[Hỏi - Đáp]: Up Firmware AC Playon mới nhất vào HD Pro

itman

Active Member
có bác nào biết Up Firmware AC Playon mới nhất vào HD Pro chỉ em nầy với !!!!

billtruc

Member
Ðề: Up Firmware AC Playon mới nhất vào HD Pro

có bác nào biết Up Firmware AC Playon mới nhất vào HD Pro chỉ em nầy với !!!!

hôm bữa mua con hdpro trên haloshop, về mở lên thấy họ up cho luôn gòy :D

chả biết có gì hay ho không nữa :-?

billtruc

Member
Ðề: Up Firmware AC Playon mới nhất vào HD Pro

HDPro khi tớ mua về nó chạy : Firmware_PV73100_v7.06.r2160 cái này của a.c ryan (beta)

up lên : 20091119-v7.1.2.3.r2404_YUANGU kết quả báo error

up lại : 20091008-v7.1.10.r1982_YUANGU kết quả xoá được logo tiếng Hoa, nhưng hok vô được, thấy cái logo rồi khởi động lại

cuối cùng phải xài lại link đầu, thì ok... :D

Hy vọng bác nào có cao kiến "ấy ấy" cái a.c ryan mới nhất thì hay biết mấy :))

billtruc

Member
Ðề: [Hỏi - Đáp]: Up Firmware AC Playon mới nhất vào HD Pro

dưới đây là các bước để "ấy ấy" :D cái fw a.c ryan, bác nào tiến hành nên suy nghĩ thật kỹ, hư máy tui hok chịu trách nhiệm à nha, với lại bác nào có ý định kinh doanh chuyện up này, nếu có mạo phạm, PM tui cái, tui sẽ gỡ bỏ nội dung bên dưới liền, ok quyết định vậy đi :))

To unlock ACRyan firmware:
Just uncompress install.img (TAR Archive) of Firmware r2388 and overwrite "install_a" with "install_a" from Firmware r1757. Compress new Firmware with TAR (make sure it is named "install.img"), install and enjoy.

Đầu tiên chuẩn bị 2 fw của ryan r1757 + r2388 (cái này mới nhất oỳ) + 7z (dùng win nén kiểu TAR)

Lấy 7z giải nén fw ra 2 thư mục khác nhau, thay file "install_a" vào fw mới, lấy 7z nén lại kiểu TAR, sau khi nén xong đổi tên file thành "install.img"

cách up: copy "install.img" mới làm xong vào usb, cắm vào hdpro, nhấn giữ power, mở nguồn, 30s sau sẽ tự động chuyển sang màn hình up, lúc này hãy buôn tay ra, đợi ...100% là xong :D

-------------------------

Ác 1 nỗi tui làm hoài hok có được, có lẽ khâu nén TAR bị sai ư, bác nào nhà có xài linux nén dùm tui nhé. Đâu vào đấy...30s....usb chớp chớp rồi...làm thinh :(( , up bằng menu cũng không được luôn.

itman

Active Member

co bac nao can pm minh nick Y! yeuvietnam_de minh send cho !!!!

billtruc

Member

bác yeuvietnam_de gởi cho tui cái file unlock rùi, cũng không up được, trong khi r2160 thì up vô tư.

trích "install_a" trong bản r2160 ra nhét vô r2388 cũng up không được...pó tay roài, hok lẽ phải dùng r2160 suốt đời sao ta :((

FULLHDVIETNAM

bác yeuvietnam_de gởi cho tui cái file unlock rùi, cũng không up được, trong khi r2160 thì up vô tư.

trích "install_a" trong bản r2160 ra nhét vô r2388 cũng up không được...pó tay roài, hok lẽ phải dùng r2160 suốt đời sao ta :((

Cám ơn bác đã chia sẽ . Em cũng làm thành công file unlock rồi bảng 2388 bác PM cho em cái nick yahoo em gửi cho bác. Đã up thành công vài máy.

HDPro1080

Thay "install_a" thì Flash được và qua được phần cảnh báo, nhưng trên mỗi máy nó còn chứa thông số của chip Encrypt, nếu thông số không tương thích thì không chạy được Firmware hãng khác.

FULLHDVIETNAM

Thay "install_a" thì Flash được và qua được phần cảnh báo, nhưng trên mỗi máy nó còn chứa thông số của chip Encrypt, nếu thông số không tương thích thì không chạy được Firmware hãng khác.

Em cài vào vài máy như Mede8er, và hai loại máy khác thấy cái nào cũng chạy cả chẳng nói gì hết . Con Mede8er giống y chang con HDPro nếu chạy được thì HDPro chắc phải chạy được chứ nhỉ.

billtruc

Member

Cám ơn bác đã chia sẽ . Em cũng làm thành công file unlock rồi bảng 2388 bác PM cho em cái nick yahoo em gửi cho bác. Đã up thành công vài máy.

nick Y! của mình đây: billtruc

phiền bác send cho mình cái file unlock mà bác đã chụp hình khi review nhé, mà sao biết "thông số của chip Encrypt" như bác đã nói :-/
bác làm 1 bài tutor cho mọi người luôn đi, chờ bác mãi mấy hôm nay :D

bobo2211

mình thử up cái r2160 vào Eaget M880 của mình thì cũngchạy được, nhưng cứ vào chỗ chỉnh về mạng là nó restart lại, ngoài ra phím điều khiển nó cũng bị tráo đổi vài fím với nhau, sau 1 hồi thử đành fải trở về firmware gốc =.=

billtruc

Member

mình thử up cái r2160 vào Eaget M880 của mình thì cũngchạy được, nhưng cứ vào chỗ chỉnh về mạng là nó restart lại, ngoài ra phím điều khiển nó cũng bị tráo đổi vài fím với nhau, sau 1 hồi thử đành fải trở về firmware gốc =.=

cái vụ restart tại do fw đó bác ơi, hdpro của e up tùm lum 1 hồi có cũng restart tương tự như bác nói, nhưng nút vẫn bình thường :D

e phải up lại fw mới của hdpro, mặc dù nó không chạy nhưng e nghĩ nó chuẩn lại cái đã , rồi e mới up lại r2160 thì mọi chuyện trở lại bình thường, kể cả bittorrent, samba đều cài được, start/stop bình thường.

billtruc

Member

sáng ra bác Fullhdvietnam, trưa ra Halo, chiều ghé Dnet...e có chút thành quả chia sẽ cùng các bác :D

Cách phân biết HDpro v1 và v2

Mở cái nắp ổ cứng phía dưới ra, tìm dãy số bên dưới, nếu
Ver2 là HDP911XXXX còn Ver1 là HDP910XX

Của e đúng là v2 mới đau, unlock cái ryan mãi chả có xài được :(

Sau khi cài xong fw mới nhất e có vài nhận xét:

- Nhìn chung nó không khác gì mấy so với r2160, chỉ khác cách sắp xếp
- Radio ổn, nhưng giao diện toàn tiếng Tàu
- KHÔNG có Youtube
- Remote kiểu Ryan nút chạy loạn xạ

chắc phải chờ fw mới !

ps: a.c Ryan ra fw lẹ lẹ dùm e nhờ ạ :D

Chỉnh sửa lần cuối:

Fw của HDPro không xài được hay sao mà cứ phải hack fw của ACRyan để cài vô con HDPro vậy các bác?:-??. Em cũng đang xài con HDPro chạy fw của AC Ryan, định up bản fw mới của HDPro không biết có up được ko vậy các bác?:-??(Dùng bản hack của AC chạy cũng ổn, nhưng em cảm thấy nó cứ "sao sao" ấy :()

kieu chinh

Tính tậu 1 co Hd Pro chỗ Tamnhinso và HDD 1tb, thấy pác Billtruc nói sắp có fw Tiếng việt và mình thì ở xa, mua qua EMS .không bít mình mua được con V1 hay V2 , lỡ trúng con V2 thì mệt đây
PS:pác Up fw Của AC vào con HDp của pác thành công em đón xe vô SG mua ngay.HI ..hi
Thèm quá rôi!
Pác ''Thỏa niềm đam mê" đâu rồi nhỉ, cho tí ý kiến nào!

billtruc

Member

Tính tậu 1 co Hd Pro chỗ Tamnhinso và HDD 1tb, thấy pác Billtruc nói sắp có fw Tiếng việt và mình thì ở xa, mua qua EMS .không bít mình mua được con V1 hay V2 , lỡ trúng con V2 thì mệt đây
PS:pác Up fw Của AC vào con HDp của pác thành công em đón xe vô SG mua ngay.HI ..hi
Thèm quá rôi!
Pác ''Thỏa niềm đam mê" đâu rồi nhỉ, cho tí ý kiến nào!

Fw tiếng Việt bác cũng đừng kỳ vọng quá, thế nào cũng sai chính tả, hoặc font chữ từa lưa hột dưa :D

muốn xài tiếng Việt bác "ngâm cứu" con Dnet-H6800, theo e nghĩ nó cũng như HDP thôi, duy chỉ khác công ty, con này e được biết là VN hợp tác với TQ mới có fw Việt.

(mượn bác halo cái hình nhé)

gacon_vn

Active Member

Em xin phép lôi cái Topic này lên.

Cái HDPro từ hồi mua về nó vẫn chạy cái AC Ryan r2160
Em up nó lên mấy cái fw của HDPro đều ko dc, lạ nhỉ. Ko lẽ HDPro lại ko chạy với fw của HDPro :(
Bác nào update fw mới nhất của ACR (có giao diện tiếng Việt) hoặc HDPro_s thì support giùm em với.

billtruc

Member

Em xin phép lôi cái Topic này lên.

Cái HDPro từ hồi mua về nó vẫn chạy cái AC Ryan r2160
Em up nó lên mấy cái fw của HDPro đều ko dc, lạ nhỉ. Ko lẽ HDPro lại ko chạy với fw của HDPro :(
Bác nào update fw mới nhất của ACR (có giao diện tiếng Việt) hoặc HDPro_s thì support giùm em với.

bác xem bài cuối nó cũng nói hem biết có đúng kô nữa :-w

còn cái này trên web chính của nó, bác thử chưa vậy ?

20100107-v7.2.3.r2963_YUANGU
1. Change the Internet Radio into English version
2. Add more Test Encording
3. Add time display function
4. Add more function to net-work
5. Add more selection to Digital Output

Bên trên