Himedia Q3 II: hỗ trợ 3D và DTS-HDMA, giá 77 USD

t2k

Member
Ðề: Himedia Q3 II: hỗ trợ 3D và DTS-HDMA, giá 77 USD

Chủ thớt viết USB3 chứ thông tin là: USB: USB2.0 Host*3( connect to USB devices):-jcái cổng usb đen xì xì thì làm gì có usb3 cho anh em

đúng vậy, thằng ba tàu thì luôn lập lờ đánh lừa người dùng, luôn làm cho họ hiểu lầm.

davidbeckham_nd

Well-Known Member
em đang dùng Q3II này, bác nào hướng dẫn em cài đặt kiểu gì để xem được DVD5 or 9 định dạng ISO với ạ? Em mù tịt khoản này

davidbeckham_nd

Well-Known Member
Không hiểu sao em kết nối Q3II với TV = HDMI mà khi xem film DTS 5.1 lại ko thấy có tiếng? Chỉ nghe thấy tiếng khi e di chuyển các ứng dụng , nghe thấy clack , clack? Bác nào hướng dẫn em cài đặt với. Mong sớm nhận đc hồi âm ạ

Minix Viet Nam

Không hiểu sao em kết nối Q3II với TV = HDMI mà khi xem film DTS 5.1 lại ko thấy có tiếng? Chỉ nghe thấy tiếng khi e di chuyển các ứng dụng , nghe thấy clack , clack? Bác nào hướng dẫn em cài đặt với. Mong sớm nhận đc hồi âm ạ

Đây là lỗi chung của dòng Q3II bạn ạ, hiện tại đã sửa lỗi xong. Bạn liên lạc với bên bán hàng để sử lý nhé.

LUC QUYET CHIEN

Active Member

Nó ko dowmix được xuống 2.1 để loa tivi có thể kêu.

davidbeckham_nd

Well-Known Member
Nó ko dowmix được xuống 2.1 để loa tivi có thể kêu.
em vào mục vietmobile để xem các kênh truyền hình phổ thông thì vẫn có tiếng ví dụ xem kênh đá bóng. Nhưng khi bật Bluray , DTS 5.1 thì chỉ có hình, ko có âm thanh nào khác. Bác nào dính lỗi này cho xin thuốc với

rua bo

Well-Known Member
Ðề: Re: Himedia Q3 II: hỗ trợ 3D và DTS-HDMA, giá 77 USD

em đang dùng Q3II này, bác nào hướng dẫn em cài đặt kiểu gì để xem được DVD5 or 9 định dạng ISO với ạ? Em mù tịt khoản này

Bác update online thì nó đọc được hết nhưng ko có tiếng. Cách khắc phục: nối em nó với receiver 5.1 là có tiếng (kể cả file 2 kênh).

LUC QUYET CHIEN

Active Member
em vào mục vietmobile để xem các kênh truyền hình phổ thông thì vẫn có tiếng ví dụ xem kênh đá bóng. Nhưng khi bật Bluray , DTS 5.1 thì chỉ có hình, ko có âm thanh nào khác. Bác nào dính lỗi này cho xin thuốc với

Thì như mình nói đó , nó ko dowmix được 5.1 xuống 2 kênh qua optical và HDMI nên nó ko kêu là đúng rồi.Bác xem bất kể cái gì 2 kênh, VD như vietmobile chẳng hạn nó vẫn kêu bởi cái đó cũng là âm thanh 2 kênh.Cái này chờ FW nó fix thì được, ko bác tắt tiếng TV đi.Nối optical ra receiver 5.1 mà xem phim cho hoành tráng

davidbeckham_nd

Well-Known Member
Thì như mình nói đó , nó ko dowmix được 5.1 xuống 2 kênh qua optical và HDMI nên nó ko kêu là đúng rồi.Bác xem bất kể cái gì 2 kênh, VD như vietmobile chẳng hạn nó vẫn kêu bởi cái đó cũng là âm thanh 2 kênh.Cái này chờ FW nó fix thì được, ko bác tắt tiếng TV đi.Nối optical ra receiver 5.1 mà xem phim cho hoành tráng

cảm ơn bác nhiều. Để em kiếm bộ 5.1 hoặc 7.1 về xem fim cho hoành tráng vậy

davidbeckham_nd

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Himedia Q3 II: hỗ trợ 3D và DTS-HDMA, giá 77 USD

Bác update online thì nó đọc được hết nhưng ko có tiếng. Cách khắc phục: nối em nó với receiver 5.1 là có tiếng (kể cả file 2 kênh).
bác có link bài nào hướng dẫn update online cho nó ko? cho em xin link tham khảo với. Cảm ơn bác nhiều

rua bo

Well-Known Member

Sorry bác! Lâu rồi em ko vô nên ko trả lời sớm được. Bác vào mục cài đặt, cài đặt online là nó tự xử cho bác (mất vài phút).

huynhdd

Member

cho em hỏi con này đã bán hàng rộng rãi chưa ạ, vì em chưa thấy chỗ em bán con này, mặc dù đã có Q5 ii

davidbeckham_nd

Well-Known Member
Re: Ðề: Himedia Q3 II: hỗ trợ 3D và DTS-HDMA, giá 77 USD

Sorry bác! Lâu rồi em ko vô nên ko trả lời sớm được. Bác vào mục cài đặt, cài đặt online là nó tự xử cho bác (mất vài phút).

E vào cài đặt online nó bảo dang dùng Firmare lastest version rùi? Theo bác có nên cài XBMC cho Q3II để chạy DVD ISO ko? Nếu đc thì cài bản nào?

v_t

Member

cho em hỏi con này đã bán hàng rộng rãi chưa ạ, vì em chưa thấy chỗ em bán con này, mặc dù đã có Q5 ii

con này bán lâu rồi mà, nhưng hình như cũng ít người mua con này

rua bo

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Himedia Q3 II: hỗ trợ 3D và DTS-HDMA, giá 77 USD

Hây da! Giờ này, em mới đọc. Bác cài XBMC 12.2 (himediaXBMC) của bác ziczac trong thớt android thì phải ( lâu rùi quên mịa nó rồi). Bác tìm thử xem.
E vào cài đặt online nó bảo dang dùng Firmare lastest version rùi? Theo bác có nên cài XBMC cho Q3II để chạy DVD ISO ko? Nếu đc thì cài bản nào?

Bên trên