[Hỏi - Đáp]: Có HD Media Player nào Pass-through được DB TrueHD và DTS-HD ko các bác?

tophd

Member
Hi các bác,
Ko thấy HD MP nào hỗ trợ pass-through DB TrueHD và DTS-HD để receiver giải mã, đúng ko các bác? Vậy muốn nghe các âm thanh trên từ HDMP thì làm thế nào ạ?

Thanks cả nhà.

FULLHDVIETNAM

Ðề: Có HD Media Player nào Pass-through được DB TrueHD và DTS-HD ko các bác?

Hi các bác,
Ko thấy HD MP nào hỗ trợ pass-through DB TrueHD và DTS-HD để receiver giải mã, đúng ko các bác? Vậy muốn nghe các âm thanh trên từ HDMP thì làm thế nào ạ?

Thanks cả nhà.

Tất cả HD player chạy chip Sigma như Kaiboer K100,K200,K500, K009, Himedia HD100, HDX, Popcorn, Tvix 7010A
.... đều pass thr
ough được DB TrueHD và DTS HD để receiver giải mã . Bác cứ mua receiver hỗ trợ các chuẩn trên là nghe được ngay mà.

toannh

Tất cả HD player chạy chip Sigma như Kaiboer K100,K200,K500, K009, Himedia HD100, HDX, Popcorn, Tvix 7010A
.... đều pass thr
ough được DB TrueHD và DTS HD để receiver giải mã . Bác cứ mua receiver hỗ trợ các chuẩn trên là nghe được ngay mà.

Sau khi tìm hiểu nhiều loại (không muốn nói là quá nhiều loại HD Player, cái hay, dở cái nào cũng có cả, trước đến nay có khi chưa có loại thiết bị gì mà đa dạng như HD Player, rất khó lựa chọn, và lại ít thông tin trên mạng do hầu hết lắp ráp ở HQ hay VN, China!), mình QĐ mua xài HDX-1000 và thấy ok.

HDX-1000 chạy ngon TrueHD và DTS-HD MA. HDX mình chọn màu silver hình thức khá đẹp nữa, n/c xem.

Thêm một thông tin rất thú vị là chip Sigma là sản phẩm mang tên tự hào Việt Nam đấy. Công ty Sigma Design là của Mr.Tran một Việt kiều. Các bác cứ tin dùng hàng VN "người V dùng hàng V muh".

Chỉnh sửa lần cuối:

Có thể nói có rất nhiều loại HD play chơi dc định dạng HD audio. Nhưng quan trọng có nguồn FIM có định dạng HD audio ko .vì dung lượng lớn khoảng 40G 1 fim. Đã có giải pháp HD audio chỉ 10G 1 fim . găp TQN sẽ có

tdhvn

Active Member

Hi các bác,

Thanks cả nhà.
Có mấy loại hiện thị trường VN vẫn đang bán:
1) Tầm Cao tiền: TViX HD M-7000A, TViX HD M-6500A
2) Tầm Trung: NMT như: HDX-1000, Popcorn A110,...
3) Tầm thấp tiền: Chưa biết :) (anh em nào biết xin bổ xung)

toannh

Có mấy loại hiện thị trường VN vẫn đang bán:
1) Tầm Cao tiền: TViX HD M-7000A, TViX HD M-6500A
2) Tầm Trung: NMT như: HDX-1000, Popcorn A110,...
3) Tầm thấp tiền: Chưa biết :) (anh em nào biết xin bổ xung)

WD TV Live, nhưng chưa về VN. cái này nghe nói chỉ 100$ tại Mỹ!

trandzung

Ðề: [Hỏi - Đáp]: Có HD Media Player nào Pass-through được DB TrueHD và DTS-HD ko các bác?

Model mới 2010 : Popcorn C-200 , Dune BD Prime 3.0 , Dune HD Base 3.0

pavel

Member
Ðề: [Hỏi - Đáp]: Có HD Media Player nào Pass-through được DB TrueHD và DTS-HD ko các bác?

Popcorn C-200 mới ra chưa hoàn thiện kỷ thuật có nhiều lỗi và sự cố khi dùng .
Nên chờ một thời gian nửa ,bởi giá cả cũng không rẻ chút nào ,con này của Trung của 100%

vinagoh

Well-Known Member

Mấy cái Xtreamer mới ra có "kham" nổi vụ này không các bác???

duonglv

Well-Known Member

Các dòng máy dùng chip realtek vẫn còn vướng vấn đề bản quyền bác ạ, cho nên đến khi nào thỏa thuận xong là họ sẽ công bố chức năng này luôn, vì về phần kĩ thuật thì ok hết rồi.

.... đều pass thr

Chào cả nhà,
Mình có vấn đề thắc mắc về chất lượng âm thanh của HD Media Palyer. Khi kết nối với Receiver (mình đang dùng con Yamaha RX-V3000) thì receiver chỉ nhận được tính hiệu Prologic mà không phải là DTS của File Film HD. chất lượng âm thanh nghe tốt nhưng hiệu ứng surround lại rất kém gần như không cảm nhận được, mình đã test nhiều phim đều có tình trạng như trên. vấn đề là mình đang sử dụng qua Projector và kết nối với receiver qua cổng coaxial. Còn những vấn đề như Pass throught DB TrueHD hay DTS HD thực tình mình cũng chưa hiểu rõ lắm.

Rất mong nhận được sự chia sẽ và góp ý chung của anh em.

tdhvn

Active Member

Chào cả nhà,
Mình có vấn đề thắc mắc về chất lượng âm thanh của HD Media Palyer. Khi kết nối với Receiver (mình đang dùng con Yamaha RX-V3000) thì receiver chỉ nhận được tính hiệu Prologic mà không phải là DTS của File Film HD. chất lượng âm thanh nghe tốt nhưng hiệu ứng surround lại rất kém gần như không cảm nhận được, mình đã test nhiều phim đều có tình trạng như trên. vấn đề là mình đang sử dụng qua Projector và kết nối với receiver qua cổng coaxial. Còn những vấn đề như Pass throught DB TrueHD hay DTS HD thực tình mình cũng chưa hiểu rõ lắm.

Rất mong nhận được sự chia sẽ và góp ý chung của anh em.

Như vậy là phim của bạn có thể đường tiếng không phải là DTS rồi. Bác thử dùng nút 'info' trên remote để xem đường tiếng có phải DTS không?

Cảm ơn tdhvn, mình đã test rồi, các source đều là DTS cả. tuy nhiên sau khi ngâm cứu thì mình phát hiện là do mình chọn kênh Audio output bị sai. bây giờ thì mọi thứ ok. tuy nhiên sẽ ráng tậu một con receiver HDMI để trãi nghiệm sự khác biệt giữa coaxial và HDMI xem thế nào.

tophd

Member

.... đều pass thr

Cái Itab38HD nhà e cũng chạy chip Sigma mà lại ko pass-through được DB TrueHD và DTS-HD các bác ạ. Thế có chết ko chứ? E đã nâng cấp FW mới nhất 2.22, thì nó chỉ downmix ra 2 kênh thôi :(.

Nguồn thử TrueHD e torrent từ hdvnbits xuống.

FULLHDVIETNAM

Cái Itab38HD nhà e cũng chạy chip Sigma mà lại ko pass-through được DB TrueHD và DTS-HD các bác ạ. Thế có chết ko chứ? E đã nâng cấp FW mới nhất 2.22, thì nó chỉ downmix ra 2 kênh thôi :(.

Nếu bác cần qua em chep cho bác chục phim Bluray thử TRUEHD và DTS HD. Em không nghĩ là Itab38HD lại không thể pass through được, bác xem lại thử nhé.

tdhvn

Active Member

Có thể do Itab chạy chưa ngon .m2ts và chưa chạy BD (ISO và nguyên cấu trúc), nên chưa để ý đến vụ pass-through đó.

hunglef

Member

pass-through được DB TrueHD và DTS-HD đều do receiver AVR quyết định, các bác xem lại

Bên trên