Hình ảnh quần đảo đẹp miền Trung

_Naki_

Mới gần đây, trong 1 lần đại diện hội từ thiện từ nước ngoài để đến xây chùa, tớ có dịp đến 1 vùng đảo miền Trung nghèo, hoang sơ và tuyệt đẹp, tớ xin phép ko nói tên nơi này vì đây là bí mật công việc, tớ đang xúc tiến đầu tư du lịch vào nơi này.

Tớ chụp bằng máy Compact Nikon 7900 phiên bản đỏ bọt-đô đặc biệt, vì công việc nên ko thể mang theo DSLR cồng kềnh, dù hình ảnh cũng ko tệ.

Quần đảo lớn nhất miền Trung này tớ phải đi tàu từ đất liền mất hơn 2 tiếng, bằng chính tàu đánh cá của người dân trên đảo:

Một góc bến cảng trên đảo:

Nơi đây biển rất trong xanh và sạch, phong cảnh hữu tình:

Chụp khu bè tôm và thuyền của ngư dân trên 1 ngọn đồi:

Hoàng hôn thật thơ mộng...

Cũng ko kém huyền bí:

Chụp ra biển từ khu dân cư:

Nơi đây có những chú cún rất thân thiện...

...sẵn sàng nhảy xuống biển bơi 1 vòng rồi lên phơi nắng:

Một vùng đá ngầm đầy san hô...

...và cũng ko kém hùng vĩ:

Tớ đã đi khảo sát gần hết vùng đảo dài 52km với rất nhiều điều đặc biệt thú vị, hoang sơ, 1 tiềm năng du lịch, nơi đây nước biển rất trong xanh...

...trãi dài, nhưng ko một bóng người.

Điều đặc biệt nữa là những con suối nước ngọt tinh khiết chảy róc rách cạnh bờ biển với vô số cá có thể bắt nướng và thưởng thức trong 1 đêm lửa trại trên biển.

Rất hoang sơ, ko thấy dấu vết nào chứng tỏ con người từng đến đây.

Trước khi trở về là 1 bữa ăn nhỏ với chỉ cơm và các loại ốc bào ngư, ốc mặt trăng...bắt ngay rặng đá ngầm san hô tại nơi tớ vừa khảo sát, kho tiêu thật thơm, chỉ như vậy thôi đã còn gì bằng.

Một số hình ảnh góp vui, 1 cuộc du lịch nhỏ qua ảnh, mong các bạn thấy thú vị :-bd

lamgijo

Member
Ðề: Hình ảnh quần đảo đẹp miền Trung

Thiên nhiên thật là đẹp. Phải biết chỗ nào có dịp mình ghé qua xem thử :D

_Naki_

Thiên nhiên thật là đẹp. Phải biết chỗ nào có dịp mình ghé qua xem thử :D

Bạn đi dọc quốc lộ 1, từ Hàm Môn của Khánh Hòa, qua Vịnh Vân Phong đến Phú Yên, nơi đó bạn sẽ được thưởng thức phong cảnh, nếu bạn có người quen nơi đó, có thể tìm tàu cao tốc đi cho nhanh, nhưng cẩn thận, ko quen biết mà qua đêm trên đảo có thể có rắc rối với bộ đội biên phòng :rolleyes:

PigPink

Banned

ôi cá to quá bác ơi
đẹp thật

_Naki_

ôi cá to quá bác ơi
đẹp thật

Cá to ko nhiều đâu, chủ yếu là những con cá ko biết tên, sống nước lợ, lội từ biển ngược lên suối như cái hồi, dài khoảng 30 cm, mập tròn, rất nhiều thịt, lên rừng nhặt củi xỏ xâu nướng với muối ớt thì ngon tuyệt, thêm vài lon bia nữa =P~

letuanzzz

Member

Cá to ko nhiều đâu, chủ yếu là những con cá ko biết tên, sống nước lợ, lội từ biển ngược lên suối như cái hồi, dài khoảng 30 cm, mập tròn, rất nhiều thịt, lên rừng nhặt củi xỏ xâu nướng với muối ớt thì ngon tuyệt, thêm vài lon bia nữa =P~

Xui xui bắt nhầm con cá nóc thì sao nhỉ ?? còn cơ hội lên HDVN post bài ko >:)>:):-h:-h

_Naki_

Xui xui bắt nhầm con cá nóc thì sao nhỉ ?? còn cơ hội lên HDVN post bài ko >:)>:):-h:-h

Ở suối làm gì có cá nóc hả bạn :)), tớ nhớ hình như gọi là Cá Lá, dài khoảng 20 --> 30cm, mập, tròn, nhiều thịt, bắt bằng tay hơi khó, bằng chân thì dễ hơn :eek:3. vì tớ chụp hoài ko được mà 1 lát đạp trúng 1 con =))

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Ở suối làm gì có cá nóc hả bạn :)), tớ nhớ hình như gọi là Cá Lá, dài khoảng 20 --> 30cm, mập, tròn, nhiều thịt, bắt bằng tay hơi khó, bằng chân thì dễ hơn :eek:3. vì tớ chụp hoài ko được mà 1 lát đạp trúng 1 con =))

cá như thế là to rồi, mỗi người 2 con thì no căng

_Naki_

cá như thế là to rồi, mỗi người 2 con thì no căng

2 con ko no đâu anh Chip, nếu anh băng hàng cây số leo lên những tản đá, băng rừng vượt suối giữa cái nóng mùa hè thì 5 con với nữa két bia mới no nổi<:p

Mà điều đầu tiên mình cần làm là bay liền xuống suối, mồ hôi nhuể nhại mà nước thì mát lạnh, à, tớ còn hái được nhánh lan rừng, loại lan dây rất đẹp, quả là thiên nhiên tuyệt vời.

GENERALS

Ban Quản Trị

2 con ko no đâu anh Chip, nếu anh băng hàng cây số leo lên những tản đá, băng rừng vượt suối giữa cái nóng mùa hè thì 5 con với nữa két bia mới no nổi<:p

Mà điều đầu tiên mình cần làm là bay liền xuống suối, mồ hôi nhuể nhại mà nước thì mát lạnh, à, tớ còn hái được nhánh lan rừng, loại lan dây rất đẹp, quả là thiên nhiên tuyệt vời.

Đang mệt, mồ hôi nhễ nhại dù có thèm nhảy xuống suối tắm mát cách mấy thì cũng ko tuyệt đối ko nên bro nhé. Lúc đấy cơ thể mình đang rất mệt, mồ hôi ra nhiều, lỗ chân lông nở rông tối đa để thoát nhiệt mà mình nhảy xuống nước lạnh thì dễ bệnh lắm. ^^

tieuthieugia

Well-Known Member

em thì cần 5 két bia với 1 con cá là no chìm....X_X hi miền Trung của mình đây rùi...

_Naki_

Đang mệt, mồ hôi nhễ nhại dù có thèm nhảy xuống suối tắm mát cách mấy thì cũng ko tuyệt đối ko nên bro nhé. Lúc đấy cơ thể mình đang rất mệt, mồ hôi ra nhiều, lỗ chân lông nở rông tối đa để thoát nhiệt mà mình nhảy xuống nước lạnh thì dễ bệnh lắm. ^^

Khà khà, tớ hơi trừu tượng về cái thoải mái khi chịu cái nóng khi cực khổ leo núi và nhận cái mát lạnh của nước suối tinh khiết, chứ tớ biết là nên lau khô mồ hôi 1 chút rồi tắm mới tốt đó mờ ^^:D

em thì cần 5 két bia với 1 con cá là no chìm....X_X hi miền Trung của mình đây rùi...

Cái đó để tối nhé cậu, trưa sáng là say nắng trúng gió liền :-ss

TQN

Cảm ơn bác Naki!
Mỗi năm em cũng qua vùng này một vài lần, năm nay chắc cuối năm em mới đi được. Hy vọng lúc nào đó có thể offline với anh em ở nơi này!

Những anh em thích đảo thì nếu có điều kiện về QN, nhà em có một hòn đảo nằm trong vịnh Bái Tử Long, hoang sơ và sạch sẽ lắm. Vừa rồi BQT thăm miền bắc hơi ít, hy vọng lúc nào đó anh em ta có thể offline ở chỗ này, thú vị lắm đấy!
Các bác ra tới đó em sẽ mời các bác ăn món cá nóc! Ngon bá cháy, bác nào sợ cứ chờ em ăn trước 30phút, không chết thì các bác tự nhiên đánh chén...:D

Món đấy là món tủ của em đấy!

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Cảm ơn bác Naki!
Mỗi năm em cũng qua vùng này một vài lần, năm nay chắc cuối năm em mới đi được. Hy vọng lúc nào đó có thể offline với anh em ở nơi này!

Những anh em thích đảo thì nếu có điều kiện về QN, nhà em có một hòn đảo nằm trong vịnh Bái Tử Long, hoang sơ và sạch sẽ lắm. Vừa rồi BQT thăm miền bắc hơi ít, hy vọng lúc nào đó anh em ta có thể offline ở chỗ này, thú vị lắm đấy!
Các bác ra tới đó em sẽ mời các bác ăn món cá nóc! Ngon bá cháy, bác nào sợ cứ chờ em ăn trước 30phút, không chết thì các bác tự nhiên đánh chén...:D

Chúa đảo nè... :-o

Có trồng dưa hấu ko?

Hôm nào vào SG anh mời món gan cá nóc. Món tủ của anh đới :))

TQN

Chúa đảo nè... :-o

Có trồng dưa hấu ko?

Hôm nào vào SG anh mời món gan cá nóc. Món tủ của anh đới :))

Dưa hấu thì không có bác ơi...:D
Chúa đảo thì không phải...nhưng em là thuyền chài chính hiệu đấy bác ạ! 4 năm kinh nghiệm sông nước!:cool:

Món cá nóc là em nói thật đấy, em xơi từ bé đến lớn. Nói không ai tin nhưng em xơi cả cá độc luôn, các loại cá nóc cả độc và không độc thì thịt của nó 100% không độc, đừng xơi những thứ khác là được!

_Naki_

Cảm ơn bác Naki!

Đợi tớ tiến hành, khi nào hoàn thành sẽ cho anh em HD biết, dành những tour đặt biệt cho anh em, nhưng có lẽ hơn 1 năm nữa, tớ đang thất thế khi đấu thầu với 1 cty, nhưng ko sao, dân vùng đó đều ủng hộ tớ nên miếng bánh đó nhất định có phần tớ.

Về món cá nóc rất đắt tiền ở Nhật, nếu được các đầu bếp chuyên nghiệp dùng những nhát dao nhanh bén làm món sashimi cực ngon, thịt cá sống rất ngọt, cá nóc càng ngọt, họ đều có bằng cấp nên mình rất yên tâm mà mum.:rolleyes:

tndp

Member

đẹp thật, cứ để cho nó hoang sơ như vậy chứ cần quái j phải phát triển du lịch này nọ, ai thích thì tìm đến thăm quan, rồi ghi lại hình ảnh và cảm nhận theo cách riêng của mình, thế thôi

GENERALS

Ban Quản Trị

Cảm ơn bác Naki!

E ko hề sợ mà còn khoái chí nữa là đằng khắc... hẹn bác Tùng đợt tới nhé, e & anh Chip & các anh em trong BQT khác còn ra Bắc dài dai ...^^

GENERALS

Ban Quản Trị

Đợi tớ tiến hành, khi nào hoàn thành sẽ cho anh em HD biết, dành những tour đặt biệt cho anh em, nhưng có lẽ hơn 1 năm nữa, tớ đang thất thế khi đấu thầu với 1 cty, nhưng ko sao, dân vùng đó đều ủng hộ tớ nên miếng bánh đó nhất định có phần tớ.

Về món cá nóc rất đắt tiền ở Nhật, nếu được các đầu bếp chuyên nghiệp dùng những nhát dao nhanh bén làm món sashimi cực ngon, thịt cá sống rất ngọt, cá nóc càng ngọt, họ đều có bằng cấp nên mình rất yên tâm mà mum.:rolleyes:

Đầu bếp ở Nhật mà chế biến được những món ăn từ cá Nóc thì phải là những đầu bếp hạng siêu & phải có bằng cấp chứng chỉ nấu cá nóc hẳn hoi....

Bên trên