Himedia Q1 IV ?

titani

Active Member
Ðề: Himedia Q1 IV ?

lên lun 15.2 đi bác, chạy trên 1.0.9 ok...

Mình đã lên Kodi 15.2 và up firmware box lên 1.1 luôn, lạ cái là add cái Vietmedia vào = cách chọn install from zip file, chọn cái add on là treo Kodi, mấy cái addon khác vẫn bình thường.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Himedia Q1 IV ?

Mình đã lên Kodi 15.2 và up firmware box lên 1.1 luôn, lạ cái là add cái Vietmedia vào = cách chọn install from zip file, chọn cái add on là treo Kodi, mấy cái addon khác vẫn bình thường.

ah, lần đầy cài vietmedia là treo, mình đã thử trên các box khác cũng vậy, thoát ra home rồi tắt kodi cài lại là dc

tretrauvnxx

các bạn có ai xem truyền hình bằng con này không, mình xem nó ko được mượt bằng TV thường mà nó cứ giật giật rất khó chịu. Giật ở đây kiểu như bị tụt khung hình khi chơi game chứ không phải giật do mạng nhé. Nhất là khi xem bóng đá thấy bóng ma rất nhiều, nó ko mượt như xem truyền hình cáp thông thường

huapro

Member
Tất nhiên là k so lại với truyền hình cáp thông thường về khoản ổn định được rồi

hienrp

Active Member
Re: Ðề: Re: Himedia Q1 IV ?

khoản ổn định của bạn là khoản gì vậy?

Ý bác huapro là đường truyền ổn định, vì phụ thuộc mạng internet, nguồn kênh.
Một lựa chọn tuyệt vời mới cho bà con nữa hiện này, nếu cần xem truyền hình ổn định, độ nét cao, không cần internet. Đặc biệt vẫn của thương hiệu HIMEDIA.

Mời mọi người cùng xem review chất lượng nhé.
[video=youtube;GMXmpAANlC4]https://www.youtube.com/watch?v=GMXmpAANlC4[/video]

Đồ chơi: TRẢI NGHIỆM DVB T2 HIMEDIA
MÀN CHIẾU CONG 135IN MÁY CHIẾU W1500
ĐẦU PHÁT HIMEDIA T2
THU TRÊN 42 KÊNH KỸ THUẬT SỐ
MỘT SỐ KÊNH HD GỒM VTV1 HD, VTV3 HD, VTV6 HD HTV2 HD....

**Điều tuyệt vời nhất: bắt sóng cực tốt, review chỉ với anten 50k thui nhé bà con ***

Chỉnh sửa lần cuối:

myssy0u

Member

Xin các bác thương gia giá em nó vào ib ạ. Đang kết em này. Em ở mai châu - hoà bình ạ.

linhpham89

Member

Các bác cho em hỏi về việc chọn subtile track hoặc audio track khi xem BD ISO trên Q1 ạ, xưa giờ chỉ xem Thúy Nga ISO nên không để ý cái này.
Em tải Fast7 về mà không biết chọn sub track vie hoặc audio track vie như thế nào.
Cảm ơn các bác.

supportitvplus

Các bác cho em hỏi về việc chọn subtile track hoặc audio track khi xem BD ISO trên Q1 ạ, xưa giờ chỉ xem Thúy Nga ISO nên không để ý cái này.
Em tải Fast7 về mà không biết chọn sub track vie hoặc audio track vie như thế nào.
Cảm ơn các bác.

Bác dùng điều khiển theo máy, ấn vào số 7 hoặc số 9, là chỉnh subtitle và audio đó bác :D

meocon

Well-Known Member

Nhờ các bác tư vấn hộ.

Nhu cầu em xem phim offline, xem youtube, xem phim online một chút, không cần game, không thích nghịch phá lung tung. Vậy các bác cho em hỏi là dùng con Q1 IV này có được không?
Tivi nhà em 40'' Led Panasonic, không có hỗ trợ nhiều định dạng âm thanh, lúc mua có được chỉnh sẵn không?
Em còn dư 1 bộ phím chuột Logitech không dây K270, có dùng được không??
Ở SG có chỗ nào còn hàng này không? giá cả thế nào??

Mong các bác tư vấn hộ! Thanks!!!

Q1 IV xài OK , giá dưới 1tr5 , gắn K270 xài dc nha

vitinh150

Nhờ các bác tư vấn hộ.

Nhu cầu em xem phim offline, xem youtube, xem phim online một chút, không cần game, không thích nghịch phá lung tung. Vậy các bác cho em hỏi là dùng con Q1 IV này có được không?
Tivi nhà em 40'' Led Panasonic, không có hỗ trợ nhiều định dạng âm thanh, lúc mua có được chỉnh sẵn không?

biziman8x

Member

Nhờ các bác tư vấn hộ.

Dùng được ngon mà bác,
nó còn đáp ứng nhiều hơn cái nhu cầu của bác nhiều.
Bác ở sài Gòn có thể vào bên ITVPLUS.NET hoặc HIMEDIATECH.VN đang phân phối HIMEDIA chính hãng đó anh.

với tầm 1tr5: nhu cầu e chỉ xem phim online, cuối tuần xem bóng đá NHA. tv thì con sony w674a ko hỗ trợ 3d, nên chỉ cần 1080p là ổn. con Q1 này có thừa ko ạ :D có con nào chỉ cần dual core, giảm bớt 4K, 3D mà chạy mượt p2p-stream để xem bóng đá với mạng viettel eco 12mb ko ạ :D tháy có bác gì trên kia bảo Q1 xem giống bị tụt khung hình, bóng ma :-ss
với lại ở Hà Nội nên mua ở đâu bây giờ nhỉ? Thank các bác..

supportitvplus

với tầm 1tr5: nhu cầu e chỉ xem phim online, cuối tuần xem bóng đá NHA. tv thì con sony w674a ko hỗ trợ 3d, nên chỉ cần 1080p là ổn. con Q1 này có thừa ko ạ :D có con nào chỉ cần dual core, giảm bớt 4K, 3D mà chạy mượt p2p-stream để xem bóng đá với mạng viettel eco 12mb ko ạ :D tháy có bác gì trên kia bảo Q1 xem giống bị tụt khung hình, bóng ma :-ss
Bác Rex dùng e nó mấy hôm cho cảm nhận đi ạ :D Ngon đúng ko bác

meocon

Well-Known Member

Q1 IV xài tốt , thêm chút lên Q3 IV cho wifi mạnh hơn nhá

rainlove223

nhà em đang dùng gói cáp quang chia ra 4 máy tính bàn nhưng không xài cùng 1 lúc 4 máy "xài thường xuyên 1-2 máy" giờ mua con q1 này về gắn dây xài ổn định không ạ hay cần nâng cấp lên gói 20mb

Bên trên