[Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digital (WD) tại Việt Nam

gahdvn

Ðề: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digital (WD) tại Việt Nam

nói chung là hàng chính hãng cho lành

thanhyk

Well-Known Member

Chuyển vùng bảo hành về VN phải có invoice mua hàng mới đề nghị bên bảo hành VN hỗ trợ được. Vừa rồi em có con wd red 3tb check bảo hành tháng 8/2015, đem ra 9 Đặng Thị Nhu, nhân viên nói đây là hàng chuyển vùng bảo hành về VN, hiện nay đã có chính sách không bảo hành cho hàng chuyển vùng, trừ một số trường hợp được hàng wd đồng ý và phải có invoice mua hàng mới được. Khổ cái em có giữ cái invoice nào đâu vì trước mua của bác nào đó...

gahdvn

Chuyển vùng bảo hành về VN phải có invoice mua hàng mới đề nghị bên bảo hành VN hỗ trợ được. Vừa rồi em có con wd red 3tb check bảo hành tháng 8/2015, đem ra 9 Đặng Thị Nhu, nhân viên nói đây là hàng chuyển vùng bảo hành về VN, hiện nay đã có chính sách không bảo hành cho hàng chuyển vùng, trừ một số trường hợp được hàng wd đồng ý và phải có invoice mua hàng mới được. Khổ cái em có giữ cái invoice nào đâu vì trước mua của bác nào đó...

Trước cũng ham hàng xách tay, nhưng sau vụ BH chuyển vùng này nọ E chuyển qua sài hàng hãng cho lành.

rai123

Member

hđd của bác đã chuyển vùng bảo hành về vn chưa?nếu chuyển rồi thì contact bên wd xin bảo hành xem

thanhyk

Well-Known Member

hđd của bác đã chuyển vùng bảo hành về vn chưa?nếu chuyển rồi thì contact bên wd xin bảo hành xem

Em mới nhờ bác bán cho em bảo hành giúp, em nghĩ ổ red này đã chuyển vùng về VN lâu rồi vì lúc mua check tới 8/2015 (BH 3 năm). Chỉ biết TT bảo hành VN trả lời chính sách chỉ bảo hành khi có tem của nhà phân phối wd tại VN vì hàng nhập lậu nhiều quá (nghe cũng có lý), tuy nhiên nếu có invoice mua trước đây thì họ hướng dẫn cách làm, trường hợp hãng đồng ý cho BH tại VN thì TT mới BH (chắc làm giống bác hướng dẫn). Nói chung nếu vẫn chuyển vùng được thì ra quyết định từ chối BH như vừa qua đâu có ý nghĩa gì nữa. Mà giá ổ 3tb green trên western.com.vn cũng tốt quá 2.7 triệu đã có vat (rẻ hơn các cty đang bán như Tân Doanh chẳng hạn), tuy nhiên nhân viên BH bật mý nói: anh có mua wd green 3tb em lấy giúp cho...có 2.5 triệu à...he..he.

gahdvn

Em mới nhờ bác bán cho em bảo hành giúp, em nghĩ ổ red này đã chuyển vùng về VN lâu rồi vì lúc mua check tới 8/2015 (BH 3 năm). Chỉ biết TT bảo hành VN trả lời chính sách chỉ bảo hành khi có tem của nhà phân phối wd tại VN vì hàng nhập lậu nhiều quá (nghe cũng có lý), tuy nhiên nếu có invoice mua trước đây thì họ hướng dẫn cách làm, trường hợp hãng đồng ý cho BH tại VN thì TT mới BH (chắc làm giống bác hướng dẫn). Nói chung nếu vẫn chuyển vùng được thì ra quyết định từ chối BH như vừa qua đâu có ý nghĩa gì nữa. Mà giá ổ 3tb green trên western.com.vn cũng tốt quá 2.7 triệu đã có vat (rẻ hơn các cty đang bán như Tân Doanh chẳng hạn), tuy nhiên nhân viên BH bật mý nói: anh có mua wd green 3tb em lấy giúp cho...có 2.5 triệu à...he..he.

Có cả vụ này nữa sao bác.

thanhyk

Well-Known Member

Thì giả dụ giá bán lẻ là 2.7 triệu thì bán sỉ vài chục ổ cho cty bán lại tầm 2.5 triệu, chắc nhân viên BH có giá này hoặc có lẽ là ổ trả BH cũng nên...

dungde

Banned

ổ cứng mình bị bad rồi chắc mua mới quá!

VThanhgtvt

Well-Known Member
Ðề: Re: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digital (WD) tại Việt Nam

Có bác nào mua hàng bên Youtech.vn chưa? Cho em xin chút review, e định quất con WD My Passport ultra 1TB bên đó
http://www.hdvietnam.com/diendan/24...am/902937-o-cung-portable-toshiba-wd-1tb.html
https://www.nhattao.com/threads/chu...ltra-1tb-2tb-wd-slim-1tb-wd-500gb-to.3281009/

Hên xui thui b ah. Thấy ưng cái giá thì quất thui...

vihuynh_bg

E có wd my book 4t. Đi dán bóng k may bóc ra dán lại bị bong hỏng hết tem cửa hàng...vậy e hỏi ổ đó còn đc BH nếu lỗi ko?...check serial trên web thì vẫn còn BH...chỉ rách tem của cửa hàng phân phối Khang Việt hay jj đó...có cả phiếu Bh của Vcom

thanhyk

Well-Known Member

E có wd my book 4t. Đi dán bóng k may bóc ra dán lại bị bong hỏng hết tem cửa hàng...vậy e hỏi ổ đó còn đc BH nếu lỗi ko?...check serial trên web thì vẫn còn BH...chỉ rách tem của cửa hàng phân phối Khang Việt hay jj đó...có cả phiếu Bh của Vcom

Vụ rách tem bây giờ thì sao ha. Trước hàng xách chân cũng được bảo hành nên mua hdd chẳng cần có tem chỉ cần check còn bảo hành, còn giờ hãng đòi phải có tem của nhà phân phối chính thức mới bảo hành, hoặc hãng đồng ý bh khi scan invoice theo thủ tục mới được... Thì không biết giờ sao nhỉ...

vihuynh_bg

Quên k nói rõ là hàng mua ở VN :)

thanhyk

Well-Known Member

Em nghĩ được bác ạ, vì hàng nhập BH chính thức đều có số serial.

0916789145

Chuyện nhỏ bác, ko bh dc ở cty thôi, bh được ở hãng bình thường, bác cứ yên tâm. Mà sao đi dán bóng chi mất công vậy, hư cái là xong luôn.

em mới mua con WD My Passport Ultra về để lưu phim. em kết nối với cổng usb 3.0 của laptop samsung NPQX411l để chép phim trực tiếp từ lap sang ổ cứng mà ko dùng WD Smartware, tốc độ chép chỉ khoảng 50MB/s đến 70MB/s, trong khi xem các bài review trên internet thì nó đạt tới 118MB/s. Vậy là do ổ cứng của e hay do laptop e yếu zậy các bác?
Bác nào rành tư vần dùm e!
Cảm ơn....

khunglongbu

Well-Known Member
Ðề: Re: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digital (WD) tại Việt Nam

em mới mua con WD My Passport Ultra về để lưu phim. em kết nối với cổng usb 3.0 của laptop samsung NPQX411l để chép phim trực tiếp từ lap sang ổ cứng mà ko dùng WD Smartware, tốc độ chép chỉ khoảng 50MB/s đến 70MB/s, trong khi xem các bài review trên internet thì nó đạt tới 118MB/s. Vậy là do ổ cứng của e hay do laptop e yếu zậy các bác?
Cảm ơn....

Tốc độ đó ko tồi đâu, bạn phải nói rõ cấu hình máy của mình mới được.
Thường thường cũng từ 70M -> 1xx

chenzenvl

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digital (WD) tại Việt Nam

Cấu hình máy của em nè: Specs - Laptops NP-QX411I | Samsung PCs
Em chép 9GB nhạc lossless thì tốc độ còn 20-30MB/s, vậy có bị sao ko bác?

bro phải gắn vào PC mới đảm bảo tốc độ cao nhất vì USB của laptop thường ko đủ điện và hiếm khi đạt speed cao :)

tuanhuongtn

Active Member

Cảm ơn....
Bài review trên internet mà nó đạt tới 118MB/s đấy là họ thử nghiệm trong những cái điều kiện tốt nhất ( Tức là loại bỏ các yếu tố từ bên ngoài tác động vào ) nó cũng giống như kiểu đường thử tốc độ của các nhà sản suất xe oto. Để mà đạt được tốc độ max ( như là 118MB/s ) thì phụ thuộc rất nhiều vào chất lượng cổng giao tiếp mà mình định cắm vào ( Chất lượng linh kiện, phương thức truyền dẫn, chất lượng bo mạch của nhà sản xuất đó hỗ trợ max đường truyền là bao nhiêu......). Ví như có những card giao tiếp USB 3.0 loại chân cắm CNR or PCI.E có loại thì 400-500k or có loại giá đến cả triệu đồng luôn ( Cái gì nó cũng có cái giá của nó ) :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên