Hình ảnh 20 kênh HD(K+HD và VTC HD) sau ngày 6/2/2012

Ðề: Hình ảnh 20 kênh HD(K+HD và VTC HD) sau ngày 6/2/2012

Add thêm tần số của TP mà K+ đang phát vào nhưng chỉ xem đc trong khoảng thời gian cũng như chương trình nó cho phép, hết chương trình thì khóa luôn :p

Em nghe chú thợ lắp bảo có cách crack k+ để xem trên đầu VTC nhưng chưa rõ nguyên lý thế nào vì đầu vtc không có chỗ cắm thẻ

Mã:
Con này đúng là ko có não để bại như chú kia, bố mẹ nó vô phước
đàn ông gì không đáng mặt đàn ông tí nào,chửi thành viên khác như một thằng mất dạy,em lên án phản đối cho họ thì chính em cũng bị chửi luôn.Người gì mà nói người ta được,còn người ta nói đến mình là thể hiện ngay bản chất...
Đề nghị BQT xử lý.

phuongtv_76

Well-Known Member

Mã:
đàn ông gì không đáng mặt đàn ông tí nào,chửi thành viên khác như một thằng mất dạy,em lên án phản đối cho họ thì chính em cũng bị chửi luôn.Người gì mà nói người ta được,còn người ta nói đến mình là thể hiện ngay bản chất...
Đề nghị BQT xử lý.

E điêu này mới là kẻ biến cái diễn đàn này trở thành cái chợ kiếm tiền, mất hết cả tính chất cao đẹp của diễn đàn, đề nghị mod xử lý ngay e đieu này trả lại sự trong sạch của diễn đàn

E điêu này mới là kẻ biến cái diễn đàn này trở thành cái chợ kiếm tiền, mất hết cả tính chất cao đẹp của diễn đàn, đề nghị mod xử lý ngay e đieu này trả lại sự trong sạch của diễn đàn
Đúng là Chí Phèo thời nay,nói thật anh làm đàn bà được rồi đó.

mdien

Em nghe chú thợ lắp bảo có cách crack k+ để xem trên đầu VTC nhưng chưa rõ nguyên lý thế nào vì đầu vtc không có chỗ cắm thẻ
Tin này sốc quá. Hự hự.
Ông thợ nào giỏi kinh vậy hả bác ? Cho em biết tên tuổi và địa chỉ để em cùng anh em chơi DVB đến ăn ngủ ở đó học hỏi chút ít được không?

quanganh_08

Active Member

Bác giúp em mở rộng tầm mắt với!Bác thợ ây ở đâu vậy ạ,em sẽ đến thuê bác ấy làm giúp một em về Sem cho sướng :D Thanks bác nhiều

viethatde

Bác giúp em mở rộng tầm mắt với!Bác thợ ây ở đâu vậy ạ,em sẽ đến thuê bác ấy làm giúp một em về Sem cho sướng :D Thanks bác nhiều

Các bác này chả hiểu đíu gì về DVB học cả :D 2 hệ thống mã hóa hoàn toàn khác nhau , làm gì có cơ hội mà xem lẫn của nhau được .
còn hình anh của vtc kém hơn K+ a ? đấy là các bác xem vtc bằng cái đầu dở hơi của vtc nên hình ảnh nó vậy thôi . các bác thử xem vtc hd trên DM800 , amiko , pci card xem nào ? nó khác hẳn đấy .

thanks các bác !

dhpaul

Well-Known Member

Các bác này chả hiểu đíu gì về DVB học cả :D 2 hệ thống mã hóa hoàn toàn khác nhau , làm gì có cơ hội mà xem lẫn của nhau được .
còn hình anh của vtc kém hơn K+ a ? đấy là các bác xem vtc bằng cái đầu dở hơi của vtc nên hình ảnh nó vậy thôi . các bác thử xem vtc hd trên DM800 , amiko , pci card xem nào ? nó khác hẳn đấy .
Thế bạn đã xem được cả K+HD, VTC HD trên DM800, Openbox, PCI card chưa mà khẳng định?
Đầu thu chỉ giải quyết được 1 phần chất lượng hình ảnh, còn yếu tố tiên quyết và quan trọng nhất vẫn từ nhà cung cấp. Với chất lượng hình ảnh của VTC kể cả có dùng đầu giời vẫn lởm như vậy.

Đôrêmi

Moderator

thanks các bác !

Cái câu "thanks các bác!" ở cuối thì em đoán là bác dvbviet rồi, nếu đúng là bác thì em không dám chém!
Ở đây biết đâu có "cao thủ" nào đó chạy lại được FW cho con VTC HD để sử dụng cái cổng LAN nếu được thế thì sẽ chạy được K+ (phải vậy không bác?)
Còn đúng là xem VTC HD trên đầu của nó với Openbox thì lởm như nhau chạy trên DM800, Amiko hay PCI Card thì tốt hơn dù rằng nguồn phát như nhau.

braddock

Member

Em cũng đang máu, muốn lắm 1 bộ K+ HD chơi thử cho biết với người ta, nhưng ngặt nỗi K+ nó không có các kênh như HTV2, Thuần Việt HD mà nhà em hay xem. Nếu có là lắp liền;)

Em cũng đang máu, muốn lắm 1 bộ K+ HD chơi thử cho biết với người ta, nhưng ngặt nỗi K+ nó không có các kênh như HTV2, Thuần Việt HD mà nhà em hay xem. Nếu có là lắp liền;)

được mà, có đầu thu làm được việc này mà, nhờ anh Đôrêmi,ảnh chỉ cho.

Đôrêmi

Moderator

được mà, có đầu thu làm được việc này mà, nhờ anh Đôrêmi,ảnh chỉ cho.

Đề nghị bạn ThầnĐiêu xem lại cách nói của mình, nếu bạn biết thì tư vấn không lên lôi người khác vào chuyện của mình. thanks!

myburin

Member

Mình cũng đã có cơ hội dùng cả 2 và cá nhân mình thấy, nếu là cùng 1 kênh zống nhau VD: HBO HD, Starmovie HD hay AXN HD... thì K+ cả VTC ngang nhau. CÒn các kênh kiểu Thuanviet hay là ITVHD làm gì, vì mấy kênh đấy nguồn phát HD ko phải là nguồn chuẩn. Kể cả VTCHD Thể thao, mấy trận trực tiếp của nó cũng nét, nhưng mà mấy trận phát lại thì lại kém nét.

Phải cái từ ngày VTC thêm HBO và Starmovie vào hệ thống thì cái kênh VTC HD2 toàn film lởm, trước còn hay có film hay:))

Cá nhân em thích VTC hơn.

mdien

thanks các bác !

Hahhaa ông này có cái nick kiểu nói ngọng này mọi người ơi.
1 ông đi cày và 1 ông đi bừa chuyển về đúng chuyên ngành " lô đề học" đi. Tối tối lại tuần tra Paltalk.

Bên trên