Himedia Q10ii PLUS- Android Box hoàn hảo hơn cả mong đợi-Không phải ngợi khi rinh về nhà...

hoainam116

Ðề: Himedia Q10ii PLUS- Android Box hoàn hảo hơn cả mong đợi-Không phải ngợi khi rinh về nhà...

so với lingtbox 2 thì thế nào nhỉ :v

Ðề: Himedia Q10ii PLUS- Android Box hoàn hảo hơn cả mong đợi-Không phải ngợi khi rinh về nhà...

Với Q10ii PLUS thì DVD ISO là chuyện nhỏ bác nhé, không phải cài thêm phần mềm gì , chơi tốt luôn bác ạ.
Mình mới mua em này.Sao không chới được DVD.ISO nhỉ.Ấn vào file đó nó cứ vậy thôi chẳng chạy

ppc

Member

Chúc mừng bạn đã đc tặng nguyên con "lừa":D

MrBe

Mình mới mua em này.Sao không chới được DVD.ISO nhỉ.Ấn vào file đó nó cứ vậy thôi chẳng chạy
bạn thêm tiền tố .DVD trước chữ .ISO là OK . Ví dụ Thuynga99.dvd.iso là đọc liền. Mình có gọi số 0942.123.567 thì được 1 ông hướng dẫn vậy. Nguyên do Q10ii không hỗ trợ DVD ISO trực tiếp nên phải code lại phần đó. Đã thử thì thấy vậy. Nhưng xem DVD ISO không thấy nét như Bluray, nên đành cắn răng chơi Bluray thôi ;)

Qúa đẹp ko cần chình^^

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Himedia Q10ii PLUS- Android Box hoàn hảo hơn cả mong đợi-Không phải ngợi khi rinh về nhà...

bạn thêm tiền tố .DVD trước chữ .ISO là OK . Ví dụ Thuynga99.dvd.iso là đọc liền. Mình có gọi số 0942.123.567 thì được 1 ông hướng dẫn vậy. Nguyên do Q10ii không hỗ trợ DVD ISO trực tiếp nên phải code lại phần đó. Đã thử thì thấy vậy. Nhưng xem DVD ISO không thấy nét như Bluray, nên đành cắn răng chơi Bluray thôi ;)

Thấy cách sửa này ko có liên quan j đến nhau mấy =))

Mình sửa rồi nhưng vẫn không chạy bạn nhé.Có cách khác không hay là bị tặng nguyên con "lừa"

ppc

Member

Mình sửa rồi nhưng vẫn không chạy bạn nhé.Có cách khác không hay là bị tặng nguyên con "lừa"

Cài XBMC anpha 11 vô là chạy đc DVD5-9 ISO full menu.

Tại thời điểm mình post bài này trở về trước: Những thằng "con buôn" nào mà nói Q10II ver1, ver2 eMMC sử dụng FW zin không chỉnh chọt từ himedia mà phát đc DVD5-9 ISO đều là những "thằng con buôn bố láo - lừa gạt"

Chỉnh sửa lần cuối:

Qua 1 ngày mò mẫm mình rút ra rằng mình bị mua Himedia Q10ii giá đắt.Mình khuyên các bạn.nếu mua thì chỉ mua Himedia Q10ii thôi chứ đừng mua Himedia Q10ii plus vì đắt thêm 500k mà vẫn vậy.Phần cứng như nhau.khác mỗi FW.Mình mua Himedia Q10ii plus bây giờ chuyển qua chạy FW Himedia Q10ii.COi như mất toi 500k

thanhyk

Well-Known Member

Qua 1 ngày mò mẫm mình rút ra rằng mình bị mua Himedia Q10ii giá đắt.Mình khuyên các bạn.nếu mua thì chỉ mua Himedia Q10ii thôi chứ đừng mua Himedia Q10ii plus vì đắt thêm 500k mà vẫn vậy.Phần cứng như nhau.khác mỗi FW.Mình mua Himedia Q10ii plus bây giờ chuyển qua chạy FW Himedia Q10ii.COi như mất toi 500k

Tại sao chuyển qua bản không plus vậy bác, thấy nó có ứng dụng thuần việt mà bác bỏ luôn à.

children09

Well-Known Member

Em này giá 3.5 triệu là hơi cao. Chờ mấy tháng nữa là giảm.
Mà Himedia cứ đẻ xong là quăng đó thì cũng hơi ngại nhỉ?

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Himedia Q10ii PLUS- Android Box hoàn hảo hơn cả mong đợi-Không phải ngợi khi rinh về nhà...

của Himedia thôi chứ bác. Con này công nhận nhìn k đẹp chút nào, thấy giống hàng Tàu thế nào ấy (em chỉ nói si nghĩ của em, k gạch đá j đâu). Mấy con Android khác như của Smart box hay của Soha còn đẹp và rẻ hơn ấy chứ, cấu hình thì như nhau cả thôi

Phán bậy quá...Himedia Q10II Plus cũng là hàng tàu, và đừng so sánh mấy cái box vớ vẩn rẻ tiền với em này.

vnit80

Member

của Himedia thôi chứ bác. Con này công nhận nhìn k đẹp chút nào, thấy giống hàng Tàu thế nào ấy (em chỉ nói si nghĩ của em, k gạch đá j đâu). Mấy con Android khác như của Smart box hay của Soha còn đẹp và rẻ hơn ấy chứ, cấu hình thì như nhau cả thôi

Thì nó đúng là hàng Tàu còn gì nữa bác. :D

meocon

Well-Known Member

Mua Dune cho lành! Firmware cập nhật liên tục! Đáp ứng hết nhu cầu của các bác! Mình xài Dune chưa bao giờ gặp trở ngại với việc đọc các định dạng khác nhé :D

- Ngoài trừ DUNE , còn lại từ Trung nhưng chất lượng hiện tại là tốt , và ko ngừng cải tiến nha .
- Còn nữa , DUNE có nhiều định dạng ko đọc được nha :)

tuanhunghp

Karaoke online thì hiếm bản đầy đủ chứ Apps chơi Karaoke trên ổ cứng thì nhiều bác ạ, quan trọng bác có ổ cứng chứa file Karaoke kha khá là chơi được ngay thôi ạ.

bạn cho mình tên, link down app kara offline nhé, thks bạn :)

concoccu

lỗi font phụ để sửa thế nào, up firware như nào, chỉ mình với

concoccu

cam on ban, lam dc roi, the ma loay hoay bao nhieu lau ko biet no bi lam sao :D

Bên trên