[Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digital (WD) tại Việt Nam

Tarius

Ðề: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

Mấy bác cho em hỏi, Em đang tính mua WD 2TB AV-GP (WD20EURX) giá 2.630.000 tại Ổ cứng gắn trong Western | HDD WD gắn ngoài | Phụ kiện ổ cứng WD chính hãng mà sao thấy nhiều cửa hàng bán rẻ hơn giá của hãng nhiều thế nhỉ?

Ví dụ: cửa hàng Nguyễn Dương Nguyễn Dương | Thế giới HDD - HD Player - Audio bán

WD 2TB AV-GP 20EURS : 2.150.000 VNĐ (giá hãng 2.630.000)

WD 3TB AV-GP 30EURS : 2.900.000 VNĐ (giá hãng 3.650.000)

HDD WD 2TB Caviar Black WD2002FAEX SATA3 : 2.850.000 VNĐ (giá hãng 3.480.000)

WD RE4 ENTERPRISE 2TB WD2003FYYS : 2.950.000 VNĐ

Những cửa hàng giá rẻ như vậy liệu có phải hàng chính hãng, được bảo hành đầy đủ không mấy bác? em thấy nếu cũng là hàng chính hãng, bảo hành đầy đủ thì lấy ở ngoài có lợi hơn nhiều??? :)

VThanhgtvt

Well-Known Member
Ðề: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

Check bh hàng WD thấy 2y là ok mà b... Rẻ tốt quá mà b?

salenguyenduong

Hàng bên mình đều là hàng xách tay bác nhé, nhưng do chuyển vùng bh về VN rồi nên bh như hàng chính hãng.
Tuy nhiên ko phải lúc nào cũng có hàng full hết các dòng pác nhé

Tarius

Hàng bên mình đều là hàng xách tay bác nhé, nhưng do chuyển vùng bh về VN rồi nên bh như hàng chính hãng.
Tuy nhiên ko phải lúc nào cũng có hàng full hết các dòng pác nhé

Vậy quan trọng là hàng mới 100%, thời gian bảo hành như của hãng và có vấn đề gì mang ra bảo hành tại hãng Trung tâm bảo hành và chính sách bảo hành ổ cứng WESTERN. thì vẫn được bảo hành như mua hàng chính hãng phải không bác?? :) Nếu đúng như vậy mình qua bác mua cho rẻ :p

salenguyenduong

Vậy quan trọng là hàng mới 100%, thời gian bảo hành như của hãng và có vấn đề gì mang ra bảo hành tại hãng Trung tâm bảo hành và chính sách bảo hành ổ cứng WESTERN. thì vẫn được bảo hành như mua hàng chính hãng phải không bác?? :) Nếu đúng như vậy mình qua bác mua cho rẻ :p

Được bình thường bác, bác cứ tham khảo ý kiến anh em sẽ biết, chỉ cần check SN trên hệ thống wd vùng bh tại VN còn bh là bh được. Và chắc chắn hàng new, nguyên seal.

Tarius

Được bình thường bác, bác cứ tham khảo ý kiến anh em sẽ biết, chỉ cần check SN trên hệ thống wd vùng bh tại VN còn bh là bh được. Và chắc chắn hàng new, nguyên seal.

Tks bác, vậy có gì chiều mình ghé qua bác lấy 1 ổ. Có gì trước khi qua sẽ điện cho bác, bác là bác Tuấn phải không ah? :) Ah mà bên bác có thanh toán bằng thẻ tín dụng không vậy? :)

vothaivumhb

Active Member

Em có mua HDD WD Green 1TB còn thời hạn bảo hành. Do sơ ý nên khi tháo lắp làm gãy khe cắm data trên ổ cứng. Xin hỏi trường hợp này có thay khe cắm data được không hay phải thay nguyên bo mạch và nơi nào để thay?

Mong Anh (Chị) nào có kinh nghiệm chỉ giúp em. Xin chân thành cảm ơn.

salenguyenduong

Em có mua HDD WD Green 1TB còn thời hạn bảo hành. Do sơ ý nên khi tháo lắp làm gãy khe cắm data trên ổ cứng. Xin hỏi trường hợp này có thay khe cắm data được không hay phải thay nguyên bo mạch và nơi nào để thay?

Mong Anh (Chị) nào có kinh nghiệm chỉ giúp em. Xin chân thành cảm ơn.

Trước khi thay bạn chạy qua trung tâm BH của WD coi ng ta có hỗ trợ BH được không rồi hãy tính.

vothaivumhb

Active Member

Trước khi thay bạn chạy qua trung tâm BH của WD coi ng ta có hỗ trợ BH được không rồi hãy tính.

Em có gọi điện hỏi TTBH rồi nó bảo bỏ cái HDD đó đi, mua cái mới xài ... Hix một câu trả lời quá ư là vô trách nhiệm. Nếu trong HDD không chứa dữ liệu thì em cầu cứu TTBH làm gì?

dungngd

Mình có 1 cái ổ WD Green 1.5TB vừa mới chết, hàng xách tay hết hạn bảo hành từ cuối tháng 10 năm ngoái, giờ biết làm gì với nó cho hiệu quả nhất nhỉ? Liệu TTBH có thu mua xác cũ không nhỉ? Có ai có kinh nghiệm tư vấn giúp mình với.

meocon

Well-Known Member

Em có gọi điện hỏi TTBH rồi nó bảo bỏ cái HDD đó đi, mua cái mới xài ... Hix một câu trả lời quá ư là vô trách nhiệm. Nếu trong HDD không chứa dữ liệu thì em cầu cứu TTBH làm gì?

Bác lên gặp trực tiếp xem sao , chứ mình thấy anh bh dễ thươnmg mà

Mình có 1 cái ổ WD Green 1.5TB vừa mới chết, hàng xách tay hết hạn bảo hành từ cuối tháng 10 năm ngoái, giờ biết làm gì với nó cho hiệu quả nhất nhỉ? Liệu TTBH có thu mua xác cũ không nhỉ? Có ai có kinh nghiệm tư vấn giúp mình với.

Bác cứ lên mạng rao thế nào cũng có người mua

salenguyenduong

TTBH ko mua xác cũ bạn, bạn rao bán 50-100k là có người mua.

Tarius

Sao mấy dòng WD AV-GPWD Caviar RED hãng ghi bảo hành 3 năm mà sao Phong Vũ với Lê Phụng lại chỉ bảo hành 1 năm nhỉ? Vậy làm sao để mua được ổ nào có bảo hành 3 năm như của hãng?? chẳng lẽ nói cửa hàng mang ra từng cái để check SN thì chắc bị chửi chết =))

cpuv11

Member

Các bác cho em hỏi tí.Em co mua 1 hdd 2T bảo hành 3 năm của NGUYỄn DƯƠNG luc mua năm 2011 đến nay vừa bị chết tháng 1 còn bảo hành đến tháng 4.nhưng khi đem bảo hành đã hơn 2 tháng rùi sao vẫn chưa được.không biết hãng quy định giữ bao lâu mới bảo hành cho khách vậy các bác.

cpuv11

Member

sao không ai tư vấn giúp em với.các bác NGUYENDUONG ơi tư vấn cho em biết với .Chứ như vậy không biết sao nữa .đúng ra hdd của em còn bảo hành đươc hơn 3 tháng nhưng bị giam hết hơn 2 tháng rùi.

VThanhgtvt

Well-Known Member

sao không ai tư vấn giúp em với.các bác NGUYENDUONG ơi tư vấn cho em biết với .Chứ như vậy không biết sao nữa .đúng ra hdd của em còn bảo hành đươc hơn 3 tháng nhưng bị giam hết hơn 2 tháng rùi.

Gọi trực tiếp cho Mr Lịch coi sao b ơi?

salenguyenduong

Sao mấy dòng WD AV-GPWD Caviar RED hãng ghi bảo hành 3 năm mà sao Phong Vũ với Lê Phụng lại chỉ bảo hành 1 năm nhỉ? Vậy làm sao để mua được ổ nào có bảo hành 3 năm như của hãng?? chẳng lẽ nói cửa hàng mang ra từng cái để check SN thì chắc bị chửi chết =))
Chắc họ chỉ bh trách nhiệm 1 năm thôi bạn, nếu check đúng hàng chính hãng thì mua
Srry bác, nay kẹt quá nên ko vào 4rum. Trên phiếu bh có số điện thoại bên BH, anh call giúp mình 1 tiếng.

cpuv11

Member

Em cám ơn bác để có gì em lên hỏi xem sao.

Mua ổ MyBook bên Mỹ có được BH ở VN không các bác nhỉ?

Bên trên