[HỎI] Cách burn .M2TS sang DVD5 để xem trên đầy dân dụng

Chào cả nhà!
Bác mình có một cái máy quay sony full HD. sau khi quay thì xuất ra file.mts. Bác mình muốn burn nó ra dvd để tặng lại mọi người nhưng mong sao vẫn giữ đc chất lượng hình ảnh tốt nhất có thể. Mình đã dùng thằng VSO Blu-ray Convert Ultimate để chuyển, thấy rất hài lòng với chất lượng của nó nhưng không hiểu sao nó rất hay bị "đứng" giữa trừng. Nó không báo lỗi gì cả, không bị cheo chương trình, mà chỉ là không xử lý nữa. Có bạn nào dùng thằng này không thì chỉ cho mình cách khắc phục với. hoặc có ai có phần mêm gì hay hơn không thì chỉ giúp cho mình với, mình có thử nhiều phần mềm nhưng thấy cái này là đc nhất rồi.
Mong mọi người giúp đớ.
THANKS !

Ðề: [HỎI] Cách burn .M2TS sang DVD5 để xem trên đầy dân dụng

từ chất lượng hd chuyển qua dvd thì chất lượng bị giảm và ko thể ghi ở định dạng của HD đc. Để xem và ghi đc đĩa dvd thì bạn phải chấp nhận chất lượng giảm xuống và dùng phần mềm cover sang định dạng khác rồi mới ghi đc

thì tớ cũng biết thế, nên mới nói là tốt nhất có thể thôi, lúc nãy cũng thử lấy phần mềm ConvertX của topic nào giới thiệu, nhưng khi convert xong thì xem bị giật, theo mình thấy thì hình ảnh cũng không đẹp bằng dùng Blu-rayConvertUltimate. nhưng khổ nỗi dùng thằng kia toàn bị đứng giữa trừng, không hiểu tại sao @@

trungdudu

Well-Known Member

bác dùng procoder3. trong phần target chọn DVD NTSC vob, hoạc PAL vob tùy theo file gốc là 25 frame hay 30frame. chỉnh bitrate lên 9000 nếu thời lượng đạn video 1h đổ lại nếu 2h thì 6000.

libekey

Chào cả nhà!
Bác mình có một cái máy quay sony full HD. sau khi quay thì xuất ra file.mts. Bác mình muốn burn nó ra dvd để tặng lại mọi người nhưng mong sao vẫn giữ đc chất lượng hình ảnh tốt nhất có thể. Mình đã dùng thằng VSO Blu-ray Convert Ultimate để chuyển, thấy rất hài lòng với chất lượng của nó nhưng không hiểu sao nó rất hay bị "đứng" giữa trừng. Nó không báo lỗi gì cả, không bị cheo chương trình, mà chỉ là không xử lý nữa. Có bạn nào dùng thằng này không thì chỉ cho mình cách khắc phục với. hoặc có ai có phần mêm gì hay hơn không thì chỉ giúp cho mình với, mình có thử nhiều phần mềm nhưng thấy cái này là đc nhất rồi.
Mong mọi người giúp đớ.
THANKS !
Thay vì convert bác dùng 1 kiểu convert khác mà dân chúng gọi là encode ;)), chắc đc đấy

Bên trên