Hình ảnh khí tài quân sự - Phần 1: Tàu đổ bộ đệm khí của hải quân Mỹ

Dr_slums

Ðề: Hình ảnh khí tài quân sự - Phần 1: Tàu đổ bộ đệm khí của hải quân Mỹ

Cái tàu của Nga đúng là hoành tráng nhưng có 1 đặc điểm chết người là không triển khai xa bờ đc. Giả sử cái tàu của Nga mang quân từ Nga sang Châu Phi thì phải làm thế nào? Lúc đó cần 1 cái căn cứ quân sự trong bán kính 300 dặm đến điểm đổ bộ. Cái Tàu của Mỹ nó nhỏ hơn sức chưa ít hơn nhưng nó lại đc lôi ra từ tàu chiến khác có thể vào rất gần bờ rồi (thậm chí chỉ vài hải lý thôi) nên sẽ triển khai quân và thiết bị nhanh hơn.

GENERALS

Ban Quản Trị
Ðề: Hình ảnh khí tài quân sự - Phần 1: Tàu đổ bộ đệm khí của hải quân Mỹ

Cái tàu của Nga đúng là hoành tráng nhưng có 1 đặc điểm chết người là không triển khai xa bờ đc. Giả sử cái tàu của Nga mang quân từ Nga sang Châu Phi thì phải làm thế nào? Lúc đó cần 1 cái căn cứ quân sự trong bán kính 300 dặm đến điểm đổ bộ. Cái Tàu của Mỹ nó nhỏ hơn sức chưa ít hơn nhưng nó lại đc lôi ra từ tàu chiến khác có thể vào rất gần bờ rồi (thậm chí chỉ vài hải lý thôi) nên sẽ triển khai quân và thiết bị nhanh hơn.

Ko đồng ý quan điểm này của bác, tất cả các phương tiện vũ khí, chiến lược chiến thuật của mỗi nước đều được nghiên cứu và phát triển theo "học thuyết quân sự" bác ạh, Nga ko có chủ trương như Mỹ, mà có thì cũng chả có tiềm lực kinh tế như Mỹ và cũng chả đem quân đi đánh ở bất cứ đâu nên nó ko nghiên cứu chế tạo các phương tiện theo hướng triển khai xa bờ, khắp mọi nơi, chứ ko phải Ngố nó ko có tiềm lực để mà xem đó là điểm yếu chết người bác ạh ^^

Bên trên