Hỏi cách xem phim Dolby Vision bằng Kodi trên tivi hỗ trợ Dolby vision

Football9x

Active Member
mọi người cho mình hỏi làm sao để xem phim Dolby Vision trên Kodi mà tivi tự nhận tín hiệu Dolby Vision ạ ? Nhà mình đang dùng tv Sony 55x9500G có hỗ trợ Dolby vision, xem netflix có Dolby ngon lành, nhưng tải file phim Dolby về, chạy Kodi nó k tự nhận tín hiệu Dolby, phim toàn màu xanh với tím. Mình nhớ nửa năm trc mình tải phim Zack snyder justice league cũng Dolby chạy Kodi nhưng tivi tự nhận, gần đây nhiều phim down Dolby về chạy Kodi k nhận

hondaki

Klq mà nhà bác xem sony màn to thế nhỉ. Em cũng thích 1 quả sony 85 inch mà k biết to quá k đây

thaovan

Càng lớn càng đã mắt bác ơi. Coi phim, banh bóng gì cũng sướng

thuhavo

Cài lại kodi được k b? Của mình đang xài cũng sony như b nhưng k có vấn đề gì, coi ngon lành

vuihaivan

Bác hỏi hơn 1 tuần r mà k ai biết giúp bác đc hết nhi. Sao k gọi sony cho nhanh

ngothihanh

Con bác đời 2019 là được 3 năm r. Thui sẵn làm quả sony OLED coi cho sang xịn mịn bác

nguyenthuhatb

Kiểm tra lại các app, setting đang như nào. Nếu k chỉnh được thì báo sony sửa cho, rốp rẻng xong ngay mà

Football9x

Active Member
đã xác định dc các bác ah, phải cài bản Kodi mod mới xem dc Dolby vision, bản gốc k xem dc

film hd vip

Klq mà nhà bác xem sony màn to thế nhỉ. Em cũng thích 1 quả sony 85 inch mà k biết to quá k đây

rjopham

mọi người cho mình hỏi làm sao để xem phim Dolby Vision trên Kodi mà tivi tự nhận tín hiệu Dolby Vision ạ ? Nhà mình đang dùng tv Sony 55x9500G có hỗ trợ Dolby vision, xem netflix có Dolby ngon lành, nhưng tải file phim Dolby về, chạy Kodi nó k tự nhận tín hiệu Dolby, phim toàn màu xanh với tím. Mình nhớ nửa năm trc mình tải phim Zack snyder justice league cũng Dolby chạy Kodi nhưng tivi tự nhận, gần đây nhiều phim down Dolby về chạy Kodi k nhận
Cài lại kodi được k b? Của mình đang xài cũng sony như b nhưng k có vấn đề gì, coi ngon lành

tiki_taka888

Bác hỏi hơn 1 tuần r mà k ai biết giúp bác đc hết nhi. Sao k gọi sony cho nhanh

Bên trên