[Hỏi] EURO năm nay có phát HD k?

ninoninaxx

Well-Known Member
Ðề: [Hỏi] EURO năm nay có phát HD k?

muốn xem HD thì phải trả tiền lệ phí. ko có cái gì là cho ko biếu ko cả

trangn

Bài viết này trên ZingNew thật ra chỉ là bài PR khéo cho SCTV thôi mà. Chưa đài nào dám nói là họ có bản quyền cả giải hay những trận hay cả. Độc quyền và bản quyền khác nhau nhiều mà

Theo thông tin bạn tôi làm trong Đài cho biết thì bản quyền EURO thuộc về VTV nên 2 người "con đẻ" là VCTV, SCTV và "con nuôi" là K+ đều được hưởng cả không ai độc quyển hết. VTC thì không biết đã thương lượng để mua lại với VTV như thế nào thôi. VCTV phát HD trên kênh BongdaTV dùng đầu HD VCTV thì sẽ xem được HD

ngohauvp

Ðề: [Hỏi] ERURO năm nay có phát HD k?

Mình cũng đang hóng vụ này mà chưa thấy đài nào thông báo vụ phát HD. VTV thì không hi vọng gì lắm vì hiện tại VTV vẫn chưa có kênh HD tự sản xuất, Bóng đá TV và Thể thao TV rõ ràng là nó có nguồn HD để phát thế mà vẫn phát SD rồi upscale lên
VCTV sẽ tiếp sóng các trận đấu tại Euro này có tín hiệu HD đấy các bác ạ.Thế nên cả nhà mình cứ yên tâm là sẽ được xem Euro có HD nhé.

jusechinh

Member

vtc tuyên bố ở đâu vậy bạn. Mình tìm hoài mà chả thấy, ở nhà đang dùng hàng của VTC nên cũng mong nó có!

MỚi gọi diện hỏi mấy cụ VTC . VTCHD phát tất cả các trận trên HD . Cả nhà đã mua VTCHD mua trà Thái Nguyên về uống mà thức cùng euro nào . Hoan hô VTC

leech

Member

VCTV sẽ tiếp sóng các trận đấu tại Euro này có tín hiệu HD đấy các bác ạ.Thế nên cả nhà mình cứ yên tâm là sẽ được xem Euro có HD nhé.

xem cả tối hôm qua mà chăng thấy bongda tv nó giới thiệu sẽ phát HD gì cả, hay chỉ giới thiệu trên đầu thu HD thôi bác

victim02

Member

Theo như bạn trangn thì đag QC EURO HD trên VCTV HD thôi

trung750

Member

Năm nay nhờ mua bản quyền với giá rất cao,VTV đã ra sức bảo vệ và hạn chế khá nhiều những thông tin hay những gì liên quan đến Euro 2012 nên năm nay không sôi động như mọi năm.haizzza VTV ---> VTV+ hợp lý hơn. :-q

chắc là ko có đâu, hôm qua đi ở đường thấy cái băng rôn của bọn mytv rồi, ko đả động gì đến HD hết, chỉ nói là xem uero với giá từ 700k. Nếu mà có HD thì có mà sốn lên rồi!

Nó thông báo trên màn hình rồi còn gì. Xem EURO 2012 trên VTV3 và VTV2. Các pác chờ mong gì nữa. Chắc phải lắp VTC HD thôi.
Ai xem EURO bằng SD phí cái tivi full HD 40.

mmtoi2011

Member

VTC có bản quyền truyền hình Euro 2012

TT - Ngày 23-5, tin từ Đài truyền hình kỹ thuật số VTC cho biết đơn vị này đã đạt được thỏa thuận với Đài truyền hình Việt Nam - VTV (đơn vị được cấp quyền phân phối tín hiệu Euro 2012 tại VN) về việc chia sẻ phát sóng VCK Euro 2012.

Ông Vũ Quang Huy, phó giám đốc VTC, cho biết đi liền với việc tường thuật 31 trận đấu, VTC có nhiều chương trình đồng hành với Euro trên các kênh sóng của VTC.

Hai đoàn phóng viên của VTC cũng sẽ được cử đến Ba Lan và Ukraine để ghi nhận những hình ảnh nóng về VCK Euro 2012.

rúa là ngon rồi. Chỉ cần VTC có HD là gần như nhiều người sẽ dc xem HD !

demon_bn

Member

thế là ngon rồi...100k/1 tháng.... HBOHD, STMVHD, VTCHD1,2,3.....EURO2012 HD....quá đủ cho ng dân VN ta....:))

contrsirong

Em cần nhượng đầu k+HD gần như mới, bh đến tháng 9, mua bán tại nhà. trọn bộ đầu k+HD và 4 tháng thuê bao là 3tr6 ai có nhu cầu alo em 0946388596.

hoangtq

Well-Known Member

Chắc phải mua cái VTC HD để xem thôi, đang dùng NetTV của vịteo, mấy kênh HD của VTC nó cắt hết từ lâu rồi, bực mình quá .....8-X

Chắc phải mua cái VTC HD để xem thôi, đang dùng NetTV của vịteo, mấy kênh HD của VTC nó cắt hết từ lâu rồi, bực mình quá .....8-X

Bạn có dùng NetTV thì cũng ko có kênh VTC3-HD, chủ yếu chiếu trên kênh này, chi khi nao trùng trận đấu mới chuyển qua HD1

hoangtq

Well-Known Member

Bạn có dùng NetTV thì cũng ko có kênh VTC3-HD, chủ yếu chiếu trên kênh này, chi khi nao trùng trận đấu mới chuyển qua HD1

Đúng rồi bác, dưng mà mấy kênh HD1, HD2, HD3 tụi vịt teo nó cũng cắt từ lâu rồi, có xem đc đâu.

Bác có kinh nghiệm xài VTC-HD cho em hỏi bây giờ mua thì nên lấy đầu thu số nào theo các số từ VTC HD 01 -> 05 ? Nhìn trên web thì thấy rổ giá như nhau nên chả hiểu khác nhau cái gì, thanks bác.

Đúng rồi bác, dưng mà mấy kênh HD1, HD2, HD3 tụi vịt teo nó cũng cắt từ lâu rồi, có xem đc đâu.

Bác có kinh nghiệm xài VTC-HD cho em hỏi bây giờ mua thì nên lấy đầu thu số nào theo các số từ VTC HD 01 -> 05 ? Nhìn trên web thì thấy rổ giá như nhau nên chả hiểu khác nhau cái gì, thanks bác.

Mình ko dùng VTC qua vệ tinh nên ko rành lắm về các loại đầu thu của VTC. Nhưng đang sử dụng IPTV của VTC hợp tác với VNPT có đầy đủ các kênh HD của VTC đó bác. Thấy giá cước cũng khá mềm ~65K/tháng

Bên trên