Himedia Q3 II: hỗ trợ 3D và DTS-HDMA, giá 77 USD

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Himedia Q3 II: hỗ trợ 3D và DTS-HDMA, giá 77 USD

Các bản thu gọn của Q5II: Q3II, Q11, A7,....
Bản nâng cấp của Q5II: Q10II

meocon

Well-Known Member

MÌnh nghĩ USBx2 , rùi bên kia là USB 3 , có nghĩa là thứ tự thui chứ ko phải 3.0 đâu

hucek

Active Member

Nhìn trông chất ra phết, dạo này Android box mới ra liên tòng tọc, chắc phải bỏ cái HTPC đi để làm 1 em này quá.

longvp

Member

chưa có bản chính thức cho cả 2 ko nên đánh giá như thế , ko biết được ai hơn đâu :)
Mua Q5 ii thì ráng chờ 1 tháng có ztv-a ngon hơn,rẻ hơn. gia cao lắm khoảng 1.7 chai. 1 tháng nữa Q5ii có thể cũng chỉ còn 1.7 chai

phithien

Well-Known Member

chưa có bản chính thức cho cả 2 ko nên đánh giá như thế , ko biết được ai hơn đâu :)

Tin mình đi,đã xài qua Himedia rồi. vì thị trường vn quá nhỏ,nên FW ko đc cập nhật,gặp lỗi thì ráng sống chung với lũ.
Mình xài cái Q5 rồi,hay bị tình trang mở file video,bị đứng thoát về home. tức quá sút 1 cái văng vô tường, Đem cho thằng em luôn. thề với lòng,ko bao giờ đụng tới Himedia nữa
Còn ZTV thì có gì pm cho các ztv hay bác Tiến,sẽ fix lỗi trong thời gian sớm nhất(cái này là cần thiết nhất)

Cấu hình cao,đẹp trai,mà OS lỗi thì chết chắc

smallgent

Well-Known Member

Giờ nhìn kỹ thấy ghi 12V-2A vậy là 24W còn X5, X7 thì 5V-3A = 15W vậy thì Himedia nóng hơn là đúng rồi. Cá nhân mình thấy cũng lạ là sao nó thiết kế 12VDC ta? Vậy là threadhold mức 1 nó là 12VDC.

vucovu

Ngon + bổ + rẻ - nhức cái đầu vì mấy ẻm ăn roi.

ngovanthe

Banned

Nhìn em này em so với mẫu class-A thấy con này dáng đẹp quá

xibu

Member

Nhìn kiểu dáng trông hay ghê,cấu hình thì không khác gì Q5 II. Vỏ nhôm xước màu đen thế kia nhìn cuốn hút quá =P~. Không biết bao giờ em này có mặt trên thị trường nhỉ

xibu

Member

Nhìn kiểu dáng trông hay ghê,cấu hình thì không khác gì Q5 II. Vỏ nhôm xước màu đen thế kia nhìn cuốn hút quá =P~. Không biết bao giờ em này có mặt trên thị trường nhỉ

thanhyk

Well-Known Member

Sao bảo A-Class mời thiết kế riêng tới bản thứ 5 mới chọn được mẫu 'như ý'. Thế 'như ý' và 'tàu khựa này' các bác thấy cái nào đẹp mắt.

tiepbv

Dường như Q5 II, Q10 II và Q11I vẫn chưa đủ để “ép phê” cho giới HD, chính vì vậy mà Himedia đã quyết định bổ sung gấp model Q3 II (hay còn gọi là HD600A II) với một số tính năng đáng chú ý. Về cơ bản, Q3 II sẽ có cấu hình tương đương với model cao cấp Q5 II, ngoại trừ kết nối đồng trục ở mặt sau của máy.

Hiện tại, trang AliExpress đang rao bán mẫu Android box mới nhất của Himedia với giá chỉ 77 USD, tiền ship về Việt Nam sẽ ở mức 20 USD. Như vậy tổng “thiệt hại” nếu bạn muốn mua Q3 II thông qua AliExpress là xấp xỉ 97 USD.

Về thông số chi tiết, Himedia Q3 II sẽ được trang bị bộ vi xử lý HiSilicon với 2 nhân Cortex-A9, GPU là Mali 400, bộ nhớ RAM 1GB, bộ nhớ trong 4GB và chạy trên hệ điều hành Android 4.2. Hệ thống kết nối bao gồm HDMI 1.4, CBVS, SPDIF Optical TOSLink, RJ45, 3 x USB [STRIKE]3.0[/STRIKE], SATA và khe cắm thẻ nhớ SD/MMC.

Một số tính năng đáng chú ý khác bao gồm khả năng Passthrough DTS-HDMA và True HD ở 7.1 kênh, giải mã các định dạng 3D, hỗ trợ Airplay, Miracast, DLNA và các ứng dụng điều khiển HiControl và HiShare - do Himedia phát triển.

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php
Bác chủ xem lại thông tin. Mình thấy hãng thông báo em này không hỗ trợ DTS và Dolby

meocon

Well-Known Member

Tin mình đi,đã xài qua Himedia rồi. vì thị trường vn quá nhỏ,nên FW ko đc cập nhật,gặp lỗi thì ráng sống chung với lũ.
Mình xài cái Q5 rồi,hay bị tình trang mở file video,bị đứng thoát về home. tức quá sút 1 cái văng vô tường, Đem cho thằng em luôn. thề với lòng,ko bao giờ đụng tới Himedia nữa
Còn ZTV thì có gì pm cho các ztv hay bác Tiến,sẽ fix lỗi trong thời gian sớm nhất(cái này là cần thiết nhất)

Cấu hình cao,đẹp trai,mà OS lỗi thì chết chắc

Trời ơi , bác nỡ lòng nào sút em nó , ko thương hoa tiếc ngọc gì cả

tienlequoc

Well-Known Member

Bác chủ xem lại thông tin. Mình thấy hãng thông báo em này không hỗ trợ DTS và Dolby
Chính xác, thông tin từ web Tàu cho thấy nó không có. Nhưng diễn đàn của chúng nó lạ chỉ cách để hack code. :))

jetzhu83

Member

Con này làm gì có DTS voi USB 3.0 hay SATA đâu. Chủ thớt nen tìm hiểu kỷ trc khi post. Làm ae trong đây hiểu sai hết rồi

khanh247

Member

Bây giờ mua thì mua thế nào ? Có ai đặt hàng ở AliExpress chưa ? Các bác hướng dẫn các thủ tục để mua được hàng trên đó với ạ ?
Ví dụ : Cách thanh toán, nhận hàng thì chuyển đến tận nhà hay mình phải đi lấy ở đâu ?

Em chưa mua qua mạng bao giờ, Thanks.

Mua Q5 ii thì ráng chờ 1 tháng có ztv-a ngon hơn,rẻ hơn. gia cao lắm khoảng 1.7 chai. 1 tháng nữa Q5ii có thể cũng chỉ còn 1.7 chai
Nghe lời bác ráng chờ cho anh tài hội tụ rồi lựa lun :D

Bên trên