Hỗ Trợ - Giải đáp thắc mắc về truyền hình KTS AVG

tan_huy_93

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Hỗ Trợ - Giải đáp thắc mắc về truyền hình KTS AVG

Bác nào đang có ý định lắp AVG thì nên suy nghĩ thật kĩ, và đọc lại mấy bài post của em, rồi đưa ra quyết định cuối cùng nhé.
Bác @m2nhatrang vô nói lên ý kiến của mình cho những bác có ý địnhững muốn lắp AVG biết đi.

TrueSport 4 đang Live Golf, cũng không có tiếng như Live Tennis.
Vậy là sao các bác.
AVG phát kênh 40 (TrueSport 4) bị lỗi chứ không phải kênh Truesport 4 gốc bị lỗi, vì AVG chuyển Truesport 4 qua Truesport|HD cũng bị mất tiếng, em đang xem EPL trên kênh Truesport|HD mà không có tiếng ức chế vô cùng.
Được cái qyái gì !!!
Trong khi khách hàng cũ xem bóng đá trên kênh TrueSport|HD2 mà không có tiếng.
Gọi 19001900 thì bảo đây là kênh không chính thức của Truyền hình An Viên (ý nói là kênh không chính thức thì khi có lỗi là khách hàng phải chịu), rồi kêu sửa dây rắc, thiết lập mặc định này nọ (đâu phải tất cả các kênh đều bị mà sửa dây, thiết lập mặc định ! Làm như em dân cu đen không biết gì vậy).
Vòng qua vòng lại nó không giải quyết mà lại đỗ thừa tín hiệu gốc bị lỗi (ức chế).
Em nói lỗi tín hiệu gốc mà trong khi người ta dùng dịch vụ khác cũng có kênh này nhưng hình tiếng đầy đủ là sao? .
Thằng đtv nói là tùy nguồn tín hiệu vào nha anh (vãi chưa... đm nó nguồn mấy kênh TrueSport chỉ có 1 mà nói tùy nguồn)
Thằng đtv nó còn nhấn mạnh và nhắc đi nhắc lại "Kênh True Visions Sport là kênh thử nghiệm, không phải kênh chính thức của Truyền hình An Viên".
Bác AVG_HCM1 giải quyết vụ này nhanh giùm, nếu không bác đừng mong kiếm được con mồi nào trên đây.
MẸ NÓ !!!

Jay Miz

Member
Kể cả kênh khg chính thức thì chất lượng cũng phải tử tế tí chứ, các bác AVG fix đi để thế này bức xúc lắm

tan_huy_93

Well-Known Member
Thà là không có luôn chứ làm ăn kiểu này thì dẹp đi, cho dù kênh không chính thức thì chất lượng cũng phải tốt, chứ đừng làm cái kiểu kênh không chính thức thì muốn phát thế nào thì phát.
Rõ là không tôn trọng khách hàng mà.
Thà là không hình, không tiếng, chứ kiểu coi đá banh có hình mà không có tiếng thì khỏi coi cho đỡ tức.
Mẹ nó!!!
Kể cả kênh khg chính thức thì chất lượng cũng phải tử tế tí chứ, các bác AVG fix đi để thế này bức xúc lắm

buihuytuan

Ðề: Re: Hỗ Trợ - Giải đáp thắc mắc về truyền hình KTS AVG

Thà là không có luôn chứ làm ăn kiểu này thì dẹp đi, cho dù kênh không chính thức thì chất lượng cũng phải tốt, chứ đừng làm cái kiểu kênh không chính thức thì muốn phát thế nào thì phát.
Thà là không hình, không tiếng, chứ kiểu coi đá banh có hình mà không có tiếng thì khỏi coi cho đỡ tức.
Mẹ nó!!!

Bác cứ bình tĩnh, đừng văng tục chửi bậy thế :) Em đã phản ánh lại cho bạn em làm bên tổng khống chế rồi, nó bảo để nó theo dõi xem tại vì lúc bình thường không sao, lúc live lại bị như bác nói thì cũng hơi lạ.

sokita

Member
Ðề: Hỗ Trợ - Giải đáp thắc mắc về truyền hình KTS AVG

cắt luôn mấy kênh TVS đi cho nhanh
lậu nó có ra cái gì đâu

tan_huy_93

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Hỗ Trợ - Giải đáp thắc mắc về truyền hình KTS AVG

Trực tiếp hay phát lại gì cũng đều "không có tiếng" bác ạ.
Phiền bác nói với bạn của bác xử lý nhanh trình trạng "có hình mà không có tiếng" của kênh 40 (TrueSport 4) giúp anh em nha, Cảm ơn bác trước.
P/s: Mấy tên nhân viên AVG có gì là trốn mất biệt, nay đừng mong lên đây quảng cáo câu khách nữa nhá!!!""!!!!

Bác cứ bình tĩnh, đừng văng tục chửi bậy thế :) Em đã phản ánh lại cho bạn em làm bên tổng khống chế rồi, nó bảo để nó theo dõi xem tại vì lúc bình thường không sao, lúc live lại bị như bác nói thì cũng hơi lạ.

Chỉnh sửa lần cuối:

Anv

Member

Khu vực đường Nguyễn Xí, gần bến xe Miền Đông với đài liệt sỹ sóng sánh ra sao các bác?

Tính lắp cái DTH gói cao cấp cho ông già mà ổng hỏi gói này có xem được đá banh T7 + T2 ko?

Đọc mấy bài của bác tan_huy_93 thấy hơi bị nản >.<

AVG_HCM1

Khu vực đường Nguyễn Xí, gần bến xe Miền Đông với đài liệt sỹ sóng sánh ra sao các bác?

Tính lắp cái DTH gói cao cấp cho ông già mà ổng hỏi gói này có xem được đá banh T7 + T2 ko?

Bình Thạnh sóng tốt T2+T7 bác muốn coi thì coi như cáp thôi
Bác cần gì bác alo e

portlet

Member
Mẹ nó!!!

Hehe, hôm trước e post bài than trời 2 kênh TVS HD & TVS4 thì mấy bác bảo em than thở gì, phát lậu cho coi rồi còn đòi hỏi. Giờ thì bác lại chửi la um sùm còn hơn cả em =)) Nói chung cho dù phát lậu (tức là free) thì cũng phải cho đàng hoàng. Ko có thì cắt đừng phát còn hơn. AVG nên dẹp bỏ suy nghĩ kiểu như phần lớn những dịch vụ khác đã & đang có "tao phát free cho coi mà chúng mày còn đòi hỏi ah?" =))

tan_huy_93

Well-Known Member
Re: Ðề: Hỗ Trợ - Giải đáp thắc mắc về truyền hình KTS AVG

Tôi đã nói nhiều lần là pm inbox để quảng cáo mà, các bác giỡn mặc với tôi á, thấy bài post nói kênh bị lỗi kìa, sao không quote giải thích đi, thấy mấy bài hỏi lắp là quote ngay.
Tôi nói rồi không giải quyết vụ này thì đừng mong lên đây kiếm được con mồi nào nữa.
Bình Thạnh sóng tốt T2+T7 bác muốn coi thì coi như cáp thôi
Bác cần gì bác alo e

tan_huy_93

Well-Known Member
Re: Ðề: Hỗ Trợ - Giải đáp thắc mắc về truyền hình KTS AVG

em khuyên bác nên tìm hiểu các dịch vụ truyền hình trả tiền khác trước đi, bác có nhiều sử lựa chọn.
Em là người đã và đang sử dụng nên chất lượng thế nào em biết.

Tính lắp cái DTH gói cao cấp cho ông già mà ổng hỏi gói này có xem được đá banh T7 T2 ko?

connit1986

AVG phát kênh 40 (TrueSport 4) bị lỗi chứ không phải kênh Truesport 4 gốc bị lỗi, vì AVG chuyển Truesport 4 qua Truesport|HD cũng bị mất tiếng, em đang xem EPL trên kênh Truesport|HD mà không có tiếng ức chế vô cùng.

Em đã nhờ bạn làm ở TKC check cái file đầu ra phát sóng kênh TVS4 lúc 7h55 PM ngày 12/01/2013(chương trình live) thấy vẫn có tiếng bình thường mà bác. Không hiểu bác có thiết lập tiếng cho tv có gì đặc biệt không ah?

tan_huy_93

Well-Known Member
Đó giờ em thiết lập Audio bên TV là Stereo, bên đầu thu cũng vậy, mà đâu phải riêng nhà em bị (nên không thể lỗi do thiết lập Audio được), ở đây bác nào cũng bị cả.
Trực tiếp hay phát lại cũng đều không có tiếng bác ạ.
Phiền bác nói bạn của bác check lại giúp anh em nha.
Em cảm ơn bác trước.
Em đã nhờ bạn làm ở TKC check cái file đầu ra phát sóng kênh TVS4 lúc 7h55 PM ngày 12/01/2013(chương trình live) thấy vẫn có tiếng bình thường mà bác. Không hiểu bác có thiết lập tiếng cho tv có gì đặc biệt không ah?

Jay Miz

Member

Nhiều người bị mà bác nên các nác cứ theo dõi thêm xem sao để fix

tan_huy_93

Well-Known Member
Sáng nghe bác nói có tiếng em gọi về kêu thằng cháu bật thử, nó nói vẫn không có tiếng cậu ơi, em kêu nó vặn âm lượng lớn rồi để điện thoại gần chỗ cái loa mà em không nghe tiếng tâm gì hết.
Sáng nay mình xem live có tiếng mà o.0

Bên trên