Hỗ Trợ - Giải đáp thắc mắc về truyền hình KTS AVG

prusten

Các bác cho em hỏi hơi gà tí, vì giờ mới bắt đầu tìm hiểu ,: Lắp mặt đất hay vệ tinh đều phải có ăng-ten hết hả các bác? Nhà em ở chung cư, tầng trên cùng quây kín balcon không lắp ăng teng vào chỗ nào được.

Còn đầu thu thì có phải mua mỗi TV 1 cái không ạ? Nhà em có 2 TV :)

Các bác cho em hỏi hơi gà tí, vì giờ mới bắt đầu tìm hiểu ,: Lắp mặt đất hay vệ tinh đều phải có ăng-ten hết hả các bác? Nhà em ở chung cư, tầng trên cùng quây kín balcon không lắp ăng teng vào chỗ nào được.

Còn đầu thu thì có phải mua mỗi TV 1 cái không ạ? Nhà em có 2 TV :)

vệ tinh thì là ăng ten chảo parabol
mặt đất thì có ăng ten trong nhà hoặc ngoài trời ( ăng ten khuếch đại nhỏ thôi)
an viên ko chia được xem 2 tivi độc lập
mà chỉ chia 2 hay nhiều tivi xem cùng 1 chương trình đó bác
bác tham khảo: Nên lắp antena trong nhà hay ngoài trời của truyền hình an viên
Nên lắp DTT hay DTH của Truyền Hình An Viên AVG ?

prusten

vệ tinh thì là ăng ten chảo parabol
mặt đất thì có ăng ten trong nhà hoặc ngoài trời ( ăng ten khuếch đại nhỏ thôi)
an viên ko chia được xem 2 tivi độc lập
mà chỉ chia 2 hay nhiều tivi xem cùng 1 chương trình đó bác
bác tham khảo: Nên lắp antena trong nhà hay ngoài trời của truyền hình an viên
Nên lắp DTT hay DTH của Truyền Hình An Viên AVG ?

Cảm ơn bác. Vậy là phải 2 đầu riêng biệt rồi (chứ không thì lúc vợ xem phim Hàn Quốc mình nhịn xem đua xe à :) ).
Parabol thì chắc là nhà em ko lắp được rồi. Nghiên cứu ăng-ten trong nhà thôi.

cadiec

Ðề: Re: Hỗ Trợ - Giải đáp thắc mắc về truyền hình KTS AVG

AVG không biết bao giờ có kênh VTV3HD nhỉ???
Cùng câu hỏi như bác này. Hôm qua bật đầu thu lên thấy thông báo cập nhật kênh mới, mất công rà 1 lượt rút cuộc chả có gì.

Jay Miz

Member
Re: Ðề: Re: Hỗ Trợ - Giải đáp thắc mắc về truyền hình KTS AVG

Cùng câu hỏi như bác này. Hôm qua bật đầu thu lên thấy thông báo cập nhật kênh mới, mất công rà 1 lượt rút cuộc chả có gì.

Ít nhất cũng phải đến lúc kênh này phát chính thức thì mới có chứ bác

prusten

Báo cáo các bác là em vừa lắp An Viên Cao Cấp, DTT, chiều nay xong :).

Không hiểu sao chuyển kênh rất chậm và có lúc như bị đông hình hay báo "không có tín hiệu". Hay là có chế độ cài đặt nào đó em chưa chọn chính xác nhỉ?

Báo cáo các bác là em vừa lắp An Viên Cao Cấp, DTT, chiều nay xong :).

Không hiểu sao chuyển kênh rất chậm và có lúc như bị đông hình hay báo "không có tín hiệu". Hay là có chế độ cài đặt nào đó em chưa chọn chính xác nhỉ?
Bác vào cài đặt rồi chọn chế độ khi chuyển kênh là đóng băng hay màn hình đen. Còn chuyện chuyển kênh chậm là lỗi muôn thuở từ ngày mới chào đời AVG rồi. Thắc mắc lắm cũng vậy thôi thì có nào dùng lấy vậy bác!!!

Bác vào cài đặt rồi chọn chế độ khi chuyển kênh là đóng băng hay màn hình đen. Còn chuyện chuyển kênh chậm là lỗi muôn thuở từ ngày mới chào đời AVG rồi. Thắc mắc lắm cũng vậy thôi thì có nào dùng lấy vậy bác!!!

của bác chắc chắn có 1 tần số yếu rồi
bác ở đâu vậy

---------- Post added 02-04-2013 at 12:28:08 AM ----------

bác cho hỏi là e muốn làm đại lý cung cấp dịc vụ của AVG thì làm thế nào ạ ?:-j

bác ở đâu ạ .

Thông báo các bác là có tăng kênh bóng đá TV và thể thao TV nhưng AVG cung cấp trên gói mở rộng các bác nhé
chán
gói mở rộng phí là 110k/tháng
sắp tới có thêm gói " mở rộng" =))

prusten

Thanks bác. Em chuyển màn hình đen rồi, dễ chịu hơn cái hình đóng băng. :D

prusten

của bác chắc chắn có 1 tần số yếu rồi
bác ở đâu vậy
.

Em ở Trung Hòa - Nhân Chính, Hà Nội. Thấy bảo các sếp An Viên toàn ở khu này, chắc sóng phải không đến nỗi, thế nhưng có những kênh thỉnh thoảng vẫn đang xem thì đông hình cục bộ hoặc mất tín hiệu (TV5 chẳng hạn). Còn chuyển kênh chậm thì chắc là tại phần mềm hoặc khả năng xử lý của bộ thu sóng nhỉ?

Nhân tiện em có kiến nghị, nếu tình cờ các bác định viết lại phần mềm: Nên có thêm chức năng sắp xết kênh trong danh sách kênh thường dùng, như thế mình có thể sắp xếp các kênh này theo nhóm chủ đề. Hiện tại danh sách này hiển thị theo thứ tự mình thêm kênh vào danh sách.

prusten

Thông báo các bác là có tăng kênh bóng đá TV và thể thao TV nhưng AVG cung cấp trên gói mở rộng các bác nhé
chán

Không chọn mở rộng, đổi 10 kênh của gói Cao cấp lấy Thể thao TV, Bóng đá TV được không bác :D

chán

Xàm thật cái gói mở rộng giá 110k/tháng này có kênh K+1và K+NS còn suy nghĩ chứ có mỗi 2 kênh BĐTV và TTTV thì người ta thà lắp gói kênh Access+ của K+ cho lành.

Jedi Knight

Well-Known Member
Ðề: Re: Hỗ Trợ - Giải đáp thắc mắc về truyền hình KTS AVG

chán
Giá 110K thì suy nghĩ tới giải pháp khác.

I Love HD

Member
Ðề: Hỗ Trợ - Giải đáp thắc mắc về truyền hình KTS AVG

mấy bác AVG chỉ giúp cách dung cổng optical của đầu thu AVG với.
Đã có bác nào sử dụng được cổng này chưa.
Em dung dây quang kết nối với AVR mà nó không có tiếng, kết nối bằng HDMI thì ok

Bên trên