Hình ảnh quần đảo đẹp miền Trung

_Naki_

Ðề: Hình ảnh quần đảo đẹp miền Trung

đẹp thật, cứ để cho nó hoang sơ như vậy chứ cần quái j phải phát triển du lịch này nọ, ai thích thì tìm đến thăm quan, rồi ghi lại hình ảnh và cảm nhận theo cách riêng của mình, thế thôi

Nơi đó rất xa xôi, hẻo lánh, nếu ko tổ chức du lịch khó lòng mà đi tới, tớ rất yêu thiên nhiên hoang dã, nên dù có làm gì tớ cũng giữ nguyên cảnh quan bằng hết sức mình o:)

Vả lại nhìn cảnh người dân nghèo lam lũ chất phát thật thà, tớ muốn giúp họ nâng cao đời sống hơn, bạn biết du lịch mang lại điều gì mà, chứ nói về lợi nhuận tớ nghĩ thời gian đầu ko đáng là bao.

_Naki_

Đầu bếp ở Nhật mà chế biến được những món ăn từ cá Nóc thì phải là những đầu bếp hạng siêu & phải có bằng cấp chứng chỉ nấu cá nóc hẳn hoi....

Cậu cũng biết ghê ta, nhưng mà món đó cao cấp quá, tớ chỉ ăn được 1 lần mà nhớ mãi, nói thiệt ở VN tớ ko dám ăn đâu, đọc báo đài thấy cũng ớn. :rolleyes:

TQN

Cậu cũng biết ghê ta, nhưng mà món đó cao cấp quá, tớ chỉ ăn được 1 lần mà nhớ mãi, nói thiệt ở VN tớ ko dám ăn đâu, đọc báo đài thấy cũng ớn. :rolleyes:

Hôm nào mình chế biến, các bác cứ chờ mình ăn trước 30phút-1h...Mình không "tẻo" thì các bác cứ xơi vô tư đi...:D

leminhha93

Hình như bạn resize ảnh chưa chuẩn lắm mà tấm nào thấy cũng hơi nét quá thì phải?

_Naki_

Hôm nào mình chế biến, các bác cứ chờ mình ăn trước 30phút-1h...Mình không "tẻo" thì các bác cứ xơi vô tư đi...:D

Thế cậu định chế biến ở đâu? Cá tươi mới ngon nhé, ko biết có loại độc cá nóc nào 1 ngày mới tác dụng, ăn theo cậu diễn đàn HD chẳng còn ai quản lý :))

snuck

thèm quá,nhìn thịt mỡ rang thế kia,cơm nguội thịt nóng chan mỡ lên,thêm tí dưa cà với quả ớt thì ....
thực thà mà nói ngày xưa nghèo khổ,đc ăn thế là sướng rồi,giờ này thì vợ nghe đài nghe đóm,tuyền chơi thịt nạc,ăn chán bỏ xừ...lại thèm quả tóp mỡ,úi chấm với nước mắm dấm ớt thật cay thì cả can 20lít rượu cũng nhỏ nhá

_Naki_

thèm quá,nhìn thịt mỡ rang thế kia,cơm nguội thịt nóng chan mỡ lên,thêm tí dưa cà với quả ớt thì ....
thực thà mà nói ngày xưa nghèo khổ,đc ăn thế là sướng rồi,giờ này thì vợ nghe đài nghe đóm,tuyền chơi thịt nạc,ăn chán bỏ xừ...lại thèm quả tóp mỡ,úi chấm với nước mắm dấm ớt thật cay thì cả can 20lít rượu cũng nhỏ nhá

Món đó ăn cơm nóng mới ngon đó bạn, hình đó là đang ăn trên thuyền chài, sóng biển đong đưa, nước trong vắt, vừa ăn vừa nhìn san hô, cá bơi lội, có hái mấy trái xoài rừng bào ra chấm ốc kho kế bên đó, ola, đến vùng nào ăn đặc sản vùng đó giữa thiên nhiên thật là tuyệt :x

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Thế cậu định chế biến ở đâu? Cá tươi mới ngon nhé, ko biết có loại độc cá nóc nào 1 ngày mới tác dụng, ăn theo cậu diễn đàn HD chẳng còn ai quản lý :))

Nói chung là đã muốn ăn cá nóc thì phải biết lễ phép trung hiếu với anh TQN :))

Bên trên