[Hỏi đáp\Cần trợ giúp gấp] Mua HDD WESTERN DIGITAL MY BOOK 4 TB USB 3.0 ở đâu tại TPHCM ?

Ðề: [Hỏi đáp\Cần trợ giúp gấp] Mua HDD WESTERN DIGITAL MY BOOK 4 TB USB 3.0 ở đâu tại TPHCM ?

Hì......cảm ơn các bác nhiệt tình giúp đỡ .. giờ đã xác định được 1 số cửa hàng có thể an tâm về chất lượng cũng như giá cả.... chỉ tội là trễ quá giờ đã xài gần hết tiền.... Phải chờ cuối tháng mới có lại lúa gạo mà đi ôm 1 ổ về :D. Thanks all

quanghaith2

Well-Known Member
Ðề: [Hỏi đáp\Cần trợ giúp gấp] Mua HDD WESTERN DIGITAL MY BOOK 4 TB USB 3.0 ở đâu tại TPHCM ?

Hàng 4TB có giá tốt nhất là Hitachi loại gắn ngoài to đùng, sau đó là WT cũng gắn ngoài nhưng nhỏ hơn 1 tẹo, đều bảo hành 3 năm cả. Hàng này thấy các cửa hàng bán từ nữa năm nay rồi mà, sao lại hiếm được nhỉ.
Dạo này thị trường ảm đạm nên các bác ý ko nhập về chăng :D

Hồi cuối năm ngoái định hốt 1 em về nên mình có hỏi cửa hàng như Phong Vũ hay 1 số cửa hàng HD thì họ cũng có nói là 4tb gắn ngoài còn mới chưa có nhập vào đến tận qua tháng 3-4 này mình mới thấy .... chỉ thấy bên Hà Nội hàng vừa ra khoảng 1-2 độ tháng 11-12 năm ngoái là có liền @

salenguyenduong

Re: Ðề: [Hỏi đáp\Cần trợ giúp gấp] Mua HDD WESTERN DIGITAL MY BOOK 4 TB USB 3.0 ở đâu tại TPHCM ?

Hàng 4TB có giá tốt nhất là Hitachi loại gắn ngoài to đùng, sau đó là WT cũng gắn ngoài nhưng nhỏ hơn 1 tẹo, đều bảo hành 3 năm cả. Hàng này thấy các cửa hàng bán từ nữa năm nay rồi mà, sao lại hiếm được nhỉ.

HDD 4TB MYBOOK WD Nguyễn Dương bao la, nhiều như quân nguyên hehe

Jedi Knight

Well-Known Member

HDD 4TB nếu chơi trên PC thì OK còn cắm vô HDPlayer thì nên check kỹ, đa phần đầu HD support 3TB, chứ còn 4TB thì tùy đầu.

songthan29

Member

HDD 4TB nếu chơi trên PC thì OK còn cắm vô HDPlayer thì nên check kỹ, đa phần đầu HD support 3TB, chứ còn 4TB thì tùy đầu.
Chỉ sợ đầu đời cũ Support đến 2TB thì ngại chứ đã Support 3TB thì 4Tb vô tư

meocon

Well-Known Member

Imax nghe nói đã support 4TB rùi đó

trannguyenhien

Active Member
Re: Ðề: [Hỏi đáp\Cần trợ giúp gấp] Mua HDD WESTERN DIGITAL MY BOOK 4 TB USB 3.0 ở đâu tại TPHCM ?

dạ cho em hỏi là hàng WT như bác nói dùng ổn không ạ;)

salenguyenduong

dạ cho em hỏi là hàng WT như bác nói dùng ổn không ạ;)

70% anh em trên HDVN là xài WD bạn àh. Chất lượng cũng tốt, tuy nhiên HDD cũng chỉ là mặt hàng điện tử, độ rủi ro vẫn có.

Jedi Knight

Well-Known Member

Đang xài con Seagate Backup Plus cũng ổn, có cái dock tháo ra cũng tiện xài cho ổ cứng khác.

songthan29

Member
Ðề: Re: [Hỏi đáp\Cần trợ giúp gấp] Mua HDD WESTERN DIGITAL MY BOOK 4 TB USB 3.0 ở đâu tại TPHCM ?

Dùn ổ 4Tb mà đang yên nó die thì akay lắm bác ạ.em cứ làm 1 phát một ;)
Dữ liệu quan trọng thì nên backup thường xuyên còn phim ảnh thì có thể copy lại được ổ cứng cũng ko dễ chết thế đâu bác, có tỉ lệ nhất định thôi

Master

Active Member

4TB MyBook hàng về đông như quân Nguyên :D

salenguyenduong

Nguyễn Dương đang có HITACHI 4TB TOURO DESK thôi, pác cần thì ghé

Bên trên