[Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digital (WD) tại Việt Nam

meocon

Well-Known Member
Ðề: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

Western Digital My Passport Disassembly : dòng này lạ quá

ShoK06

Member
Ðề: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

Disassembly là mổ bụng đó mấy bác <:p

v_t

Member

Bảo hành ổ 3tb gắn ngoài 2 tuần rồi chưa có, ko hiểu làm ăn thế nào nữa

salenguyenduong

Bảo hành ổ 3tb gắn ngoài 2 tuần rồi chưa có, ko hiểu làm ăn thế nào nữa

Mình bh 3 ổ 3T đến nay cũng gần 2 tuần chưa có, chiều nay mới có, hàng BH WD đưa từ nước ngoài về nên pác nào gửi bh đúng lúc hết hàng thì phải chờ 10 - 15 ngày giống mình thôi.

v_t

Member

Mình bh 3 ổ 3T đến nay cũng gần 2 tuần chưa có, chiều nay mới có, hàng BH WD đưa từ nước ngoài về nên pác nào gửi bh đúng lúc hết hàng thì phải chờ 10 - 15 ngày giống mình thôi.

chết phát 3 ổ cơ hả bác, của bác chắc gắn trong, họ báo sáng nay có hàng rồi, chiều em đi lấy. lấy ổ nhưng vẫn ko vui được vì dữ liệu nhạc nhẽo tích cóp mấy năm đi hết rồi, giờ ko biết kiếm đâu đây

meocon

Well-Known Member

1 lúc đi 3 ổ à ? hệ thống bác kinh quá , vậy sao backup dc .

salenguyenduong

chết phát 3 ổ cơ hả bác, của bác chắc gắn trong, họ báo sáng nay có hàng rồi, chiều em đi lấy. lấy ổ nhưng vẫn ko vui được vì dữ liệu nhạc nhẽo tích cóp mấy năm đi hết rồi, giờ ko biết kiếm đâu đây

1 lúc đi 3 ổ à ? hệ thống bác kinh quá , vậy sao backup dc .

Không, ổ của khách, 3 ổ gắn trong luôn, họ cũng báo chiều nay có, mới đi lấy về trả cho khách .

Monday

Member

Mới bảo hành ổ 500g mypassport, nhưng sn trước bh check vẫn ok
bh ổ mới về check sn không có thời gian bh nữa

vậy sau này lỗi có được bh không?

thanks.

salenguyenduong

Mới bảo hành ổ 500g mypassport, nhưng sn trước bh check vẫn ok
bh ổ mới về check sn không có thời gian bh nữa

vậy sau này lỗi có được bh không?

thanks.

ổ BH mới lấy về, khi Check nó sẽ hiển thị out of wanrranty, sau 1 tháng thời gian bh sẽ được cập nhập lại như ổ cũ.

rukia

Tớ mới mua 1 cái 2T Green tem Minh Thông, mà sao check warranty thì báo là Out of Region nhỉ, tại vì thấy trên site của WD có để MT cũng là NPP chính thức tại VN mà?

salenguyenduong

Tớ mới mua 1 cái 2T Green tem Minh Thông, mà sao check warranty thì báo là Out of Region nhỉ, tại vì thấy trên site của WD có để MT cũng là NPP chính thức tại VN mà?

Hàng nhãn xanh hay nhãn trắng, đen. Nếu nhãn trắng đen thì bạn mua phải hàng mới trả bảo hành rồi. Các hàng mới trả bảo hành thì khi check SN đều ko được .

VThanhgtvt

Well-Known Member

Bác vùng là VN thì ra thế ah? Thế thì ra đổi lại thôi!

hd_lcdsony

Well-Known Member

WD 9 Đặng Thị Nhu, Q.1 có bảo hành ngày CN ko mấy bạn?

zxcduc

Member

Cho em hỏi WD có bảo hành ổ cứng bị bad không vậy?

hd_lcdsony

Well-Known Member

Hôm qua đi BH ổ WD 1,5TB nhưng bị mất miếng dán seri mặt trước ổ cứng nhưng nó ko chịu BH. Nó nói "Tuy số seri mặt trên ổ cứng còn, nhưng miếng dán seri mặt trước bị mất thì không BH dc". Bực quá e đem qua TNS bảo hành do còn hạn BH của con tem! ^_^

salenguyenduong

Hôm qua đi BH ổ WD 1,5TB nhưng bị mất miếng dán seri mặt trước ổ cứng nhưng nó ko chịu BH. Nó nói "Tuy số seri mặt trên ổ cứng còn, nhưng miếng dán seri mặt trước bị mất thì không BH dc". Bực quá e đem qua TNS bảo hành do còn hạn BH của con tem! ^_^

Cũng khó à, TNS cũng mang qua hãng WD bh, WD kêu ko BH đc họ cũng trả lại à

Bên trên