Hỏi cách burn file *.dts ra CD để play trên CDP

maybach63

Active Member
Bác nào đã burn được file dạng *.dts lên CD rồi thì chỉ em với.Em dùng Nero ko có dts plugin nên nó ko cho add file *.dts,có cố cũng chỉ add được khoảng 30min file *.dts cho CD74min8->
Các CD DTS make dưới dạng *.iso và *.nrg thì burn ra CD và play trên CDP ok rồi,DTS nổi đỏ choét trên Receiver.Còn cơ số file dạng *.dts em muốn tập hợp rồi burn ra CD mà ko bị mất dữ liệu vẫn giữ nguyên 5 kênh âm thanh thì chưa có cách nào,có bác bảo đổi đuôi hay convert ra wav như thế sẽ trở thành stereo mất ko còn là nhạc DTS nữa!Có bác bảo dùng Ultra iso tạo thành 1 file rạng iso rồi burn,em đã thử tạo và burn ra nhưng nó lại là CD data:-w
Bác nào biết chỉ em với!Thank các bác trước!:D

Chỉnh sửa lần cuối:

Lâm Gia Trang

Ðề: Hỏi cách burn file *.dts ra CD để play trên CDP

Mấy cái bác add và burn được nó ra CD 5.1 kênh à ? Nghe trên đầu CD hay DVD ? :-O

maybach63

Active Member

Mấy cái bác add và burn được nó ra CD 5.1 kênh à ? Nghe trên đầu CD hay DVD ? :-O
add mấy file *.dts nhưng chỉ được khoảng 30min/CD74min và burn ra CD và Play trên đầu CD nổi DTS đỏ và phát đủ 5 kênh chuẩn,bác play trên đầu CD hay DVD đều ok mà miễn là có đường Optical hay Coaxial out ra Receiver là ok mà!

Lâm Gia Trang

add mấy file *.dts nhưng chỉ được khoảng 30min/CD74min và burn ra CD và Play trên đầu CD nổi DTS đỏ và phát đủ 5 kênh chuẩn,bác play trên đầu CD hay DVD đều ok mà miễn là có đường Optical hay Coaxial out ra Receiver là ok mà!

Chưa nghe CD 5.1 kênh bao giờ. Bác burn ra phôi Phono à ?

maybach63

Active Member

Chưa nghe CD 5.1 kênh bao giờ. Bác burn ra phôi Phono à ?
Không em chơi cái loại 25k/chục bên chợ Zời thôi vẫn nghe phê lòi tù và,cũng tính làm hộp Phono 60k/5c về burn khi đã có tay nghề burn :D,đêm qua cũng test hết chục cái cd roài,chơi Phono luôn để toi à!=))
96 đê bác ơi!

Lâm Gia Trang

Không em chơi cái loại 25k/chục bên chợ Zời thôi vẫn nghe phê lòi tù và,cũng tính làm hộp Phono 60k/5c về burn khi đã có tay nghề burn :D,đêm qua cũng test hết chục cái cd roài,chơi Phono luôn để toi à!=))
96 đê bác ơi!

25k/chục thì chắc lại Sigma đây, em cũng hay dùng loại này lém :)). Phono 9k/ cái thôi nhé cẩn thận lại thành gà quay :))
chuẩn bị 69 với bồ nhí rồi, chiều xem sao

maybach63

Active Member

25k/chục thì chắc lại Sigma đây, em cũng hay dùng loại này lém :)). Phono 9k/ cái thôi nhé cẩn thận lại thành gà quay :))
chuẩn bị 69 với bồ nhí rồi, chiều xem sao
May chưa thành gà quay :D
Cụ Conan bẩu có sốp xiếc gì bơn được dts vào hướng dẫn cái nào!:D

conan2901

Active Member

lão sử dụng foobar để convert WAV 5.1 rồi dùng soft burrn để burrn ra đĩa :D
đang bận quá, trưa em check lại anh ơi :D

maybach63

Active Member

Đang thắc mắc sao lại add được 30 min nhỉ, hay là add data ?
Em thề 30min CD DTS xịn luôn, data thì nhét vào CDP ko có tiếng đâu,nếu CD data mà lên DTS thì khỏe quá!:D

Ờ để nghiến ku thêm xem sao!=P~

Lâm Gia Trang

Nó đang là 5,1 rồi còn con vớt gì nữa =))
dùng phần mềm burrrn chứ gì ? mà có bị ngập lụt chỗ nào đâu mà bận, hay là đi chia chác % à =))

conan2901

Active Member

Nó đang là 5,1 rồi còn con vớt gì nữa =))
dùng phần mềm burrrn chứ gì ? mà có bị ngập lụt chỗ nào đâu mà bận, hay là đi chia chác % à =))
WAV cũng là 5.1 mờ, dùng cái soft gì quên mất rồi, vì máy hỏng ổ, mất hết setup nên ko nhớ, nó đơn giản và gọn nhẹ lắm.
Miền trung chuẩn bị lụt, đang bận tính xem lụt cỡ nào để còn báo cáo lên bộ mua thuyền hay xuồng cho hợp lý:)]

vinhtruyen

Well-Known Member

Mình dùng nero burns dts files được mà. Đâu có bị gì đâu.

maybach63

Active Member

Úi dời ơi!Dùng thằng Nero 9 + thuốc thang mãi chẳng ăn thua giề!Dùng foobar convert ra WAV 6ch và 5ch burn ra mất dts đã đành mà nó cũng ko còn nổi đủ 5ch trên Receiver như AC3 5.1 >>> nghe như Stereo luôn:p

Cuối cùng lại đi hạ thằng Nero9 xuống thằng Nero8 lại ngon lành thế mới ...tức!:D
Vậy là đã có CD DTS với surce DTS chuẩn,nghe trên CDP với CD DTS vẫn phê hơn nghe trên PC + Footbar

xitrum8x

Active Member

Úi dời ơi!Dùng thằng Nero 9 + thuốc thang mãi chẳng ăn thua giề!Dùng foobar convert ra WAV 6ch và 5ch burn ra mất dts đã đành mà nó cũng ko còn nổi đủ 5ch trên Receiver như AC3 5.1 >>> nghe như Stereo luôn:p

Cuối cùng lại đi hạ thằng Nero9 xuống thằng Nero8 lại ngon lành thế mới ...tức!:D
Vậy là đã có CD DTS với surce DTS chuẩn,nghe trên CDP với CD DTS vẫn phê hơn nghe trên PC + Footbar

Chúc mừng bác nhé =D>, lúc đầu mình cũng chọc ngoáy mãi thằng nero mới burn được DTS. Công nhận chơi CD DTS thích hơn Lossless DTS, mình play bằng DVD Pi DV-400 phê lắm :-"

nqt0045

Member

bác send cho e bộ cài nero của bác đc ko? mà nero 8 của bác là nero bản nào thế :( e cũng đag tính burn dts nghe, hixx

t10000

Member

Thân chào anh em,
Mình đã đọc các bài trả lời của các anh em trên "thớt" này, nói chung là tinh thần sẻ chia kinh nghiệm rất là đáng quý. Nhưng mà cách trả lời của các bác hoặc ;là ngắn gọn quá, hoặc là khó hình dung quá, mình xin tổng hợp lại dùm cho đúng tinh thần của bác chủ thớt: "cách burn file *.dts ra CD để play trên CDP"

1. Cách burn: các file *.dts là những "track" đã được một bác hảo tâm nào đó rip ra từ đĩa gốc DTS nào đó tải lên (thật là cảm kích). nếu cứ như thế mà burn từ nero thì em nó "chã hiểu *.dts là gì (đây là nói riêng nếu do em nó chưa có codec hỗ trợ *dts)
Mà thực ra thì chẳng cần codec gì ráo trọi, bạn chỉ cần chịu khó một tý, rename hết tất các các file *.dts thành *.wav rồi cứ burn bình thường như các file chuẩn wav bình thường.

2. Play: Dĩ nhiên đĩa thành phẩm mà các bác có được đưa vào CDP lấy âm thanh từ 2 lỗ jack LR audio thì nó chỉ nghe tiếng "xì xì" mà thôi, vì 2 cái lỗ đó dành cho xuất tín hiệu analog các bác ngoại trừ bác nào đó đang dùng một đầu DVD có giải mã DTS và xuất ra trên 5 cổng âm thanh riêng biệt. Các bác phải lấy tín hiệu từ ngõ Coxial hoặc Optical đễ đưa vào bộ DAC hay receiver hỗ trợ DTS (digital prologic cũng tạm được). Khi đó bạn sẽ nhắm mắt lại và ... ngạc nhiên chưa!

3. Em đã và đang nghe thành quả của em theo cách mà em vừa viết ở trên, nếu có gì hay thì cảm ơn còn có gì không hài lòng các bác bổ sung và chỉ giáo thêm nhé. Đừng "ném đá" em tội nghiệp, em già rồi.

maybach63

Active Member

Thân chào anh em,
Mình đã đọc các bài trả lời của các anh em trên "thớt" này, nói chung là tinh thần sẻ chia kinh nghiệm rất là đáng quý. Nhưng mà cách trả lời của các bác hoặc ;là ngắn gọn quá, hoặc là khó hình dung quá, mình xin tổng hợp lại dùm cho đúng tinh thần của bác chủ thớt: "cách burn file *.dts ra CD để play trên CDP"

1. Cách burn: các file *.dts là những "track" đã được một bác hảo tâm nào đó rip ra từ đĩa gốc DTS nào đó tải lên (thật là cảm kích). nếu cứ như thế mà burn từ nero thì em nó "chã hiểu *.dts là gì (đây là nói riêng nếu do em nó chưa có codec hỗ trợ *dts)
Mà thực ra thì chẳng cần codec gì ráo trọi, bạn chỉ cần chịu khó một tý, rename hết tất các các file *.dts thành *.wav rồi cứ burn bình thường như các file chuẩn wav bình thường.

2. Play: Dĩ nhiên đĩa thành phẩm mà các bác có được đưa vào CDP lấy âm thanh từ 2 lỗ jack LR audio thì nó chỉ nghe tiếng "xì xì" mà thôi, vì 2 cái lỗ đó dành cho xuất tín hiệu analog các bác ngoại trừ bác nào đó đang dùng một đầu DVD có giải mã DTS và xuất ra trên 5 cổng âm thanh riêng biệt. Các bác phải lấy tín hiệu từ ngõ Coxial hoặc Optical đễ đưa vào bộ DAC hay receiver hỗ trợ DTS (digital prologic cũng tạm được). Khi đó bạn sẽ nhắm mắt lại và ... ngạc nhiên chưa!

3. Em đã và đang nghe thành quả của em theo cách mà em vừa viết ở trên, nếu có gì hay thì cảm ơn còn có gì không hài lòng các bác bổ sung và chỉ giáo thêm nhé. Đừng "ném đá" em tội nghiệp, em già rồi.
Hoan hô bác!Thật cảm kích trước tấm lòng của bác!:D

nqt0045

Member

Thân chào anh em,

úi, cảm ơn bác, nếu nhận đc bài của bác sớm, e đã ko hì hục vật vã với cái dts plugin của nero, giờ vẫn chưa đc, vậy mà cái mẹo nhỏ đổi tên .wav của bác lại ngon, nghe đã lắm :)) thanks bác nhìu

Bên trên