member

Rất đẹp........

laodaidu

Active Member

Mình đã nhìn nghiên cứu các sản phẩm Himedia và đã mua 1 em 910B ngoài em Dune D1 và 303D đang dùng ở nhà. Dùng 1 thời gian thì thì mới nhận thấy đúng là tiền nào của nấy, Himdedia chi đc vẻ bề ngoài thôi

longvp

Member

cũng đang nghiên cứu một em , mà thấy em nào cũng bị chê nhiều

vdung1972

Well-Known Member

Đẹp đấy, không biết giá cả và chất lượng hình ảnh thế nào.

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Himedia A7 - giải mã Bluray 3D, hỗ trợ DTS-HDMA và TrueHD 7.1

Mình đã nhìn nghiên cứu các sản phẩm Himedia và đã mua 1 em 910B ngoài em Dune D1 và 303D đang dùng ở nhà. Dùng 1 thời gian thì thì mới nhận thấy đúng là tiền nào của nấy, Himdedia chi đc vẻ bề ngoài thôi

công nhận là các dòng hdplayer của himedia ngoài chức năng xem phim thì chả có cái gì gọi là dùng được.hi vọng với dòng android box sẽ có khác biệt...cơ mà support của himedia quả thực rất chán.các dòng sản phẩm khác firmware cập nhật liên tục vá lỗi và thêm các ứng dụng còn himedia thì ko ....muốn có chức năng mới thì mua model mới...chán thật

---------- Post added 07-08-2013 at 10:55 ----------

Con này thì khả năng về VN với giá trên dưới 2tr. Q5II thì gần 3tr. :D

e nghĩ chắc ko có giá dưới 2 củ đâu bác

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Himedia A7 - giải mã Bluray 3D, hỗ trợ DTS-HDMA và TrueHD 7.1

công nhận là các dòng hdplayer của himedia ngoài chức năng xem phim thì chả có cái gì gọi là dùng được.hi vọng với dòng android box sẽ có khác biệt...cơ mà support của himedia quả thực rất chán.các dòng sản phẩm khác firmware cập nhật liên tục vá lỗi và thêm các ứng dụng còn himedia thì ko ....muốn có chức năng mới thì mua model mới...chán thật

---------- Post added 07-08-2013 at 10:55 ----------

e nghĩ chắc ko có giá dưới 2 củ đâu bác

Android box cấu hình tương đương của các hãng khác đang rục rịch giảm giá trước làn sóng ZTV A-class sắp đổ bộ. Em nghĩ con này có về VN cũng ko ngoại lệ.

quastex

Cuối tuần này anh em nào muốn chiêm ngưỡng Himedia Q5II thì đăng ký tham dự offline giới thiệu tổng quan về Android box. Dự kiến post mời offline sẽ đc admin Chip cho ra lò trong hôm nay.

Hóng vụ này..............

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Himedia A7 - giải mã Bluray 3D, hỗ trợ DTS-HDMA và TrueHD 7.1

Android box cấu hình tương đương của các hãng khác đang rục rịch giảm giá trước làn sóng ZTV A-class sắp đổ bộ. Em nghĩ con này có về VN cũng ko ngoại lệ.

hê hê.càng có sản phẩm mới , giá càng cạnh tranh a em lại được nhờ bác nhỉ ;)

kronnyx

woa, em này ngon thế, kiểu dáng cũng đẹp nữa. Hy vọng sớm bán ở VN, trước tháng 9 càng tốt.

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Himedia A7 - giải mã Bluray 3D, hỗ trợ DTS-HDMA và TrueHD 7.1

woa, em này ngon thế, kiểu dáng cũng đẹp nữa. Hy vọng sớm bán ở VN, trước tháng 9 càng tốt.

ko biết các bác có giống e không.em là e cực kết cái thiết kế của em này và Q5II.Nhôm phay xước bo tròn , cứ cảm tưởng như là IP4 vậy ...rất nuột

kronnyx

Ðề: Re: Ðề: Himedia A7 - giải mã Bluray 3D, hỗ trợ DTS-HDMA và TrueHD 7.1

ko biết các bác có giống e không.em là e cực kết cái thiết kế của em này và Q5II.Nhôm phay xước bo tròn , cứ cảm tưởng như là IP4 vậy ...rất nuột

uhm, nhìn nó sang trọng ra phết. Nhất là em q5II. Chỉ sợ thực tế lại ko đẹp như trong hình :D

AC_Khanh03

Ngày càng nhiều sản phẩm, nhưng mình chọn ZTV A-Class sắp ra vào tháng 9 này thôi :D

Để cho chắc hóng chờ review...

phithien

Well-Known Member

ZTV sẽ làm cỏ thị trường android box ở vn rồi. vtc làm tốt vụ này thì chỉ sợ ko có hàng mà giao

Bên trên