Hỏi cách cắt bỏ quảng cáo trong DVD ISO ca nhạc?

hoanganhduc78

Active Member
Các anh em hdvietnam.com cho mình hỏi chút
Mình có các file ISO DVD9, (Đa số là Asia và PBN) bây giờ mình muốn cắt các phần quảng cáo, chỉ giữ lại nội dung chính nhưng vẫn giữ và sử dụng được menu thì làm như thế nào. Mong anh em chỉ bảo. Xin trân thành cảm ơn
Nếu mình post nhầm chỗ mong chủ thớt thông cảm

nvqhaiduong

Well-Known Member
Em cũng đang hóng cái này, cắt bớt đi cho nó nhẹ, rất mong các cao thủ ra tay

matom7981

Member
Ðề: Hỏi cách cắt bỏ quảng cáo trong DVD ISO ca nhạc?

Mình hay dùng DVD shrink bản free thôi ah, khi mở file ISO hoặc DVD nó sẽ cắt thành các chapter bác chọn cái nào giữ lại, cái nào bỏ đi rồi ghi thanh một DVD mới,

Xem ASIA thì em cắt đoạn bình luận của MC (vì nó hay đề cập đến chính trị) và quảng cáo, còn Thúy Nga thì cắt quảng cáo đi rồi ghi ra đĩa hoặc copy vào HDD để dùng.

hoanganhduc78

Active Member

Mình hay dùng DVD shrink bản free thôi ah, khi mở file ISO hoặc DVD nó sẽ cắt thành các chapter bác chọn cái nào giữ lại, cái nào bỏ đi rồi ghi thanh một DVD mới,

Xem ASIA thì em cắt đoạn bình luận của MC (vì nó hay đề cập đến chính trị) và quảng cáo, còn Thúy Nga thì cắt quảng cáo đi rồi ghi ra đĩa hoặc copy vào HDD để dùng.
Bạn à, cắt đi thì rễ thôi nhưng mình muốn không làm mất menu của đĩa. Mình làm thử rồi nhưng menu cũng mất luôn

tapchoihp

Active Member

hay đấy để nghiên cứ xem

Bác có thể cắt bỏ phần quảng cáo bằng phần mềm này TMPGEnc Authoring Works. Bác có thể xem hướng dẫn sử dụng tại đây. E đang dùng và nó làm việc rất tốt bác ạ

hoanganhduc78

Active Member
Ðề: Re: Hỏi cách cắt bỏ quảng cáo trong DVD ISO ca nhạc?

OK, mình thử xem. Cám ơn bạn

Bên trên