Himedia Q10 Pro- Không phụ lòng Fan!

thanhtungqng

Uploader
Ðề: Himedia Q10 Pro- Không phụ lòng Fan!

Đọc cm của các pác trên, đang có ý định lên đời Pro mà đắn đo quá thôi..

vì mình đang dùng em Q10 đc 3 thg rồi, mà thấy e Pro có thêm bluetooth nên ham hố lên đời để tận dụng bộ bàn phím BT ~X(

hienrp

Active Member
Không phải là ko fix sớm, mà nó theo quy trình, sau lô đầu tiên launch ra thị trường, nhận feedback từ người dùng, tổng hợp lại, hãng sẽ fix 1 lần các bug nhỏ.
Không hay cho lắm nếu mỗi bug nhỏ lại ra 1 bản fw.
Anyway, khi ip mới ra thì cũng gạch đá nhiều, sau đó cũng phải chờ đợi 1 tjme mới có bản vá.
Nhìn chung, ở phương diện nguoi dùng, hay ngay cả trên cương vị npp, e cũng muốn hãng fix ngay và luôn. Bằng chứng là em push kỹ sư của Himedia mỗi ngày.
Tuy nhiên, hãng cũng đang cố gắng toongt hợp issue để giải quyết trong bản fw kế.
Hy vọng ae hiểu.

jackpham

Well-Known Member
Ðề: Re: Himedia Q10 Pro- Không phụ lòng Fan!

Không phải là ko fix sớm, mà nó theo quy trình, sau lô đầu tiên launch ra thị trường, nhận feedback từ người dùng, tổng hợp lại, hãng sẽ fix 1 lần các bug nhỏ.
Không hay cho lắm nếu mỗi bug nhỏ lại ra 1 bản fw.
Anyway, khi ip mới ra thì cũng gạch đá nhiều, sau đó cũng phải chờ đợi 1 tjme mới có bản vá.
Nhìn chung, ở phương diện nguoi dùng, hay ngay cả trên cương vị npp, e cũng muốn hãng fix ngay và luôn. Bằng chứng là em push kỹ sư của Himedia mỗi ngày.
Tuy nhiên, hãng cũng đang cố gắng toongt hợp issue để giải quyết trong bản fw kế.
Hy vọng ae hiểu.

Cái vụ update fw qua OTA giờ mấy bác dev rom trên Xda cũng làm ầm ầm. Zidoo cũng cho up thoải mái. Android nếu lỗi nhỏ fix rất nhanh chỉ cần 1 file zip nhỏ là xong. Chắc thị trường VN không cần thiết, từ từ rồi sẽ có. Ae chịu khó xem online đi.

hienrp

Active Member
Cái này bên em cũng đề xuất Himedia triển khai sớm rồi. có nhiều lý do, nhưng hiện tại Himedia vẫn support fw ok thông qua npp tại việt nam.
Bên em vẫn hỗ trợ ngay cả khách hàng mua Q10, Q10II...

ngockhanh

Ðề: Re: Himedia Q10 Pro- Không phụ lòng Fan!

Cái này bên em cũng đề xuất Himedia triển khai sớm rồi. có nhiều lý do, nhưng hiện tại Himedia vẫn support fw ok thông qua npp tại việt nam.
Bên em vẫn hỗ trợ ngay cả khách hàng mua Q10, Q10II...

Bạn có khi đề xuất luôn Himedia làm thêm một cổng HDMI audio nữa giống như một số đầu đĩa Bluray của Samsung, Sony, Panasonic,.... vì không phải ai cũng có receiver 4K mà nếu có receiver 4K thì nó có pass được audio qua nhưng lại giảm hình xuống còn có 24 Hz hoặc 30Hz thôi. Nếu có 2 đầu HDMI (Một đầu bao gồm tiềng và hình và một đầu chỉ có mỗi tiếng thôi ) lúc đó sẽ linh hoạt hơn cho người dùng.

Thân

duongha1

Member

Có bác nào bị lỗi GIAO DIỆN NGƯỜI DÙNG HỆ THỐNG ĐÃ DỪNG LẠI không ạ

Có em đây lỗi này đã báo với các bác bên Himedia rồi .Đang chờ bản vá fw để fix lỗi này.

tatam

Well-Known Member

Chừng nào có Q5 Pro vậy các bác?

Hero307

Active Member

Nhận định của bác phần lớn là đúng, nhưng còn thiếu sót ở chỗ : Hãng Himedia chưa bao giờ hứa hẹn với bác điều gì cả. :))
Nếu thế thì tình hình còn ảm đạm hơn bác ạ: Hãng không hứa gì mà chính đội ngũ thương gia người Việt ta lại đi hứa liều, hứa bậy để lăng-xê sản phẩm để bán được hàng, như này tội to gấp đôi gấp ba :))

Đến giờ nghĩ đi nghĩ lại thì bọn hãng Himedia nó sướng khi tạo dựng được đội ngũ thương gia người Việt như các bác ở đây :))

baby1982

Member

Bác lan man nhiều vậy, những nhân vật mà mình đề cập khiến bác Chiến hiểu lầm thì bác là một trong số đó đấy ạh. Bác chỉ quăng cho 1 câu "Bạn cần tài khoản nào" rồi bay vòng vòng 4rum, mình reply mà có thấy bác trả lời đâu nhưng lại thấy bác đi nhiều theard reply.

Himedia tốt thì người dùng tất sẽ hiểu, ko hiểu thì họ hỏi nhiều người dùng khác, chưa chắc họ đã đặt niềm tin quá nhiều vào cái "người uy tín" như bác nói đâu. Nói chung chỉ là tham khảo, vào trong chăn sẽ biết có rận ra sao thôi. Riêng mình đánh giá cao Himedia, nhưng mình nói thật, đánh giá rất thấp cái khoản hỗ trợ sau bán hàng. Nếu tốt và cho rằng tốt, các đại lý nên ném hết mợ các khoản cưa bom về các tài khoản "VIP" tặng kèm đi bác, tập trung vào cái tốt khác của Himedia.

Mình ủng hộ việc xóa hết mợ các quảng cáo trên các site bán hàng hứa hẹn về "tài khoản tặng kèm".

Note: Mình biết kể từ post trước của mình đã khiến nhiều người ghét rồi đó. Kệ, tính mình vô tư có suy nghĩ :) ai ghét thì thôi, cùng lắm là mình ko bị ghét ở nơi khác. Yêu các bác nhiều...

eolohd

Active Member

Oh, mình dùng trình mặc định thì xem file 4k được, có dts-hdma, phụ đề rời lỗi font (phụ đề mux mềm thì được), 4k nhấn next thỉnh thoảng mất âm thanh. Dùng kodi lại khá tệ, 4k hay đứng hình hiện bufering load bộ nhớ gì đó, đặc biệt không hiện dts-hdma hay atmos được (all surround), phụ đề srt ok. Nói chung em nghĩ trình mặc định chạy ngọt nhất còn trình cài thêm như kodi không bằng. Tính năng passthrough lossless ko biết dùng trình nào để xài, nhấn thử file dsf có âm thanh nhưng rất tệ chẳng rõ convert thế nào (vẫn chỉnh âm thanh trên remote AB), mà sao âm thanh xem phim vẫn tăng giảm bằng remote Q10Pro nhỉ (tưởng chỉ tăng giảm trên pre/receiver), gặp file thư mục (iso đã extract thành thư mục) không tự chạy phải vào thư mục stream. Kết nối Q10Pro duy nhất cổng hdmi đến pre đa kênh, offline qua nas, phát trên máy chiếu.

Con này mình đánh giá xứng đáng về các chuẩn hình ảnh và âm thanh, xem menu phim, nếu passthrough 2 kênh hoàn toàn và chơi được dsd và fix các lỗi tạm thời thì đúng là vô đich. Nhưng hiện tại đúng như bác gì nói 'Q10Pro - phụ lòng fan' he..he..

Bác muôn chơi trên Kodi thì dùng HimediaWrapper (đời Q nào cũng vậy ạ, ko phải do mỗi Q10pro bác ạ):

This works on any version of Kodi and gives full hardware features (4K, auto-frame rate switching, 3D, 7.1 HD-Audio etc) from Kodi.

It works by modifying Kodi to run HiMedia's hardware video player for most video.

1. Run KODI, and then exit KODI by click the EXIT icon.
2. Download and install http://www.mediafire.com/download/4t4t7puqrzkpz8z/Wrapper-20160217.apk.
3. Run the newly installed app (it will be available under 'My Apps'. In the top left corner you'll see 'playercorefactory not installed'. Select the check box below to 'install playercorefactory'.
3. Run KODI and you should now have 4K, auto-frame rate switching, 3D, 7.1 HD-Audio etc support.

Uninstall instructions:

Install ES File Explorer and change settings-display so you can view hidden files. Navigate to sdcar

d/Android/data/org.xbmc.kodi/files/.kodi/userdata/. Delete the playercorefactory.xml file.

Hiện tại đã có FW mới khắc phục lỗi phụ đề tiếng Việt nhưng để mình test thêm 1 buổi nữa rồi share cho bác.

meocon

Well-Known Member

@itvplus : P/s: thông báo thêm các bác là thằng FPT nó mới đặt 50.000 box sử dụng chip HiSilicon Hi3798M để làm con FPT 4K đấy, cấu hình như Q1, nghèo cổng kết nối hơn HIMEDIA Q1 IV nhưng giá 2t1 các bác ah.

-->> Giá này ai mua trời , trừ khi phát K+ free :) ngoài ra chẳng thấy có gì để mua

Lucky76

Well-Known Member

Nếu thế thì tình hình còn ảm đạm hơn bác ạ: Hãng không hứa gì mà chính đội ngũ thương gia người Việt ta lại đi hứa liều, hứa bậy để lăng-xê sản phẩm để bán được hàng, như này tội to gấp đôi gấp ba :))

Đến giờ nghĩ đi nghĩ lại thì bọn hãng Himedia nó sướng khi tạo dựng được đội ngũ thương gia người Việt như các bác ở đây :))

Bác lan man nhiều vậy, những nhân vật mà mình đề cập khiến bác Chiến hiểu lầm thì bác là một trong số đó đấy ạh. Bác chỉ quăng cho 1 câu "Bạn cần tài khoản nào" rồi bay vòng vòng 4rum, mình reply mà có thấy bác trả lời đâu nhưng lại thấy bác đi nhiều theard reply.

Himedia tốt thì người dùng tất sẽ hiểu, ko hiểu thì họ hỏi nhiều người dùng khác, chưa chắc họ đã đặt niềm tin quá nhiều vào cái "người uy tín" như bác nói đâu. Nói chung chỉ là tham khảo, vào trong chăn sẽ biết có rận ra sao thôi. Riêng mình đánh giá cao Himedia, nhưng mình nói thật, đánh giá rất thấp cái khoản hỗ trợ sau bán hàng. Nếu tốt và cho rằng tốt, các đại lý nên ném hết mợ các khoản cưa bom về các tài khoản "VIP" tặng kèm đi bác, tập trung vào cái tốt khác của Himedia.

Mình ủng hộ việc xóa hết mợ các quảng cáo trên các site bán hàng hứa hẹn về "tài khoản tặng kèm".

Note: Mình biết kể từ post trước của mình đã khiến nhiều người ghét rồi đó. Kệ, tính mình vô tư có suy nghĩ :) ai ghét thì thôi, cùng lắm là mình ko bị ghét ở nơi khác. Yêu các bác nhiều...
Có gì đâu mà sợ ghét bạn : cây ngay không sợ chết đứng, phải cần có những tiếng nói thẳng của người tiêu dùng như mấy bạn thì box này mới khá lên được. Chứ Android Box mà cứ như cái chợ bán hàng của thương gia thì thôi, người tiêu dùng mới vào giống như ma trận ko biết thế nào là tốt xấu, đúng sai, bưng bít lỗi, né tránh, đổ lỗi này nọ rồi tố người khác dìm hàng, CSKH quá tệ, chú trọng vào làm sao bán cho được hàng thì chỉ có người dùng cuối là thiệt thòi. Vả lại cũng ko có 1 trọng tài nào đứng trên góc độ khách quan, vì quyền lợi cộng đồng mà ko vì bản thân thì lộn xộn như 1 mớ bòng bong là đúng thôi. Riết rồi chẳng khác nào như thằng tinhte hiện giờ : fan, antifan, seeder clone nick, nâng bi, dìm hàng, gây war...chán! Lúc trước mình có tham gia 1 số forum: chỉ cần spam, quảng cáo, bán hàng trá hình --> xóa ngay post, thậm chí ban nick luôn, bán hàng thì xuống khu vực bán hàng ko thể lộn xộn được, nhất là mấy thớt lập ra chia sẽ này nọ thực chất là bán hàng trá hình.

itvplus

Active Member

anh ơi, anh cho e xin số di động để trao đổi về tài khoản được không anh?
Hiện tại về tài khoản VIP thì anh có thể dùng HDplay anh tạo 1 tài khoản rồi dùng mã code bên em inbox anh để kích hoạt VIP 1 năm anh nhé.
Còn các phần mềm HDviet, Hayhaytv, hdonline, phimnhanh.com thì em tích hợp hết trong KODI ITVPLUS, anh xem miễn phí thoải mái rồi anh!
Cần hỗ trợ gì thêm anh gọi điện giúp em 0904655447.
Đợt này bên em cug it người trực HDvietnam a ah. mong anh thông cảm!

Chỉnh sửa lần cuối:

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Người dùng post lỗi thì chuẩn rồi. Nhưng hình như có sự lan man ở đây. Cái cần nói không thấy nói chỉ toàn lan man đâu đâu. Kỹ năng Quote bài của một số bác cũng sắp thành thần thật rồi. Mod cũng tham gia double luôn. Đúng là gần giống tinh tế :-SS

HCMLIKÉ

Member

Vấn đề tài khoản VIP dùng chung tặng kèm từ thời điểm này trở đi sẽ không còn ý nghĩa nữa. Cách đây 2 ngày thì vẫn vào bình thường, nhưng bây giờ vào thì báo là KHÔNG DÙNG CHUNG ĐƯỢC (bằng nhiều hình thức như bạn phải nạp tiền, như ip gần nhất khác,....). Bạn nào đang xài các ứng dụng DangcapHD, HDViet, Imovies (Boba),... thì nên gỡ bỏ hoặc tự mua riêng 1 tài khoản cho mình.

Trong trường hợp của bạn @baby1982, mình cũng đã cố gắng hỗ trợ hết sức có thể, nhưng bây giờ cũng đành nói lời xin lỗi vì không thể làm gì hơn được (mình có gửi bạn Code của HD Play trong hộp thư + Tài khoản MP3 Zing VIP của mình mua).

P/S: Mình xin lạc đề chút, có vài điều mà mình cũng không hiểu được?
Khách hỏi mua Box bên mình lúc nào cũng hỏi tặng bao nhiêu tài khoản VIP (thay vì câu hỏi máy loại nào tốt? loại nào hệ điều hành chạy ổn nhất?...)?
+ Mình trả lời: tặng 4 tài khoản dùng chung của Hãng + 1 tài khoản mình tự mua.
+ Khách nói: sao ít vậy, nhiều cửa hàng tặng đến 10 tài khoản,...

Trong khi các phim trên các server VIP đa phần là giống nhau (copy qua lại của nhau). Và một điều thú vị là các phim đó đều có trong các Add-ons chuyên về phim rồi (đa phần là hoàn toàn miễn phí, số ít có phí nhưng không cao lắm). Mà cũng chính vì nó miễn phí nên nó không được xem trọng. Xin thưa, nếu dùng Kodi với Add-on chuyên về phim chỉ cần mua 1 tài khoản VIP của FSHARE, thì 5 tài khoản VIP của các ứng dụng khác cũng ko thể bằng.

chon_hoi

Member

anh ơi, anh cho e xin số di động để trao đổi về tài khoản được không anh?
Hiện tại về tài khoản VIP thì anh có thể dùng HDplay anh tạo 1 tài khoản rồi dùng mã code bên em inbox anh để kích hoạt VIP 1 năm anh nhé.
Còn các phần mềm HDviet, Hayhaytv, hdonline, phimnhanh.com thì em tích hợp hết trong KODI ITVPLUS, anh xem miễn phí thoải mái rồi anh!
Cần hỗ trợ gì thêm anh gọi điện giúp em 0904655447.
Đợt này bên em cug it người trực HDvietnam a ah. mong anh thông cảm!

Kodi mình xóa đi rồi, bây giờ cài lại còn dùng được không? Lỗi giao diện người dùng nếu reset factory liệu có hết không?

Lucky76

Well-Known Member

Vấn đề tài khoản VIP dùng chung tặng kèm từ thời điểm này trở đi sẽ không còn ý nghĩa nữa. Cách đây 2 ngày thì vẫn vào bình thường, nhưng bây giờ vào thì báo là KHÔNG DÙNG CHUNG ĐƯỢC (bằng nhiều hình thức như bạn phải nạp tiền, như ip gần nhất khác,....). Bạn nào đang xài các ứng dụng DangcapHD, HDViet, Imovies (Boba),... thì nên gỡ bỏ hoặc tự mua riêng 1 tài khoản cho mình.

Trong trường hợp của bạn @baby1982, mình cũng đã cố gắng hỗ trợ hết sức có thể, nhưng bây giờ cũng đành nói lời xin lỗi vì không thể làm gì hơn được (mình có gửi bạn Code của HD Play trong hộp thư + Tài khoản MP3 Zing VIP của mình mua).

P/S: Mình xin lạc đề chút, có vài điều mà mình cũng không hiểu được?
Khách hỏi mua Box bên mình lúc nào cũng hỏi tặng bao nhiêu tài khoản VIP (thay vì câu hỏi máy loại nào tốt? loại nào hệ điều hành chạy ổn nhất?...)?
+ Mình trả lời: tặng 4 tài khoản dùng chung của Hãng + 1 tài khoản mình tự mua.
+ Khách nói: sao ít vậy, nhiều cửa hàng tặng đến 10 tài khoản,...

Trong khi các phim trên các server VIP đa phần là giống nhau (copy qua lại của nhau). Và một điều thú vị là các phim đó đều có trong các Add-ons chuyên về phim rồi (đa phần là hoàn toàn miễn phí, số ít có phí nhưng không cao lắm). Mà cũng chính vì nó miễn phí nên nó không được xem trọng. Xin thưa, nếu dùng Kodi với Add-on chuyên về phim chỉ cần mua 1 tài khoản VIP của FSHARE, thì 5 tài khoản VIP của các ứng dụng khác cũng ko thể bằng.
HDPlay hình như của ITVPlus phải ko? Nếu đúng vậy thì bên ITVPlus cũng nên khuyến mãi tặng TK VIP cho những người mới mua Q10pro chẳng hạn, thay vì tặng 1 loạt acct dùng chung VIP mà ko VIP như hiện nay (ko dùng VIP được).
* Lưu ý : chỉ cần cung cấp TK VIP chứ ko phải đưa ra tích hợp Kodi cài từ apk vào, vì những bản Kodi tích hợp các addon khi cài vào dễ phát sinh ra lỗi và người dùng tự mình biết nhu cầu xài addon nào thì họ tự cài vào thôi, còn Kodi thì nên Clean install từ Play Store

Bên trên