[HN] Nhờ các anh chị tư vấn em làm 1 phòng chiếu nhỏ!

overkillx

Huyền Thoại
Ðề: [HN] Nhờ các anh chị tư vấn em làm 1 phòng chiếu nhỏ!

Bác nói sao ấy chứ mình thấy chả phải bàn lùi gì hết! Quan trọng là góp ý cho Bác chủ! Làm ăn KD đâu phải cứ có tiền là làm đc hả Bác :D!
E thấy Bác chủ nên mở quán cafe Cóc HD, thoải mái tâm hồn! cứ từ từ mà tiến!

Ý mình là làm ăn đương nhiên phải tính toán chi li, với 30 triệu quả thực rất khó mở cafe HD nhưng khó chả nhẽ không làm vì thế bác nào có kinh nghiệm thì tư vấn còn không thì nên động viên chứ đừng vì thấy người khác không thành công mà bàn lùi, biết đâu bác ý kinh doanh thành công thì sao :D

Ý mình là làm ăn đương nhiên phải tính toán chi li, với 30 triệu quả thực rất khó mở cafe HD nhưng khó chả nhẽ không làm vì thế bác nào có kinh nghiệm thì tư vấn còn không thì nên động viên chứ đừng vì thấy người khác không thành công mà bàn lùi, biết đâu bác ý kinh doanh thành công thì sao :D

he..he :)) những người mới kinh doanh kiểu này thì sập tiệm từ lâu rồi

còn kinh doanh mà thành công được , bác nghĩ tự nhiên người ta mang những kiến thức trả bằng nước mắt -tiền bạc để phổ biến "không công" cho bác ý à

còn cái kiểu động viên như bác là thấy cái hố sâu , đứng trên bờ sui người ta nhảy xuống đấy , nhảy đi thì mới biết nó nông hay là sâu

còn mình thì biết cái hố đó sâu , mình không sui người ta nhảy xuống

còn bác chủ topic muốn biết dưới cái hố đó sâu hay nông , dưới đó có cái gì hay , thì cứ việc mà tự nhảy xuống ................

coixaygio

Active Member

còn kinh doanh mà thành công được , bác nghĩ tự nhiên người ta mang những kiến thức trả bằng nước mắt -tiền bạc để phổ biến "không công" cho bác ý à

còn cái kiểu động viên như bác là thấy cái hố sâu , đứng trên bờ sui người ta nhảy xuống đấy , nhảy đi thì mới biết nó nông hay là sâu

còn bác chủ topic muốn biết dưới cái hố đó sâu hay nông , dưới đó có cái gì hay , thì cứ việc mà tự nhảy xuống ................

bác nói rất hay..một khi kinh doanh thì phải tính còn ko thì đừng làm liều rồi sau đó ko đủ kinh phí.. tiến ko tiến, lùi ko được..
e mở quán cóc HD..2 plasma + 1 dàn Denon cùi + HD player + 1 máy tính + 20 bộ bàn ghế cóc + ly tách..cho quán khoảng 30m2 mà kinh phí lên trên 120 triệu..
với 30tr bác chủ thử tính mình sắm được gì để kinh doanh ? tui thử tính nhé..!!
** về phần HD, nhạc nhẻo:
1 TV Plasma 50inch = 9tr
1 HD player + HDD 2T = 6tr
1 Dàn loa + amli (bình dân) = 15tr (ko còn gì rẻ hơn)
1 Desktop (nhạc + cốp phim) = 6tr
** Về vật dụng quán:
20 bộ bàn ghế đẩu = 700 x 20 bộ = 14tr
ly tách cà phê = 50 ly cafe + 50 ly trà đá + 20 ly chanh + ... = 3tr (bèo nhất)
** về cafe thuốc lá + nước ngọt.. = 2tr (gối đầu)
..v.v..
Để hoạt động được quán còn nhiều thứ nữa.. tính sơ sơ đã...trên 50tr rồi.. chưa kể tiền thuê nhà + Wifi + truyền hình cáp...~X(~X(~X(

minizip

Member

bác nói rất hay..một khi kinh doanh thì phải tính còn ko thì đừng làm liều rồi sau đó ko đủ kinh phí.. tiến ko tiến, lùi ko được..
e mở quán cóc HD..2 plasma + 1 dàn Denon cùi + HD player + 1 máy tính + 20 bộ bàn ghế cóc + ly tách..cho quán khoảng 30m2 mà kinh phí lên trên 120 triệu..
1 TV Plasma 50inch = 9tr
** Về vật dụng quán:
..v.v..
Để hoạt động được quán còn nhiều thứ nữa.. tính sơ sơ đã...trên 50tr rồi.. chưa kể tiền thuê nhà + Wifi + truyền hình cáp...~X(~X(~X(

Cụ có thấy là ng ta yêu cầu tư vấn 3-40tr cho thiết bị âm thanh ko
>"<

vicgame

Member

Bác nói sao ấy chứ mình thấy chả phải bàn lùi gì hết! Quan trọng là góp ý cho Bác chủ! Làm ăn KD đâu phải cứ có tiền là làm đc hả Bác :D!
E thấy Bác chủ nên mở quán cafe Cóc HD, thoải mái tâm hồn! cứ từ từ mà tiến!

Với số tiền bác chủ em nghĩ phòng 50m2 là quá lớn, từ đó thiết bị đi kèm cũng sẽ phải to theo.. không thể với 30tr.

Em nghĩ nên làm phòng nhỏ hơn, lúc đó cái TV chỉ cần 37 hoặc 42, loa thì Z5500 là ok rồi, bla bla thêm mấy cái nữa chắc trong tầm tiền

khonggianhd

"Nhảy vào hố sâu biết đâu nhặt được Vàng" :)) ...
Nói cho vui thế thôi chứ nếu bác chủ muốn tư vấn thì anh e cứ tư vấn cho bác chủ dc bộ tốt. Còn kinh doanh thì phải dựa vào Thiên thời, Địa lợi,Nhân hòa thôi , có điều kiện có địa điểm tốt, lòng người kiên định thì là sao mà không thắng lợi được -> chúc bác chủ thành công dù có làm hay không :D

maytinh_ct

mình đang mở 1 quán cafe giống chủ thớt ở hải phòng. nhưng ở ngoại ô thôi. diện tích của mình khá rộng lên có thể đầu tư nhiều khu vực, cả ti vi và máy chiếu HD. mình làm dàn HD ngoài trời, đa số chỉ dùng buổi tối. vì cafe đây bán buổi tối là chính. thật sự mình đã nghiên cứu rất nhiều về vấn đề này. nhưng thật sự cafe phải đi với karaoke. nhưng cái đó cậu phải có tiền phương vững mạnh( cả nghĩa đen lẫn nghĩa bóng nhé). nhưng còn về cafe HD mình cũng thấy những tiềm năng khá ok. thứ nhất có thể thu hút khách, không hẳn chỉ là dân chơi thích công nghệ mà cho mọi người. thứ 2 không có rắc rối trong khoản anh chị, hay gây gổ đập phá. thứ 3 mình đang hướng đến 1 quán cafe cho cộng đồng, tất nhiên mục tiêu đầu tiên vẫn là kiếm tiền.
không thể so sánh mình với chủ thớt, nhưng mục tiêu của mình với chiếc máy chiếu không chỉ là chiếu phim, mà còn là chiếu bóng đá, hội thảo... vì chỗ mình không phải trung tâm thành phố lên kiếm 1 chỗ để giao lưu, để hội họp cũng hơi bị khó nhằn. đang trong quá trình xây dựng lên chưa nói được gì nhiều. nhưng mình khá hào hứng khi quyết định chuyển cafe karaoke thành cafe HD.

maytinh_ct

1 TV Plasma 50inch = 9tr
** Về vật dụng quán:
..v.v..

mọi người không phải tính chi phí xây dựng nhỉ. cậu tính thiếu tiền mua ít nhất 2 cái tủ lạnh, máy xay sinh tố, máy đánh kem, máy ép hoa quả:)), cố gắng thiết kế cái giàn HD chừng 50>>60tr cho diện tích 50m2 có được không nhỉ. mà cho hỏi chút dùng màn chiếu thì bộ âm thanh chế qua âm li có được không ae???

colourstick

Ý tưởng được đấy chứ, Có tiền thì cứ nên đâu từ! Ủng hộ 2 tay! mình thích PHIM mà 3D lại càng thích

loclq

Member

Cho em hóng với ah

sona6789

Plasma không đủ phê đâu, tốt nhất là mua máy chiếu. Bây giờ nhiều hãng giám mềm mà chất lượng rất tốt nhu Infocos ViewSonic. Đặt biệt ViewSonic có dòng PJD5234 độ phân giải 1024x768, trình chiếu 3D luôn. Giá ở VN là gần 15tr còn trên Amazon có 400usd hà :-/

Bên trên