hỏi cách update firmwave cho tv samsung

như tiêu đề các bác ạ, có bác nào am hiểu thì chỉ em với, nhà em mua cái tv cũng hơn năm nay rồi mà chưa update fw lần nào
tv là LED UA37C5000
FW hiện tại: T-TDT5DAAC-1006.1
mong các bác hướng dẫn chi tiết cho em với ạ .thanks all

Ðề: hỏi cách update firmwave cho tv samsung

TV mình nó mới tụ up firmware lên bản mới nhất, khi mình gắn cáp Lan cho nó thì đang coi TV thì TV nó thông báo có bản mới và nói mình ok đê nó up, nó up khoang 20 phút bác à, nó down về xong rồi mới up

bác vào thẳng trang chủ search model của máy rồi cóp phần mềm nâng cấp qua usb rồi nâng cấp cho máy.Từ hồi mua về em đã up lên firmware 2 lần rồi dễ lắm. Tiện em tìm luôn cho bác
http://www.samsung.com/vn/support/d...rd_mdl_cd=UA37C5000QRXXV&srchword=UA37C5000QR
Linkdown: http://org.downloadcenter.samsung.c...Path=FM/201106/20110610220200684/Firmware.exe
Bác kiểm tra lại xem có đúng không nhé

anhducxx247

Active Member

sao em tìm được file update làm theo hướng dẫn mà khi cắm usb vào tivi thì nó toàn báo lỗi là không tìm thấy file update nhỉ. em đã giải nén file update ra rồi

Bác làm đúng theo hướng dẫn là ok thôi, nhớ vào setting trong phần nâng cấp rồi update từ đó nhé.

coolpix8700

Well-Known Member

Khi tự download firmware cho tv SS các bác nhớ chỉ từ chính site .vn rồi từ cái model sang hỗ trợ và khi có firmware thì lấy cái firmware đó. Không nên lấy firmware từ site international. Nhiều models tên chỉ khác mỗi cái đuôi chữ cái nhưng không hoàn toàn giống nhau. Update nhầm phải firmware khác thì hình như SS từ chối bảo hành?
Em mới mua cái 64D8000 được 3 hôm thì đã thấy hiện thông báo software mới, họ cho 3 lựa chọn là ngay lập tức, sau đó và không bao giờ. Nếu chọn sau đó thì hôm sau lại hiện thông báo. Em chọn update ngay, tv nó thông báo sẽ tắt đi và khi bật lại thì màn hình đã báo đên 30% xong, chỉ khoảng 1 phút sau đã lên đến 100% và tv lại bật lại, thông báo đã hoàn tất...!

truonghd

Well-Known Member

mình cũng đã làm 1 lần rồi và cũng hơi rung, vì trước khi làm có hỏi kỹ thật thì k nên up, lỡ giữa chừng cup điện tì nguy to

cảm ơn các bác.em làm đc rồi. em lên trang samsung down luôn fw cóp vào usb giải nén ra usb luôn, cắm usb vào tv và nó load để up, cũng hơi ghê trong quá trình up sẽ mất điện, quá trình up cũng nhanh, khi up xong các bác nên nhấn nút EXIT trên remote 30s để reset lại tv

buihung65

Member

Update bản firmwave mới có gì hay khg hà các bác..??

tùy theo dòng bác ạh. Như dòng của em C7000 thấy hiện tượng nhức mắt đỡ rất nhiều không biết có phải là do quen không.

vantoan74

có bác nào dùng ss led 40c7000 kiếm cho e cái fw mới vớ ạ.e cám ơn

vantoan74

mình cần firm mới cho con ss 40c7000 mà k0 tìm dc.anh em ở đây có ai tim dc thì up cho mình xin bản firm mới nhất với.mình cảm ơn rất nhiều!

SKODA

Bác cắm dây mạng vào là nó tự up Fw mới nhất mà.

bác cứ cắm dây mạng vào cho tv nó tự kết nối Internet và nó sẽ tự tìm firmware rồi hỏi mình có up lên bản mới ko

cuối tháng 8 SS mới cho ra firmware mới cho tất cả TV đó bác

hdd-hdp

Firmware mới của SS có cái gì thay đổi thì họ ít thông báo lắm, nói chung là ít thông tin nên không rõ họ Fix nhưng lỗi gì nữa nhưng tóm lại là có Firm mới thì ta cứ Up, không fix cái này thì cũng fix cái kia, lo gì?! :D
Các bác nhớ phải chọn bản firm đúng với mã TV của nhà mình nhé, không là up linh tinh xong không dùng được đâu. :D

buihung65

Member

bác cứ cắm dây mạng vào cho tv nó tự kết nối Internet và nó sẽ tự tìm firmware rồi hỏi mình có up lên bản mới ko

cuối tháng 8 SS mới cho ra firmware mới cho tất cả TV đó bác

Firmware mới của SS có cái gì thay đổi thì họ ít thông báo lắm, nói chung là ít thông tin nên không rõ họ Fix nhưng lỗi gì nữa nhưng tóm lại là có Firm mới thì ta cứ Up, không fix cái này thì cũng fix cái kia, lo gì?! :D
Các bác nhớ phải chọn bản firm đúng với mã TV của nhà mình nhé, không là up linh tinh xong không dùng được đâu. :D

nghe các bác nói thấy cũng ớn quá nhỉ,đg trâu lành thành trâu què thì toi,có lẽ cứ nghiến răng làm thử xem sao,cảm ơn các bác nhiều....

Bên trên