Hỏi gì đáp nấy

HHN

Active Member
Ðề: Hỏi gì đáp nấy

Cái này lại đợi chuyên gia HHN vào giải đáp thôi.
Sao bác cứ lôi em vào thế nhể :D

Tiếp tục với hỏi gì đáp nấy (lại hỏi về mua bán lặt vặt như thường lệ thôi). Mình muốn mua cái va li da, có tay kéo, dáng hình chữ nhật nằm, size đi máy bay (cỡ tầm DxRxC 200x500x300). Các loại hình chữ nhật đứng, hay loại vỏ cứng, balo thì có rồi, nhưng gần đây thấy mọi người đi dùng cái loại này tiện hơn.
Nơi mua ở HP là tiện nhất, nếu không thì HN cũng được.

Cái này thì bác vào ParkSon mà mua, đủ kích cỡ, rẻ thì vào BigC, không thì ra Cầu Đất, ra cầu đất thì nhớ mặc cả nhé bác :D ở đó cũng có nhìu loại đẹp phết nhưng hét giá thì thôi rồi ngang với ParkSon.
Em cũng có mấy cái cũng nhiều kích thước để đi máy bay :d mà cũng nhiều loại từ vải đến da, và cuối cùng thì vẫn thích vải hơn ạ, như là loại vải vinylon hay là canvas ấy, vì da khi lên máy bay mấy em ấy ấn với đạp mà xót hết cả lòng cho cái túi của mềnh :(
P/S: Kinh nghiệm cho mí bác hay đi máy bay là không nên để đồ có giá trị trong hành lý ký gửi, và nên dùng loại vali mà có khoá chết một điểm, tức là cái khoá nó dính trên vali ấy, chứ cái loại khoá rời, mà khoá 2 cái tai khoá kéo vào nhau ấy thì mấy chú .... không cần chìa vẫn mở được vali của bác như thường, mà không cần mở khoá đâu nhé :D hoặc ở sân bay có dịch vụ đóng đồ bằng cái cuộn nylon đó cho chắc chắn và yên tâm. Ý kiến chủ quan của cá nhân thôi, chứ em cũng chả bay nhiều như mấy bác doanh nhân đâu ợ :D

tiendat

Active Member

Cảm ơn anh em.
Size chữ nhật ngang thì không thông dụng, nhưng thường thì mình toàn gặp mấy bác chuyên nghiệp dùng, và thấy may cẩn thận và chất lượng hơn. BigC không có loại da, Parkson có Samsonite nhưng thường thì là vỏ cứng hoặc bạt, chưa xem kỹ xem có loại bằng da không. Cầu Đất thì mình nghĩ k có, nhưng cửa hàng Kangnai đầu Nguyễn Đức Cảnh thì chưa vào, có thể có.
Tiện thể về thể loại này, hỏi các bác xem cặp xách tay bằng da đẹp thì Vietnam mình có thương hiệu nào không? đã search thử thôi thì thấy Chiton có làm đồ túi xách da, nhưng không làm cặp táp. Các cặp táp thời trang một tí thì thấy ở VN có bán Valentino Creation -> Giovanni ->... -> Mont Blanc. Nhưng nếu có của VN thì ủng hộ thôi, cho nó rẻ.

vohaidong

Active Member

Cảm ơn anh em.
Size chữ nhật ngang thì không thông dụng, nhưng thường thì mình toàn gặp mấy bác chuyên nghiệp dùng, và thấy may cẩn thận và chất lượng hơn. BigC không có loại da, Parkson có Samsonite nhưng thường thì là vỏ cứng hoặc bạt, chưa xem kỹ xem có loại bằng da không. Cầu Đất thì mình nghĩ k có, nhưng cửa hàng Kangnai đầu Nguyễn Đức Cảnh thì chưa vào, có thể có.
Tiện thể về thể loại này, hỏi các bác xem cặp xách tay bằng da đẹp thì Vietnam mình có thương hiệu nào không? đã search thử thôi thì thấy Chiton có làm đồ túi xách da, nhưng không làm cặp táp. Các cặp táp thời trang một tí thì thấy ở VN có bán Valentino Creation -> Giovanni ->... -> Mont Blanc. Nhưng nếu có của VN thì ủng hộ thôi, cho nó rẻ.

Em thấy ở Parkson có đủ cả thì phải mỗi tội hơi chát tý. Nếu Bác thanh toán bằng nguồn ngân sách thì cứ phang đi. Tiền nào của đấy

HHN

Active Member

Em thấy ở Parkson có đủ cả thì phải mỗi tội hơi chát tý. Nếu Bác thanh toán bằng nguồn ngân sách thì cứ phang đi. Tiền nào của đấy
Chuẩn đới cụ ạ :))
@Tiendat
Trên ParkSon có sơ sơ những hãng như:
American Tourister; Samsonite; Vangent; Elle; Delsay.... không biết còn thằng nào nữa không :D hình như là cả Giovani nữa thì phải, bác vào đó tìm lại coi, vải, da đủ cả mà

phucbeo

Mua cái bree ở shop son balo ấy, Việt Nam chất lượng cao, trông khá xịn và tiện dụng. Da màu nâu chữ vàng
Hôm nọ vứa mua 3 chiếc cho nó đồng bộ:
- Túi xách tay or đeo vai để được máy tính , 2 bộ quần áo và các thứ linh tinh xạc pin, máy ảnh... : 1,3 tỷ
- Va ly bánh xe kéo cỡ xách tay lên máy bay: : 2,1 tỷ
- Cặp đeo or xách tay cỡ nhỏ để máy tính và ít tài liệu đi làm việc : 1,1 tỷ
Chơi thêm đôi giầy nâu mõm dài với cái kính trắng nữa, thỉnh thoảng lại đưa tay lên ngắm con đông hồ xịn nữa thì cứ gọi là... trông như trí thức.
Bây giờ sân bay họ lịch sự lắm, hành lý gửi bao giờ nhân viên check in cũng dặn không để đồ quí giá. Hôn nọ hỏi nó đò quý có mỗi thằng soi hành lý biết thôi vậy thằng nào móc mất thì nó không nói. Chót nhận lời mang cho ông bạn con vịt quay hay sao ấy về HP, mang theo hành lý xách tay nó cứ bắt gửi, bảo nó đây là đồ quý nhất của tao đấy mãi nó mới ưng.
Phương án rẻ hơn thì đến nhà tôi thân tặng 1 cái va ly kéo, hàng hiện còn 05 cái đủ loại kích thước và xuất xứ từ nhiều hãng danh tiếng của tìu.

dragonlee

Well-Known Member

Mua cái bree ở shop son balo ấy, Việt Nam chất lượng cao, trông khá xịn và tiện dụng. Da màu nâu chữ vàng
- Túi xách tay or đeo vai để được máy tính , 2 bộ quần áo và các thứ linh tinh xạc pin, máy ảnh... : 1,3 tỷ
Chơi thêm đôi giầy nâu mõm dài với cái kính trắng nữa, thỉnh thoảng lại đưa tay lên ngắm con đông hồ xịn nữa thì cứ gọi là... trông như trí thức.
Bây giờ sân bay họ lịch sự lắm, hành lý gửi bao giờ nhân viên check in cũng dặn không để đồ quí giá. Hôn nọ hỏi nó đò quý có mỗi thằng soi hành lý biết thôi vậy thằng nào móc mất thì nó không nói. Chót nhận lời mang cho ông bạn con vịt quay hay sao ấy về HP, mang theo hành lý xách tay nó cứ bắt gửi, bảo nó đây là đồ quý nhất của tao đấy mãi nó mới ưng.
Phương án rẻ hơn thì đến nhà tôi thân tặng 1 cái va ly kéo, hàng hiện còn 05 cái đủ loại kích thước và xuất xứ từ nhiều hãng danh tiếng của tìu.

Em vẫn chờ món quà của bác từng ngày bác ơi ~O)

tiendat

Active Member

Bây giờ sân bay họ lịch sự lắm, hành lý gửi bao giờ nhân viên check in cũng aidặn không để đồ quí giá. Hôn nọ hỏi nó đò quý có mácỗi thằng soi hành lý biết thôi vậy thằng nào móc mất thì nó không nói. Chót nhận lời mang cho ông bạn c.on vịt quay hay sao ấy về HP, mang theo hành lý xách tay nó cứ bắt g ửi, bảo nó đây là đồ quý nhất của tao thơ iđấy mãi nó mới ưng.

Cảm ơn bác, vừa mới qua SG nhưng thời gian ngắn quá không kịp gọi ai cả.
Bác cho biết luôn địa chỉ cái shop kia, còn quà tặng thì cảm ơn.

huongeghp

Ðề: TRUYỀN HÌNH HD NÀO Ở HẢI PHÒNG CHẤT LƯỢNG TỐT VÀ RẺ

Bác cũng là dân công nghệ mà lại trả lời thía này thì chít roài, ai nói là mỗi set top box chỉ cho 1 tivi, bác mua bộ chia HDMI rùi chi ra nhìu TV được mà :D ...... mỗi tội các TV khác nó cũng cùng một nội dung thôi :))

về nguyên tắc thì chia kiểu như bạn là được ... nhưng có điều chẳng ai làm như vậy cả.
Ở Hải Phòng thì hiện tại có cách này dùng HD vừa đã vừa rẻ nữa vì nó chưa khoá mã ở HP
Dùng gói HD - CEC của truyền hình cáp EG.
Chất lượng thì ok

huongeghp

Hiện tại ở Hải Phòng thì dùng hd - CEC của truyền hình cáp EG là rẻ nhất. Nội dung được, chất lượng ok

HHN

Active Member

về nguyên tắc thì chia kiểu như bạn là được ... nhưng có điều chẳng ai làm như vậy cả.
Ở Hải Phòng thì hiện tại có cách này dùng HD vừa đã vừa rẻ nữa vì nó chưa khoá mã ở HP
Dùng gói HD - CEC của truyền hình cáp EG.
Chất lượng thì ok

Hiện tại ở Hải Phòng thì dùng hd - CEC của truyền hình cáp EG là rẻ nhất. Nội dung được, chất lượng ok
Bác làm ở đấy thì đương nhiên bác nói SP ở đấy OK roài :-"

azumiii

Member

Em đang dùng còn dune duo khi xem 1080p hok vấn đề gì nhưng khi xem m2ts đến tầm giữa phim hay bị cà rựt rút hdd ra chuyển sang khay bên cạnh lại chiến dc tiếp , cái này do hdd có vấn để hay con dune em có vấn đề ợ . Đôi khi xem bờ nu ray hay bị điên lắm đặc biệt những phim có menu khi mở dc khi không . CÓ lần cầm lên nhà bác hiếp thì lại dc vác về nhà xem lại khi dc khi ko load menu nâu nắm .

dragonlee

Well-Known Member

Em đang dùng còn dune duo khi xem 1080p hok vấn đề gì nhưng khi xem m2ts đến tầm giữa phim hay bị cà rựt rút hdd ra chuyển sang khay bên cạnh lại chiến dc tiếp , cái này do hdd có vấn để hay con dune em có vấn đề ợ . Đôi khi xem bờ nu ray hay bị điên lắm đặc biệt những phim có menu khi mở dc khi không . CÓ lần cầm lên nhà bác hiếp thì lại dc vác về nhà xem lại khi dc khi ko load menu nâu nắm .

Cứ bảo chú Helpme chú ấy bán cho con Tizzbird mà chơi, đảm bảo ko có lỗi đó :D

chucuoihp

Member

1MB/s cũng gấp hơn 2 lần em bây giờ rồi , em cũng đang dùng gói Mega Easy 275k/1thang , mã kịch đường tầu là 470k/s , có khi là phải chiến quả này thôi . Cảm ơn bác nhiều nhé

M xài gói 3 trong 1 tháng trả tầm 350k tôc độ cũng chỉ được tầm 500kbs/s thôi. Bác nên tính toán kĩ :D

dragonlee

Well-Known Member
Ðề: Nhờ AE tư vấn mua HD Tivi!

Bác lên ngay Parkson bê con LG 42LW5700 đúng tầm tiền của bác mà lại xem được 3D thụ động.

Anh em cho hỏi hôm trước thấy có quảng cáo đầu DUNE 301 hay gì đó có chức năng xem IP TV. Mình muốn mua để kéo dây xem thay cho cái đầu của My TV thì có chạy được không? Vì mỗi lần muốn xem my tv trên gác lại phải tháo cái đầu MYTV cầm lên (không bao giờ xem 2 đầu MyTV một lúc cả)

Bên trên