Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MyGica/Geniatech và người dùng.

eolohd

Active Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MyGica/Geniatech và người dùng.

chào mấy anh, hiện tại em đang sử dụng Android box Mygica 1800E và hôm nay em mới có dàn âm thanh 5.1 nhưng em kết nối máy với dàn âm thanh qua cổng HDMI thì không ra tiếng.
Không biết là 1800E không hỗ trợ qua cổng HDMI hay là phải cắm qua cổng quang Optical thì mới được ạ. Có anh nào thử rồi giúp em với ạ, em cảm ơn trước :)

Mygica chết yểu ở VN :(, buồn cho 1 thương hiệu có phần cứng trâu bò.
1800E vẫn hỗ trợ HDMI bình thường, bạn vào Mbox setting (setting của box chứ ko phải của Android), chọn tab Advance, chọn Digital Audio (na ná thế, mình ko nhớ chính xác 100% câu), bỏ chọn Auto detection đi, xuống dòng dưới chọn HDMI-passthrough là ok.

meocon

Well-Known Member
Lúc trước bán ATV 1900 , khách gọi hỏi liên tục , công nhận mẫu này khó xài , nhiều app cài himedia bình thường mà cài vô đây ko tương thích

Các bác giúp e với, con ATV 1800e plus của e bị thụt cái chân nguồn vào trong (do cắm giắc nguồn hơi mạnh tay ạ). Giờ tìm cách tháo vỏ ra mà khó quá ạ.

Bên trên