Hỗ Trợ - Giải đáp thắc mắc về truyền hình KTS AVG

sokita

Member
Ðề: Hỗ Trợ - Giải đáp thắc mắc về truyền hình KTS AVG

Em ở quận Long Biên-Hà Nội, giờ em muốn lắp luôn cái gói cao cấp của AVG để tối xem thì có kịp không các bác nhỉ?
Thấy khuyến mãi nên máu lắp luôn, chứ mai thì em lại xịt rồi :D
Bác nào lắp được thì call em nhé, thanks

O chín 14 năm3 chín 5 O tám
Hôm qua lắp cho bác rồi, chất lượng tầng 7 khu Long Biên sóng đạt max luôn :)

---------- Post added 24-01-2013 at 07:51:50 AM ----------

Hiện tại sao các kênh SD đều bị co lại thành tỉ lệ 4:3 vậy nhỉ, vài kênh HD cũng bị? Dủ cả TV và đầu thu đã chỉnh tỉ lệ là 16:9, có bác nào bị không? DTH nhé

bác để đầu thu " toàn màn hình" , tivi cũng vậy là ok mà

zlyson

Re: Ðề: Re: Hỗ Trợ - Giải đáp thắc mắc về truyền hình KTS AVG

úi mẹ ơi, ngay khu nhà em, Bình Lợi hả bác, gần đường ray hok ? em qua làm cho

Đúng rồi ngay đường ray,khu đó sóng ok ko bác,có hay bi đứng hình không chứ mình ghét xem hay bị đứng hình lắm

ZhuLio

khu Binh Lợi sóng cũng OK nhưng mún chắc ăn thì xài outdoor luôn bác.

lhlan

Active Member

Tớ ở HCM - quận 2. Bị tiếng chậm hơn hình. Xem phim thuyết minh thì OK, chứ xem phim Việt Nam, hay thời sự thì hơi bị khó chịu ạ.

ZhuLio

bác thử reset đầu thu về mặc định và dò lại kênh thử coi sao bác

tan_huy_93

Well-Known Member
Re: Ðề: Hỗ Trợ - Giải đáp thắc mắc về truyền hình KTS AVG

Vớ vẫn !!!
Hình trước tiếng sau là do lỗi nguồn phát của AVG bên bác, có phải do đầu thu đâu mà kêu Thiết lập mặc định với dò kênh lại, cho dù Thiết lập mặc định hay dò kênh lại thì cũng vậy thôi.
Bác trả lời y chan tụi đtv 19001900, lần trước tôi hỏi tại sao kênh 40 bị mất tiếng mà các kênh khác không bị, thì nó trả lời: "Anh thử đổi dây kết nối khác hoặc là anh dò kênh lại xem sao" vậy đủ hiểu nhân viên AVG được đào tạo thế nào rồi he các bác, gì cũng đổ cho cái đầu thu tội nghiệp với mấy cộng dây kết nối "lỡm" đi theo đầu thu.
bác thử reset đầu thu về mặc định và dò lại kênh thử coi sao bác

tan_huy_93

Well-Known Member
Em thấy trên này có nhiều bác kêu khi kết nối đầu thu với TV bằng dây A/V thì có tiếng "è..è..è..è..", có bác gọi tiếng đó là tiếng nước sôi, chuyện là hôm qua chủ nhật em dọp nhà lần lần để cận Tết lu bu, em vô tình tìm thấy cộng dây A/V cũ 3-4 năm trước dùng cho đầu DVD còn dư, dây loại xịn lúc đó em mua 6 hay 7 chục ngàn gì đó, em lấy cắm thử vào TV xem có tiếng è è không, cắm vào im ru các bác, em chuyển thử các kênh SD rồi kênh HD mà không kênh nào có tiếng è è, rồi em tháo ra cắm thử cộng dây A/V lỡm đi theo đầu thu vào, mới cắm có dây đỏ thì đãcó tiếng è è rồi, khi xem các kênh HD thì tiếng è è lớn hơn, còn khi xem kênh SD thì tiếng è è nhỏ hơn.
Em kết luận 100% tiếng è è (tiếng sôi) là do cái dây lỡm đi theo đầu thu của AVG, các bác nào dùng dây A/V thì đổi qua dùng dây A/V loại xịn sẽ hết tiếng è è như em nói ở trên, 2 cái dây A/V và HDMI lỡm đi theo đầu thu em không có dùng, mà em mua dây HDMI mới luôn loại 2 trăm mấy 1 cộng.
Vài điều chia sẽ cùng các bác.

ZhuLio

nguồn phát thì cũng chỉ 1-2 kênh bị không lẽ tất cả các kênh như bác kia nói. Nếu do nguồn phát thì nhiều bác lên đây complain rồi. Lỗi do có nhiều nguyên nhân nên ngay cả e cũng không chắc chỉ là thử các tình huống xử lý thôi. Em cũng đề nghị bác comment lịch sư có thái độ tôn trọng chứ em nhìn các comment của bác nhức mặt chịu ko nổi thái độ kệch cỡm của bác. Em vào HDvietnam trước cả khi AVG ra đời nên bác đừng có dùng từ nhân viên AVG thế này thế nọ nghe chối tai lắm.

tan_huy_93

Well-Known Member

Bác là nhân viên của AVG thì tôi gọi nhân viên AVG, chừng nào bác là nhân viên của AVG mà tôi gọi bác là nhân viên của VSTV rồi bác hẵn xoắn.
Tôi cũng đã lắm cái kiểu hỗ trợ khách hàng bên bác rồi, thử hỏi tất cả các anh chị em đã từng gọi 19001900 xem, tôi nói đtv hỗ trợ như bài post trên có đúng như vậy không.
Còn việc tại sao chỉ mình tôi và chỉ 1 vài bác trên đây kêu vì đó là quyền lợi của chúng tôi, 1 nhiều bác mặc dù cũng gặp phải những lỗi như tôi, nhưng vì 1 số lý do nên họ không lên tiếng.
Bác có xem chương trình "Camera Giấu Kính" trên ANTV và AnViên không ?
Người dân Việt Nam thực sự quá thờ ơ với những chuyện xung quanh, thâm chí những chuyện liên quang tới mình họ cũng không "dám" lên tiếng vì 1 vài lý do nào đó.
Còn tôi thì khác, tôi không suy nghĩ giống như họ, đẹp thì tôi nói đẹp, xấu thì tôi nói xấu, chứ không phải xấu thì cố tự an ủi, thôi vậy coi cũng được rồi.
nguồn phát thì cũng chỉ 1-2 kênh bị không lẽ tất cả các kênh như bác kia nói. Nếu do nguồn phát thì nhiều bác lên đây complain rồi. Lỗi do có nhiều nguyên nhân nên ngay cả e cũng không chắc chỉ là thử các tình huống xử lý thôi. Em cũng đề nghị bác comment lịch sư có thái độ tôn trọng chứ em nhìn các comment của bác nhức mặt chịu ko nổi thái độ kệch cỡm của bác. Em vào HDvietnam trước cả khi AVG ra đời nên bác đừng có dùng từ nhân viên AVG thế này thế nọ nghe chối tai lắm.

phihao

Hồi trước em có bị tình trạng là chỉ có kênh ANTV có tiếng tất cả các kênh thì còn lai thi câm hết. Sau khi goi lên an viên họ nói rút dây AV cắm lại thì e thấy có tiếng bình thường lại. E thấy bên an viên tư vấn tốt lắm mà các bác

Cái kênh ASTRO sắp bị cắt như thông báo của đài AVG sẽ được thay bằng gì vậy bác ZHULIO???

Ðề: Re: Hỗ Trợ - Giải đáp thắc mắc về truyền hình KTS AVG

Đầu thu AVG HD nhà mình mỗi lần mở lên là phải rút dây DC 5v ra vào 5 6 lần mới xem được, có bữa sáng mở lên không được để cho đầu thu nó nóng đến trưa mới xem được, mà sao nó không có công tắc nhỉ, rút ra rút vào cũn hơi mệt, gặp bà già ở nhà sợ điện nữa nên lúc nào mẹ muốn xem thì toàn kêu mình mỡ dùm, còn 1 vụ nữa là 2 kênh khoa học HD đến giờ vẫn chưa có phụ đề, bắt đầu chán AVG rồi đây

portlet

Member
Dạo gần đây AVG hay bị giật hình thế nhỉ? Mấy kênh HD đang xem ngon lành cứ giật giật, có khi đứng im luôn. Ko biết bên đầu thu vệ tinh có bị như kts mặt đất ko? :|

sokita

Member
Ðề: Re: Hỗ Trợ - Giải đáp thắc mắc về truyền hình KTS AVG

Đầu thu AVG HD nhà mình mỗi lần mở lên là phải rút dây DC 5v ra vào 5 6 lần mới xem được, có bữa sáng mở lên không được để cho đầu thu nó nóng đến trưa mới xem được, mà sao nó không có công tắc nhỉ, rút ra rút vào cũn hơi mệt, gặp bà già ở nhà sợ điện nữa nên lúc nào mẹ muốn xem thì toàn kêu mình mỡ dùm, còn 1 vụ nữa là 2 kênh khoa học HD đến giờ vẫn chưa có phụ đề, bắt đầu chán AVG rồi đây

gọi qua bảo hành đầu thu gấp đi bác

Jedi Knight

Well-Known Member

Đài WaltDisney vui lòng chọn đài chỉ phát tiếng Anh dùm, film hoạt hình có thuyết minh tiếng Quảng nghe nhức đầu quá! Hình như AVG thu lậu ở đầu thì phải!

tan_huy_93

Well-Known Member

Em cũng ức vụ này lắm, nhưng đâu phải phim nào cũng vậy đâu bác, tuỳ phim à, mà em xem kênh này của nhà đài khác cũng vậy.
Đài WaltDisney vui lòng chọn đài chỉ phát tiếng Anh dùm, film hoạt hình có thuyết minh tiếng Quảng nghe nhức đầu quá! Hình như AVG thu lậu ở đầu thì phải!

Jedi Knight

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Hỗ Trợ - Giải đáp thắc mắc về truyền hình KTS AVG

Em cũng ức vụ này lắm, nhưng đâu phải phim nào cũng vậy đâu bác, tuỳ phim à, mà em xem kênh này của nhà đài khác cũng vậy.

SCTV ko có đâu, nhóc nhà mình xem suốt hồi xài SCTV chưa có khi nào thấy thuyết minh tiếng Quảng

Jay Miz

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Hỗ Trợ - Giải đáp thắc mắc về truyền hình KTS AVG

SCTV ko có đâu, nhóc nhà mình xem suốt hồi xài SCTV chưa có khi nào thấy thuyết minh tiếng Quảng

Gần đây mới bị vậy bác ạ, chỉ có số ít chương trình bị thôi, mình có ngóng xem kênh này trên VCTVlucs phát 101 chú chó đốm cũng bị

Bên trên