HiMedia tiết lộ Q5 II với kết nối SATA, passthrough audio 7.1 và phát ISO Blu-ray 3D

symphony

Well-Known Member
HiMedia vừa tiết lộ model mới nhất của hãng là Q5 II với các thông số khá ấn tượng cho một Android box. Theo đó, sản phẩm này sẽ tích hợp sẵn kết nối WiFi, hỗ trợ ISO Blu-ray 3D và có khả năng passthrough âm thanh DTS-HDMA lẫn TrueHD 7.1. Nếu những gì mà nhà sản xuất đến từ Trung Quốc tiết lộ là thật thì Q5 II là một trong rất ít đầu Android hiện nay chơi được định dạng ISO Bluray.

HiMedia Q5 II chính là phiên bản nâng cấp của Q5 trước đó, nó được trang bị bộ vi xử lý ARM Cortex A9 2 nhân với xung nhịp 1,6 Ghz, GPU Mali-400, chạy trên hệ điều hành Android 4.2 và có sẵn kết nối SATA với khả năng tháo lắp ổ cứng ngay cả khi máy đang hoạt động. Các thông số khác đều không quá nổi bật như bộ nhớ RAM 1GB, bộ nhớ trong 4GB, hỗ trợ kết nối không dây WiFi, Miracast, AirPlay, DLNA, và tương thích với các ứng dụng điều khiển HiControl/HiShare do HiMedia phát triển cho thiết bị của họ.

Dự kiến sản phẩm này sẽ được ra mắt ngay trong tháng 7 này với mức giá tại châu Âu là 125 Euro, tương đương với 3,5 triệu đồng.

Bảng thông số và hình ảnh chi tiết của HiMedia Q5 II như sau:

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

tienlequoc

Well-Known Member
Đố bác Sym nói được tên hãng sản xuất chip và mã chip đó? :D

symphony

Well-Known Member
Google 1 lúc hình như là Huawei Hisilicon bác ạ. Còn mã chip thì dò 1 lúc chắc cũng ra thôi. :)

PS: Hisilicon 3718

Ðề: HiMedia tiết lộ Q5 II với kết nối SATA, passthrough audio 7.1 và phát ISO Blu-ray 3D

Hisilicon là chip của Huawei, Huawei cũng sắp có MediaQ M310 ở VN rồi.

saravn

Ðề: HiMedia tiết lộ Q5 II với kết nối SATA, passthrough audio 7.1 và phát ISO Blu-ray 3D

XBMC chỉ có trên chíp Allwiner mà,sao con Q5 này lại có

tienlequoc

Well-Known Member
Re: Ðề: HiMedia tiết lộ Q5 II với kết nối SATA, passthrough audio 7.1 và phát ISO Blu-ray 3D

XBMC chỉ có trên chíp Allwiner mà,sao con Q5 này lại có

Phán bừa. XBMC trên Android thì chip Amlogic là tốt nhất. Cụ thể là Pivos xios là nhà tài trợ cho Xbmc phiên bản Android.

woodhouse

ARM hoài...chơi Atom đi,hiệu năng cao....xài box thì sợ gì hao điện.

vucovu

Cấu hình nhẹ nhàng thế mà chơi được toàn hàng thứ dữ luôn, ghê thiệt, vậy mấy em như galaxy S4 mạnh cỡ nào ta?

tuan_ipad2

Well-Known Member

passthrough dts HD MA có phải giải mã cho ra đường anlanog không nhỉ, nhìn cổng đằng sau của nó không có anlanog 5.1, bác nào biết giải thích hộ em

tienlequoc

Well-Known Member
Re: Ðề: HiMedia tiết lộ Q5 II với kết nối SATA, passthrough audio 7.1 và phát ISO Blu-ray 3D

passthrough dts HD MA có phải giải mã cho ra đường anlanog không nhỉ, nhìn cổng đằng sau của nó không có anlanog 5.1, bác nào biết giải thích hộ em
Passthrough thì phải qua HDMI chứ bác. Chừng nào nó ghi 7.1 analog thì mới có như bác nói.
Dự định tháng sau HDVN sẽ tổ chức offline cho Android box 3D Vs HDplayer 3D nhé. Hoành tráng luôn.

tuan_ipad2

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: HiMedia tiết lộ Q5 II với kết nối SATA, passthrough audio 7.1 và phát ISO Blu-ray 3D

Passthrough thì phải qua HDMI chứ bác. Chừng nào nó ghi 7.1 analog thì mới có như bác nói.
Dự định tháng sau HDVN sẽ tổ chức offline cho Android box 3D Vs HDplayer 3D nhé. Hoành tráng luôn.

thanhks bác, em đã hiểu rùi

em này hay nhỉ bác nào mà ghiền 3D ISO và Android box thì bỏ dune 3D chơi em này thôi,ko biết mấy con chip này sử lý hình ảnh và âm thanh như thế nào so với sigma nhỉ

alohab

Ðề: Re: Ðề: HiMedia tiết lộ Q5 II với kết nối SATA, passthrough audio 7.1 và phát ISO Blu-ray 3D

Con 910B cũng hỗ trợ 7.1 và bluray iso 3D mà, hay là em nhầm?

alohab

A hay lắm, cám ơn bác. Tốc độ đường truyền Mega VNN tầm 450kbps/50kbps down/up có xem TV như thường được không bác nhỉ. Nếu được em quất 1 con

tienlequoc

Well-Known Member
Con này có đâu mà mua hả bác? Sớm nhất đến cuối tháng mới có mặt tại VN. Mình đang xúc tiến kiếm con đầu tiên về test. Đừng vội mua sớm con này bác nhé. Khuyên thật lòng đó.

Bên trên