Hỗ Trợ - Giải đáp thắc mắc về truyền hình KTS AVG

tan_huy_93

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Hỗ Trợ - Giải đáp thắc mắc về truyền hình KTS AVG

Bác lắp lâu chưa? mà AVG mới ra đầu DTH SD thôi mà. Bác dùng hết 6 tháng free, xong nâng cấp gói cước, và đóng phí 88k/ tháng thôi.
bác nói "mà AVG mới ra đầu DTH SD thôi mà", vậy khách hàng dụng sử DTH gói Cao Cấp muốn xem kênh HBO HD phải xem kênh HD bằng đầu thu chỉ hỗ trợ độ phân giải SD hã AVG_HCM?? Còn nữa!! bác có phải là nhân viên của AVG không vậy, bác đọc lại cho kĩ nè "Chi phí đóng lần đầu: x.xxx.xxx VNĐ (Bao gồm cước thuê bao và phí hòa mạng trong 06 tháng)" AVG làm gì có ghi xem 6 tháng free, bác chém kinh thật!!! tôi thấy "Sợ" bác AVG_HCM rồi đấy!!!

Chỉnh sửa lần cuối:

dongtuyet93

Ðề: Re: Hỗ Trợ - Giải đáp thắc mắc về truyền hình KTS AVG

Bác lắp lâu chưa? mà AVG mới ra đầu DTH SD thôi mà. Bác dùng hết 6 tháng free, xong nâng cấp gói cước, và đóng phí 88k/ tháng thôi.
mới ra đầu DTH SD, vậy ra xem kênh HD thì chất lượng chỉ là SD hả???

tan_huy_93

Well-Known Member

bác nói "mà AVG mới ra đầu DTH SD thôi mà", vậy khách hàng dụng sử DTH gói Cao Cấp muốn xem kênh HBO HD phải xem kênh HD bằng đầu thu chỉ hỗ trợ độ phân giải SD hã AVG_HCM?? Còn nữa!! bác có phải là nhân viên của AVG không vậy, bác đọc lại cho kĩ nè "Chi phí đóng lần đầu: x.xxx.xxx VNĐ (Bao gồm cước thuê bao và phí hòa mạng trong 06 tháng)" AVG làm gì có ghi xem 6 tháng free, bác chém kinh thật!!! tôi thấy "Sợ" bác AVG_HCM rồi đấy!!!

Chỉnh sửa lần cuối:

Jay Miz

Member

mới ra đầu DTH SD, vậy ra xem kênh HD thì chất lượng chỉ là SD hả???

không phải bạn ạ, trước đây đăng kí gói Cơ bản 33k vẫn được cung cấp đầu HD như thường nhưng giờ hình như phải đăng kí gói Như Ý 66k và Cao cấp 88k mới là đầu thu HD còn gói 33K sẽ chỉ cấp đầu thu SD thôi

AVG_HCM

Ðề: Re: Ðề: Re: Hỗ Trợ - Giải đáp thắc mắc về truyền hình KTS AVG

vậy mà không hiểu !! Chắc là cố tình hiểu sai vấn đề ở đây thôi !! tôi nghĩ bác đâu đến nỗi chậm như vậy!!
Và cũng không cần thiết phải spam nhiều như vậy đâu !!

tan_huy_93

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Hỗ Trợ - Giải đáp thắc mắc về truyền hình KTS AVG

vậy mà không hiểu !! Chắc là cố tình hiểu sai vấn đề ở đây thôi !! tôi nghĩ bác đâu đến nỗi chậm như vậy!!
Và cũng không cần thiết phải spam nhiều như vậy đâu !!
bác nói tôi chậm hiểu, hiểu sai vấn đề, vậy tôi chậm hiểu, hiểu sai vấn đề chỗ nào? bác giải thích cho tôi nghe đi...

AVG_HCM

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Hỗ Trợ - Giải đáp thắc mắc về truyền hình KTS AVG

bác nói tôi chậm hiểu, hiểu sai vấn đề, vậy tôi chậm hiểu, hiểu sai vấn đề chỗ nào? bác giải thích cho tôi nghe đi...
Vậy là không phải chậm, mà là không hiểu !! :))

Jay Miz

Member
Thôi 2 bác ơi dừng lại được rồi :D, bỏ qua cho nhau đi sao cứ bắt lỗi nhau mãi thế.

tan_huy_93

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Hỗ Trợ - Giải đáp thắc mắc về truyền hình KTS AVG

Vậy là không phải chậm, mà là không hiểu !! :))
bác có giải thích cho tôi nghe đâu? mà bảo tôi hiểu vs không hiểu... hay bó tay bác không giải thích được??

AVG_HCM

Ðề: Hỗ Trợ - Giải đáp thắc mắc về truyền hình KTS AVG

bác cứ nghĩ đi, nếu đến sáng mai vẫn không hiểu, thì tôi nói cho bác hiểu !!! chúc bác ngủ ngon !!

Ðề: Hỗ Trợ - Giải đáp thắc mắc về tryền hình KTS AVG

các bác bên avg : ZhuLio và hotro_avg... và anh em cho mình hỏi chất lượng thu sóng loại dtt với dth thế nào khi có trời mưa. nghe nói dth bị mất tín hiệu?

tan_huy_93

Well-Known Member
Re: Ðề: Hỗ Trợ - Giải đáp thắc mắc về tryền hình KTS AVG

các bác bên avg : ZhuLio và hotro_avg... và anh em cho mình hỏi chất lượng thu sóng loại dtt với dth thế nào khi có trời mưa. nghe nói dth bị mất tín hiệu?
chất lượng thu sóng khi có trời mưa loại truyền hình số mặt đất (DTT) thu sóng tốt hơn so với loại truyền hình số vệ tinh (DTH).

Ðề: Hỗ Trợ - Giải đáp thắc mắc về truyền hình KTS AVG

Chuẩn đấy bác, có mấy kênh về văn hóa Hàn Quốc rất hay đang thu hút người xem ở Châu Á là tVN Asia, One TV Asia của Sony Picture TV, KBS world, Arirang, KMTV asia. ^^

các bác này nói quá đúng. nhưng kênh này hay mà hình như mình thấy có cả hd, nội dung hay có cả phim và ca nhạc.

tan_huy_93

Well-Known Member
Re: Ðề: Hỗ Trợ - Giải đáp thắc mắc về truyền hình KTS AVG

Chuẩn đấy bác, có mấy kênh về văn hóa Hàn Quốc rất hay đang thu hút người xem ở Châu Á là tVN Asia, One TV Asia của Sony Picture TV, KBS world, Arirang, KMTV asia. ^^
mình cũng thích các kênh của Hàn Quốc như: KBS World, KBS1,2, SBS, SBS1,2 (nếu HD càng tốt)

tiện đây em hỏi các bác bên avg là ở hà nội có showroom trung bày giới thiệu avg không? Thấy bảo có thể đăng ký tại bưu điện, vậy ở bưu điện có trưng bày không.

AVG_HCM

tiện đây em hỏi các bác bên avg là ở hà nội có showroom trung bày giới thiệu avg không? Thấy bảo có thể đăng ký tại bưu điện, vậy ở bưu điện có trưng bày không.
Bưu điện không có trưng bày đâu !! Nếu đăng ký bác có thể gọi lên 19001900 !!
bác muốn xem chất lượng như thế nào thì có thể đến: 15AV, Hồ Xuân Hương, Hai Bà Trưng, Hà Nội !!

Jay Miz

Member

mình cũng thích các kênh của Hàn Quốc như: KBS World, KBS1,2, SBS, SBS1,2 (nếu HD càng tốt)

mấy kênh bác nói là những kênh chỉ phát trong nội bộ Hàn Quốc thôi :D, những kênh mình liệt kê đủ hết các show của Hàn luôn và nó phát trên các mạng truyền hình trả tiền của Châu Á, tiếc là phần lớn chúng ta đều chưa được xem =))

tan_huy_93

Well-Known Member

mấy kênh bác nói là những kênh chỉ phát trong nội bộ Hàn Quốc thôi :D, những kênh mình liệt kê đủ hết các show của Hàn luôn và nó phát trên các mạng truyền hình trả tiền của Châu Á, tiếc là phần lớn chúng ta đều chưa được xem =))
Việt Nam mình chỉ thấy kênh KBS World à

Bên trên