[Ho tro]Dịch vụ xem video online ZINGTV trên Smart TV SONY và LG

Ðề: [Ho tro]Dịch vụ xem video online ZINGTV trên Smart TV SONY và LG

Trường hợp của bạn là lỗi kết nối đến Opera Store trên TV Sony. Như trong hình bạn post lên bạn có thể thấy URL là Sony/Opera.

Bạn có thể thử cách đổi DNS thành DNS của google nhé --> tham khảo tại đây [Ho tro]Dịch vụ xem video online ZINGTV trên Smart TV SONY và LG - Trang 5

BÌnh thường tivi của mình vào Opera Store thì bị thế này:

Mình đổi thử như bạn nói thì tivi không vào được wifi luôn, đành phải chuyển sang chế độ tự động chứ không chọn được custom như hình:

Tivi của mình SONY 46W704A

Bạn giúp mình với, thanks bạn nhiều!!

Zing có đang cập nhật không vậy ??? Mình xài tv sony w674a thì báo lỗi "ứng dụng tạm thời không khả dụng"

tank8x

Em moi mua tivi LG LN57.Vao mang xem phim online,cu xem duoc 10-15 fut la no lai bao"dung luong bo nho khong du.Moi tai lai trang khac".Goi bao hanh den thi anh ay bao Smart TV khong xem duoc phim online dungluong lon.
The la the nao?Co ai tra loi giup em khong?

zosiar

Member
Ðề: Re: [Ho tro]Dịch vụ xem video online ZINGTV trên Smart TV SONY và LG

Em moi mua tivi LG LN57.Vao mang xem phim online,cu xem duoc 10-15 fut la no lai bao"dung luong bo nho khong du.Moi tai lai trang khac".Goi bao hanh den thi anh ay bao Smart TV khong xem duoc phim online dungluong lon.
The la the nao?Co ai tra loi giup em khong?

Bạn đang xem phim online bằng browser hay bằng app ZingTV? Nếu bạn xem bằng browser của TV thì do hiện nay 1 số smartTV có bộ nhớ cache ko lớn nên bạn sẽ ko xem được giống như trên PC nhé.

huytq77

Tivi của mình là 42w674a mới cập nhật firmware ngày hôm qua version 704GAA. Mình mới mua nên khi mở TV lên là nó hỏi có cập nhật hay ko mình ok luôn. Mình ko thể tìm thấy Opera Store để cài thêm các ứng dụng khác. Tivi của mình xuất xứ Malay. Mọi người ai biết nguyên nhân ko, giúp mình với.

meobeoxxx

anh ơi cho e hỏi. e vừa mua la6620 xong. nhưng em vào gogle chrome của nó rồi vào fb qua wiifi ko vào dc. xong e bật laptop lên thì dùng wiffi vẫn vào fb ngon/thế là sao ạ. còn cái app fb của lg thì e vào đc nhưng thú thật là chán cái app đó

tank8x

Re: Ðề: Re: [Ho tro]Dịch vụ xem video online ZINGTV trên Smart TV SONY và LG

Oh.Ra vay.Em xem = app thi k thay bao loi gi.Thank you a nhieu

hangpham2712

Re: Ðề: Re: [Ho tro]Dịch vụ xem video online ZINGTV trên Smart TV SONY và LG

Bạn đang xem phim online bằng browser hay bằng app ZingTV? Nếu bạn xem bằng browser của TV thì do hiện nay 1 số smartTV có bộ nhớ cache ko lớn nên bạn sẽ ko xem được giống như trên PC nhé.
Bác cho mình hỏi, tivi nhà mình 47w804a, khoảng 1 tuần nay sử dụng app zing tv thì báo lỗi ứng dụng tạm thời không khả dụng :((

hoangdung1312

bác ơi có cách nào tinh chỉnh màu sắc của tivi dòng Sony khi đã vào ứng dụng xem phim rồi ko, em vào Zing tv xem phim rồi mà phim nó tối muốn chỉnh nó sáng lên mà bật options lên nó không có phần tinh chỉnh màu sắc âm thanh, bực ghê...

em dùng 42W804a , sao cái thằng sony này nó làm hạn chế phần tinh chỉnh thế nhỉ

phanhtuancodo

Ti vi nhà mình là Sony 40EX520 thì có cài được ZingTV không hả bạn? Nếu có thì làm ơn hướng dẫn mình với.

zosiar

Member

bác ơi có cách nào tinh chỉnh màu sắc của tivi dòng Sony khi đã vào ứng dụng xem phim rồi ko, em vào Zing tv xem phim rồi mà phim nó tối muốn chỉnh nó sáng lên mà bật options lên nó không có phần tinh chỉnh màu sắc âm thanh, bực ghê...

em dùng 42W804a , sao cái thằng sony này nó làm hạn chế phần tinh chỉnh thế nhỉ

Để chỉnh độ sáng của TV, bác chỉnh brightness trong Option của TV trước khi vào app ZingTV nhé. Trên TV Sony, mọi tinh chỉnh về TV đều phải thực hiện ở ngoài chứ vào app là không chỉnh được.

hangpham2712

Re: Ðề: [Ho tro]Dịch vụ xem video online ZINGTV trên Smart TV SONY và LG

Để chỉnh độ sáng của TV, bác chỉnh brightness trong Option của TV trước khi vào app ZingTV nhé. Trên TV Sony, mọi tinh chỉnh về TV đều phải thực hiện ở ngoài chứ vào app là không chỉnh được.
Bác cho mình hỏi TV nhà mình 47W804A, không vào app ZIng TV được, báo lỗi "ứng dụng tạm thời không khả dụng" là sao bác ?

zosiar

Member

Ti vi nhà mình là Sony 40EX520 thì có cài được ZingTV không hả bạn? Nếu có thì làm ơn hướng dẫn mình với.

ZingTV hiện nay chỉ hỗ các các model Sony có hỗ trợ Opera Store. Nếu có bác kiểm tra bằng cách: Nhấn HOME trên remote --> di chuyển tới mục Application (Ứng dụng) --> Tìm kiếm ZingTV hoặc Opera Store

---------- Post added 03-09-2013 at 11:08 ----------

Bác cho mình hỏi, tivi nhà mình 47w804a, khoảng 1 tuần nay sử dụng app zing tv thì báo lỗi ứng dụng tạm thời không khả dụng :((

Bác gặp tình trạng này sau khi update firmware của Sony đúng ko bác?

zosiar

Member

hình như LG quên các TV smat LW rùi. các app cao cấp từ giờ không còn được nâng cấp nữa, chấp nhận vs những app đang có. Chán thật

Có lẽ do các hãng TV muốn người dùng mua sản phẩm mới nên sau một thời gian họ ko hỗ trợ các dòng TV cũ nữa bác ah

hangpham2712

Re: Ðề: [Ho tro]Dịch vụ xem video online ZINGTV trên Smart TV SONY và LG

ZingTV hiện nay chỉ hỗ các các model Sony có hỗ trợ Opera Store. Nếu có bác kiểm tra bằng cách: Nhấn HOME trên remote --> di chuyển tới mục Application (Ứng dụng) --> Tìm kiếm ZingTV hoặc Opera Store

---------- Post added 03-09-2013 at 11:08 ----------

Bác gặp tình trạng này sau khi update firmware của Sony đúng ko bác?
trước khi up FW mới nhất bác ah, mình kết nối TV thông wa Wifi không cắm dây mạng :(. Trước vẫn xem Zing TV thông wa WIfi bình thường :(

vdan67

Member

Tôi đang dùng LG 6620, đã cập nhật firmware mới nhất. Xem phim trên ZingTv vẫn thường xuyên bị out, chuyển sang tập tiếp theo. Các bạn nghiên cứu tư vấn khắc phục nhé.Thanks!

kook123

Chỉ có Sony và LG là có ứng dụng hay này thôi ah bạn ? Mấy hãng khác có ko ?

renhat

Well-Known Member

bây giờ công nhận thời của khoa học

Bên trên