Himedia Q10 II những hình ảnh đầu tiên, đập hộp Himedia Q10II

Hdgiare-Saigon

Đập hộp Android Box Himedia Q10 II

I-Phần cứng :

1-Vỏ hộp của Himedia Q10 IIvo hop himediahimedia-q10-ii-vo-hopvo-hop-1Bên cạnh : vo ben phai vo hop ben trai

2-Khui thùng nào :

mohop himedia q10ii

Và em nó đây ạ :

Phụ kiện khá đơn giản với Adaptor, sách hướng dẫn, điều khiển và cáp HDMI

Em nó được bọc cẩn thận bởi túi mút mỏng và 2 đầu được chèn xốp tránh va đập. Mở em nó ra nào :

Mặt trước Himedia Q10II sáng loáng vẻ đẹp trai với hệ thống phím bấm và đèn Led cảm ứng

Nhìn trực diện Himedia Q10 II

hông

Chốt mở khay chứa ổ cứng của Android TV Box himedia Q10 II

Bên hông của Android Box TV himedia Q10II với 3 cổng USB2.0, 1 đầu đọc thẻ SD

mat sau himedia Q10II

Đằng sau thân máy là đủ các cổng kết nối, dường như không thiếu một cổng hiện đại nào để bạn có thể kết nối cũng như trích xuất ra các thiết bị ngoại vi khác. Điểm chú ý là thiết bị đã có Quạt tản nhiệt, khác hẳn với người anh em Q5II. Hdgiare sẽ kiểm tra cần thận vấn đề nhiệt độ của Q10II, nếu cần thiết như Q5II, Hdgiare sẽ gắn thêm tản nhiệt nhôm lên thân Chip bên trong máy.

Khay đựng ổ cứng bên trong máy mở theo kiểu con Sò, rất đơn giản.

Trên nắp máy là miếng Silicol truyền nhiệt từ thân ổ cứng ra bên ngoài vỏ nhôm của Himedia Q10 II. Như vậy ngoài quạt hút cưỡng bức thì ổ cứng cũng được tích cực tản nhiệt ra ngoài thông qua miếng Silicol này.

3- Nào cùng Hdgiare khui bên trong em nó để xem nội thất bên trong thế nào nào :

Tổng thể nội thất bên trong của Q10II, con chip Hisilicol nằm dưới cái miếng tản nhiệt kia,

Quạt hút cưỡng bức của Q10II

* Nhìn chung đánh giá về chất lượng linh kiện của Himedia Q10ii là khá ổn, bo mạch rõ ràng sáng bóng, linh kiện mới, tụ nhôm căng đét long lanh, Đa số linh kiện sử dụng công nghệ Dán thay vì dùng chân truyền thống.

II- Phần mềm- Firmware của đầu máy : (Đang cập nhập)

Tôi muốn hỏi chút,tôi đã nâng cấp bản firmware mới nhất sau khi mua Q10ii bên bạn ngày hôm qua nhưng cái Youtube sao chỉ có tiếng không có hình???

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Himedia Q10 II những hình ảnh đầu tiên, đập hộp Himedia Q10II

Gỡ nó ra. Cài bản này vào:
Youtube 4.0 for HiMedia Q5II
Tôi muốn hỏi chút,tôi đã nâng cấp bản firmware mới nhất sau khi mua Q10ii bên bạn ngày hôm qua nhưng cái Youtube sao chỉ có tiếng không có hình???

Đang kiếm 1 con này về làm review cho phong phú thread Android box. Ở đâu có hàng ngay nhỉ? Ăn chơi tốn kém quá.

Chỉnh sửa lần cuối:

vdanh

Member

Giá con này bao nhiu vậy???

vậy 2.001.000 hay 2.990.000 vậy bạn?

pham cuong116

Re: Ðề: Himedia Q10 II những hình ảnh đầu tiên, đập hộp Himedia Q10II

Đang kiếm 1 con này về làm review cho phong phú thread Android box. Ở đâu có hàng ngay nhỉ? Ăn chơi tốn kém quá.[/QUOTE]

Hóng Review của Bác rồi mới xuống tay.

oldfriend

Moderator

vậy 2.001.000 hay 2.990.000 vậy bạn?

cái này bác tự suy ra được chứ nhỉ :), Q5 II giờ cũng 2tr, con này gắn được ổ cứng trong thì mắc hơn chút, còn một chút là bao nhiu thì tùy vào độ quen biết của bác với shop =))

Di Oi Gi

con này quảng cáo đọc 3d ISO bluray ngọt lắm

Hdgiare-Saigon

Đang kiếm 1 con này về làm review cho phong phú thread Android box. Ở đâu có hàng ngay nhỉ? Ăn chơi tốn kém quá.
Thank you bác , mình lò dò cài đến 6 cái Youtube trên CH play nhưng ko đc, gỡ xong cài bản của bác cũng không được, phải up lại firmware lần nữa và cài bản youtube bác gửi mới được, chắc cài nhiều rồi gỡ nó bị xung đột. Giờ thì đã OK , suýt nữa gửi lại nhà phân phối kêu không cài được.
Bác có nhu cầu thử thì ghé qua bên mình, hàng có sẵn.

nguyenvinh1973

Well-Known Member

Mình cũng đang test đầu phát HD Himedia Q10 II thực sự là rất ổn định, chắc chắn sẽ là cơn bão cấp 15 giật cấp 30 trong dịp tết năm nay.

meomatto

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Himedia Q10 II những hình ảnh đầu tiên, đập hộp Himedia Q10II

bác coi giúp là xem 3D chập hình bằng Q10 II có xấu hơn thiết bị tự chập hình không ?

Ko xấu hơn vì nên bấm đồng thời chế độ 3D cả ở đầu và TV (đối với phim 3D Rip), tuy nhiên, chữ phụ đề rời lại ko dc nổi cho lắm so với loại HD900/910 cũ. Nói chung, bản Firm này mới là bản thứ 2 nên lỗi lầm vẫn còn tương đối, ae ta cứ đùng và đợi 1 vài lần Fix nữa xem sao, dần sẽ ổn thôi, đầu nào xưa nay chả thế?! :D

MrBe

Bạn ơi bên bạn có đổi các Q5 II lấy Q10 II không ? Mình mới mua Q5 II dùng chưa được 1 tháng, còn mới cứng vì mình để trong hộc gỗ, phòng kín nên gần như ko có bụi.

nvcu55

Member

Làm trước mọi người cũng là 1 cái thú. Ăn chơi nào mà chẳng tốn kém. Đề nghị các Shop ưu tiên giá hữu nghị cho bạn tienlequoc làm review cho anh em nào.

meocon

Well-Known Member

So với Q5 II thế nào bác ?

smallgent

Well-Known Member

Mình cũng đang máu con này.
Nếu mà vẫn có mấy cái lỗi lặt vặt như Q15 II thì mình cũng chả chơi.

Không thích 3D nhưng chỉ quan tâm nó play dvd / bluray iso ổn + DTS HD MA ok thì chơi vì đang máu Denon 3313 đi xem mấy hôm rồi thấy phê quá...chắc Noel này mất vài chục chai cho cái Receiver + bộ loa nữa.

Chơi dàn này không dây cho nó máu nè bác Small, sang năm e cũng rước 1 e quá

Samsung ra mắt hệ thống âm thanh không dây thế hệ mới - Số Hóa VnExpress

Mình cũng đang máu con này.
Nếu mà vẫn có mấy cái lỗi lặt vặt như Q15 II thì mình cũng chả chơi.

Không thích 3D nhưng chỉ quan tâm nó play dvd / bluray iso ổn + DTS HD MA ok thì chơi vì đang máu Denon 3313 đi xem mấy hôm rồi thấy phê quá...chắc Noel này mất vài chục chai cho cái Receiver + bộ loa nữa.

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Himedia Q10 II những hình ảnh đầu tiên, đập hộp Himedia Q10II

Chơi dàn này không dây cho nó máu nè bác Small, sang năm e cũng rước 1 e quáSamsung ra mắt hệ thống âm thanh không dây thế hệ mới - Số Hóa VnExpress
Đã thử rồi @ziczacymail .... không bao giờ đú lại Denon đâu...ngay cả Onkyo cũng chỉ là tầm trung...nghe 3313 xong pair với Tannoy chả còn thiết gì nữa.Máu wireless thì Dynaudio nhé...giá cũng chát lắm vì cặp bèo bookshelf + cái transmitter cũng lên đến 43 chai òi nhưng nghe rất đã.Q10 II smallgent vừa test play iso 3d ok, bluray iso ok, dvd iso tạm ok, miracast ok, ch play ok hơi chậm do chip dual core nhỏ, phụ đề ok, giao diện ok...chưa test xbmc, youtube, game khủng

Bên trên