Hình ảnh IPTV của Viettel

tieudu_fpt

Ðề: Hình ảnh IPTV của Viettel

Thế thì bác dung MYTV cho nó nhanh. MYTV cũng đang có khuyến mại mà

haizz mình cũng đg xài mytv nè , định lắp thêm cái nettv của viettel xem sao ? Chứ mytv nhiều cái thấy có tiếng mà ko có miếng chút nào ( nhưng vẫn good hơn iTV của FPT )

rock_coi84

haizz mình cũng đg xài mytv nè , định lắp thêm cái nettv của viettel xem sao ? Chứ mytv nhiều cái thấy có tiếng mà ko có miếng chút nào ( nhưng vẫn good hơn iTV của FPT )

Nói thế nào ??? Một bên toàn CISCO xịn . Một bên toàn DSLAM Tàu ... Không có Miếng là thế nào.

Hôm nay mình đã được lắp đặt xong NETTV nhưng xem nhiều kênh bị vỡ hình, ko biết nguyên nhân xin được chỉ giáo.

minhbte

Hôm nay mình đã được lắp đặt xong NETTV nhưng xem nhiều kênh bị vỡ hình, ko biết nguyên nhân xin được chỉ giáo.
Vỡ hình cũng có nhiều nguyên do :
1.Do băng thông cấp chưa đủ
2.Cấu hình thiết bị hệ thống chưa chuẩn
3.Đường truyền không ổn định.
4.thiết bị đầu cuối bị lỗi ...
Và vì đang trong quá trình thử nghiệm nên dĩ nhiên là chưa ổn định.Vì nếu ổn định thì đã public rồi.

tethien

Active Member

Thường do băng thông không đủ hoặc do SNR thấp.
-Băng thông thì mình không xài IPTV của Viettel nên không biết thế nào là chuẩn. Theo tiêu chuẩn của ITU thì dùng HD thì phải >10Mbps mới OK.
-SNR >11 thì mới chạy ổn.

vyhuynh

Member

Dân Viettel đây, bác nào muốn đăng ký không ?

yeuvothangban

Gọi 0462500119 để NVKT đến kiểm tra cho bạn,cái này NVKT chỉ cần gọi lên trên để 1 la nâng cấp băng thông của bạn,2 là nhờ bên trên set vài cái lệnh gì gì đó(mình ở bên dưới thấp quá nên ko rõ về vấn đề đó...:D) ---------------.sau đó là xem ngon lành ngay
Trước đây xem còn sụt xùi chứ giờ ok lắm rồi

longpl89

Gọi 0462500119 để NVKT đến kiểm tra cho bạn,cái này NVKT chỉ cần gọi lên trên để 1 la nâng cấp băng thông của bạn,2 là nhờ bên trên set vài cái lệnh gì gì đó(mình ở bên dưới thấp quá nên ko rõ về vấn đề đó...:D) ---------------.sau đó là xem ngon lành ngay
Dạ Bác cứ gọi hẳn vào tổng đài sửa chữa máy anh ấy làm nhanh hơn ak

longpl89

bác cho số rồi còn hỏi tôi làm j. gọi lên đấy mới chuyển lên BCCS .

tieudu_fpt

Vậy cho mình hỏi bạn biết ai trong tphcm có thể đăng ký giúp mình 1 suất không ? Cám ơn

tieudu_fpt

eah hôm nay kỹ thuật Viettel đã xuống kéo lắp Nettv cho mình , chất lượng rất ok . Anh nhân viên kỹ thuật rất nhiệt tình và cũng rất là đẹp trai nhắm :X:X:X

01663299612

tôi đang dúng mytv thực sụ thí tôi quan tâm dến mấy phim thôi .tôi cung đã lâng lên gói 65 nghin ví thấy bảo có thêm mấy kênh hd phim nhunh trên thực tế thi có thêm kênh sammovi hd thôm mà mấy kênh đề là hd thí quá trán còn nói là kho phim thi toan phim biên tập lại trả có gí gọi là hot cả

tieudu_fpt

tôi đang dúng mytv thực sụ thí tôi quan tâm dến mấy phim thôi .tôi cung đã lâng lên gói 65 nghin ví thấy bảo có thêm mấy kênh hd phim nhunh trên thực tế thi có thêm kênh sammovi hd thôm mà mấy kênh đề là hd thí quá trán còn nói là kho phim thi toan phim biên tập lại trả có gí gọi là hot cả

uh mình cũng có xài qua mytv nói thật là rất nản vì ko đáng số tiền mình bỏ ra chút nào . VT và vnpt cùng 1 hãng sản xuất settop box mà vnpt bán tới hơn 1tr/cai HD , còn VT chỉ bán có 300k , và VT mình đợi có 36h để lắp đặt còn , còn vnpt trùi 7 ngày trùi mòn mỏi mới xuống mà thấy còn die lên die xuống . Mặc dù nettv hiện nay cung cấp những dịch vụ ko = MyTV nhưng so với thực tế những nội dung film mà nettv cung cấp thì có ích hơn như film , các kênh truyền hình vv..., còn mytv mặc dù cung cấp nhìu nhưng đa phần những nội dung đó hình như đều cũ và chỉ đem ra tái bản lại thui

rock_coi84

uh mình cũng có xài qua mytv nói thật là rất nản vì ko đáng số tiền mình bỏ ra chút nào . VT và vnpt cùng 1 hãng sản xuất settop box mà vnpt bán tới hơn 1tr/cai HD , còn VT chỉ bán có 300k , và VT mình đợi có 36h để lắp đặt còn , còn vnpt trùi 7 ngày trùi mòn mỏi mới xuống mà thấy còn die lên die xuống . Mặc dù nettv hiện nay cung cấp những dịch vụ ko = MyTV nhưng so với thực tế những nội dung film mà nettv cung cấp thì có ích hơn như film , các kênh truyền hình vv..., còn mytv mặc dù cung cấp nhìu nhưng đa phần những nội dung đó hình như đều cũ và chỉ đem ra tái bản lại thui

thế thì cắt hợp đòng đi . lắp NetTv cho nó lành . STB thì có thằng nào sản xuất được đâu.là do thằng nào bù lỗ ban đầu nhiều hơn thui, người tiên phong thì phải chịu thiệt thòi thôi. Hối hận vẫn chưa muộn mà .

Bên trên