[Hỏi - Đáp] Em muốn hỏi 2 vấn đề về HDM2

long8494

Member
Hôm qua em mới tậu đựơc 1 chú này về, sau một tối mày mò, có 2 vấn đề em gặp phải, rất mong các bác có chuyên môn tư vấn giúp em:
- Phát nhạc Mp3 : HDM2 của em chỉ có khả năng chạy một bài một, tức là e chỉ có thể nghe được 1 bài trong cả list dài của em, còn nếu em muốn nghe bài tiếp theo, em phải ấn stop, rồi ấn next, next... rồi ấn play. Khi đang nghe bài nào, em ấn next luôn thì cái hình dấu chấm than cứ hiện ra báo ko làm thế được.
- Ổ cứng gắn ngoài của em ( laọi dùng cho laptop) khi gắn vào HDM2 thì toàn bị báo là không kết nối được ( ổ 80G) em đã cắm lại thử vào laptop, desktop, nó vẫn hiện lên ầm ầm. Đã thử rất nhiều nhưng ko có kết quả.

Chắc là do em chưa biết làm chứ chẳng nhẽ chức năng nghe nhạc cua HDM2 lại nghèo nàn như em ta, thế thì tệ quá, còn cả vấn đề ổ cứng nữa chứ, thấy Sonca bảo loại M2 này có hỗ trợ cả ổ cứng gắn ngoài qua cổng USB mà. Rất mong nhận được sự giúp đỡ tư vấn của các bác.

HacLong

Member
Ðề: Em muốn hỏi 2 vấn đề về HDM2

Nhân tiện cho tôi hỏi 1 câu nữa là HDM1/HDM2 có downmix DTS không? Nghĩa phim có âm thanh DTS có thể nghe được qua cổng HDMI của LCD không, có xuất được ra cổng stereo không?

dino

Active Member

Hôm qua em mới tậu đựơc 1 chú này về, sau một tối mày mò, có 2 vấn đề em gặp phải, rất mong các bác có chuyên môn tư vấn giúp em:
- Phát nhạc Mp3 : HDM2 của em chỉ có khả năng chạy một bài một, tức là e chỉ có thể nghe được 1 bài trong cả list dài của em, còn nếu em muốn nghe bài tiếp theo, em phải ấn stop, rồi ấn next, next... rồi ấn play. Khi đang nghe bài nào, em ấn next luôn thì cái hình dấu chấm than cứ hiện ra báo ko làm thế được.
- Ổ cứng gắn ngoài của em ( laọi dùng cho laptop) khi gắn vào HDM2 thì toàn bị báo là không kết nối được ( ổ 80G) em đã cắm lại thử vào laptop, desktop, nó vẫn hiện lên ầm ầm. Đã thử rất nhiều nhưng ko có kết quả.

Chắc là do em chưa biết làm chứ chẳng nhẽ chức năng nghe nhạc cua HDM2 lại nghèo nàn như em ta, thế thì tệ quá, còn cả vấn đề ổ cứng nữa chứ, thấy Sonca bảo loại M2 này có hỗ trợ cả ổ cứng gắn ngoài qua cổng USB mà. Rất mong nhận được sự giúp đỡ tư vấn của các bác.

- nếu pác muốn play list dài thì nhấn vào play, đừng nhấn vào enter nó chỉ play 1 bài.
- ổ gắn ngoài nên format lại định dạng NTFS thử xem

Chỉnh sửa lần cuối:

hoangtuan_neu

Active Member

Nhân tiện cho tôi hỏi 1 câu nữa là HDM1/HDM2 có downmix DTS không? Nghĩa phim có âm thanh DTS có thể nghe được qua cổng HDMI của LCD không, có xuất được ra cổng stereo không?
Hiện nay thì HDM1/HDM2 chưa làm được điều đó bác ạ :(

tdhvn

Active Member

- nếu pác muốn play list dài thì nhấn vào play, đừng nhấn vào enter nó chỉ play 1 bài.
- ổ gắn ngoài nên format lại định dạng NTFS thử xem

Về HDD gắn ngoài, như mô tả của bác ấy là dùng HDD cho notebook. Nên khả năng chưa đủ nguồn cấp là phần nhiều.

long8494

Member

Cám ơn các bác đã góp ý, hôm nọ em mang đến tấn thành đã giải quyết được 99,9% vấn đề rùi, mặc dù muộn, nhưng mà họ rất nhiệt tình. Thank.
-------
Note : còn 0,1% vẫn chưa thấy tấn thành giải đáp, chắc bác gì đó quên mất rùi, bác hoangtuan_neu nhắc hộ em nhé.

Sales Sonca

Đã có firmware mới giải mã được DTS của hộp HDM1/HDM2 rồi nè bà con:
http://www.mediafire.com/?r1kzd1ymin4

Ngoài DTS downmix thì fixed thêm một số bugs như sau:

1. New NMT apps, 00-17-091014-15-POP-403

2. Fixed: TP-Link wifi dongle not working

3. Fixed: upnp link with parameter cannot recognise file type problem

4. Fixed: remote render pause photo then next will freeze

5. Added: upnp support for m4a, m4v, mp4, mp2v

6. Internet Radio link added in Web Services

7. Screensaver support during playback pause

8. non-JPEG rotation

9. Japanese subtitle support option

10. Remove "Audio *...: ***" message at start of video playback (e.g. TS)

11. Turkish codepage bug fix

12. workaround MP3 volume soft after ISO/IFO playback (QA#0487)

13. TFixed copy small file from NTFS cause system crash

14. Fixed HDD icon on Media Source page occasionally disappearing

15. Fixed MP3 volume soft after DVD playback.

16. Added Dolby Digital disclaimer at [Maintenance] page.

17. Fixed Missing HDD/USB device entries from [Media Source] page.

18. Prevent multiple [Media Source] page refresh during startup process.

19. Fixed blank info in network share edit page, also missing remove button.

20. Fixed blank page when browse network share from network share page

21. Fixed wording "Scan complete" appears at the top left corner after performing wifi scan.

22. Fixed VESA tv mode display either flickering or black screen.

23. Fixed Selecting AP "linksys28" will have the SSID wrongly changed to "linksys28P1"

24. Fixed UPnPAV server detection issue after changing new hostname or restarting server.

25. Fixed Playback of BD-ripped M2TS (eg. movie "Taken") causing system crash.

26. Fixed broken Kartina TV support.

27. Changed Japanese and Chinese (both simplified & traditional) translation of "Crop" under "Video Zoom" option in setup page.

28. Fixed volume automatically increased from "-15" to "-14" issue when playback the next item in a playlist.

29. Fixed refreshing server listing page shows corrupted page

30. Fixed vobsub crash when only idx file exist in the folder

31. Fixed vobsub load regardless of filename

32. Fixed vobsub positioning problem

33. Fixed twonkyserver photo slide show using low resolution

34. Added dynamic javascript loading

35. Known issue: multi-language vobsub not supported

36. IDX/SUB support added

37. Image cache issue fix

38. workaround DirecTV UPnP crash issue

39. Fixed ISO with single subtitle track cannot display (QA#0528)

Bên trên