Hỏi gì đáp nấy

tinhte

Well-Known Member
Re: TRUYỀN HÌNH HD NÀO Ở HẢI PHÒNG CHẤT LƯỢNG TỐT VÀ RẺ

Vừa gọi bên truyền hình cáp HD EG, họ nói đem đầu cũ, HĐ đến để đổi sang đầu mới.

vohaidong

Active Member

buihung

Administrator
Bác nào có máy quay phim chất lượng tốt thì cuối tháng cho em mượn 1 buổi nhé.

tohiepvn

Member
Ðề: Hỏi gì đáp nấy

Xe Honda Lead của em bình acquy bị yếu, em đến hãng hỏi giá là hơn 2triệu, xem trên trang chủ là 1.863.400 đồng.

Các bác cho em hỏi có phương án nào thay thế mà giá rẻ hơn không, giá bình acquy Air Blade trên trang chủ có 326.040 đồng thôi ạ

ThanhGiang0903

Mình đọc trên kênh thông báo là có 3 gói mới. Gói K+ là đắt nhất 150k/tháng. Mà ko biết gói này nó có bao gồm cả 12 kênh HD như gói t2 ko các bác nhỉ? Mà cái đầu CEC cũ ấy cứ mang đến Trần Hưng Đạo là đổi được ah?

tinhte

Well-Known Member

Đem đầu cũ đến số 18 THĐ tầng 4 để trả đầu cũ, viết giấy cam kết đổi sang đầu mới. Xong xuôi sẽ có người đem đầu mới đến lắp tận nhà.

Khuyên bác chỉ nên lắp gói HD (72 kênh SD + 12 kênh HD), gói K+ có tất cả gói HD kia + 2 kênh K+, K+NS, nhưng mịa nó chỉ là kênh SD thôi chứa không phải HD, mà tốn thêm 100k. Tiền đó rung đùi uống cafe còn hơn, thích bóng đá CN thì coi sopcast.

Điểm trừ nữa của kênh bóng đá HD và thể thao HD, fashion là toàn upscale thôi, đéo được HD đâu. Chán.

ThanhGiang0903

Đem đầu cũ đến số 18 THĐ tầng 4 để trả đầu cũ, viết giấy cam kết đổi sang đầu mới. Xong xuôi sẽ có người đem đầu mới đến lắp tận nhà.

Khuyên bác chỉ nên lắp gói HD (72 kênh SD + 12 kênh HD), gói K+ có tất cả gói HD kia + 2 kênh K+, K+NS, nhưng mịa nó chỉ là kênh SD thôi chứa không phải HD, mà tốn thêm 100k. Tiền đó rung đùi uống cafe còn hơn, thích bóng đá CN thì coi sopcast.

Điểm trừ nữa của kênh bóng đá HD và thể thao HD, fashion là toàn upscale thôi, đéo được HD đâu. Chán.
Thế là nó gần giống gói K+ của Cáp TW rồi bác ah. Hai kênh K+ cũng chỉ là SD thôi. Nhà e ko có cái đầu thu CEC cũ kia. Có nhà ông a dùng chán rồi định cho lại e. Bấy giờ e mang ra đổi và làm hợp đồng mới có được ko nhỉ? Hay nó lại bắt mua đầu mới ko biết.

tinhte

Well-Known Member

Không có đầu SEX cũ thì mua đầu mới tốn 2.2 tỷ nhé, cộng công lắp linh tinh nữa.

HHN

Active Member
Re: Ðề: Hỏi gì đáp nấy

Xe Honda Lead của em bình acquy bị yếu, em đến hãng hỏi giá là hơn 2triệu, xem trên trang chủ là 1.863.400 đồng.

Các bác cho em hỏi có phương án nào thay thế mà giá rẻ hơn không, giá bình acquy Air Blade trên trang chủ có 326.040 đồng thôi ạ

Có phương án nữa rẻ hơn đấy bác ạ, bác mang cái bình "ác quy" cũ của bác ra chỗ ngã tư "tia sáng" ở đấy có đội chuyên làm lại bình, bình xe máy của bác chắc làm lại thì chỉ mất mấy chục k thôi, vì ở đấy nó toàn làm bình to, mà bình to mới hết mấy trăm k.

ThanhGiang0903

Không có đầu SEX cũ thì mua đầu mới tốn 2.2 tỷ nhé, cộng công lắp linh tinh nữa.
Oke bác! Như vậy là e chỉ cần mang cái đầu CEC của ông a đến THĐ đổi đầu mới và làm hợp đồng với nó thôi là Oke bác nhỉ? Đỡ mất 2,2 củ.

ThanhGiang0903

Vì e sợ nó bắt mang cả hợp đồng cũ nữa mà trước nhà e ko lắp nên ko có.

dragonlee

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Hỏi gì đáp nấy

Có phương án nữa rẻ hơn đấy bác ạ, bác mang cái bình "ác quy" cũ của bác ra chỗ ngã tư "tia sáng" ở đấy có đội chuyên làm lại bình, bình xe máy của bác chắc làm lại thì chỉ mất mấy chục k thôi, vì ở đấy nó toàn làm bình to, mà bình to mới hết mấy trăm k.

Thế thì nó ko nhận làm bình bé đâu :D

tinhte

Well-Known Member

Tất nhiên phải đem theo cả hợp đồng cũ cho họ.

nmcgroup

Well-Known Member
Ðề: TRUYỀN HÌNH HD NÀO Ở HẢI PHÒNG CHẤT LƯỢNG TỐT VÀ RẺ

Món này là món gì đó bác :)

Em đang dùng cáp thường + Mytivi có cần nâng cấp thêm gì không ạ? :)

* Hôm rồi tính đi ăn thịt chó với mấy bác mà đá bóng về quên mất tiếc :)

ThanhGiang0903

Bực quá! E vừa ra 18 THĐ hỏi. Mang cả cái đầu cũ định ra đổi thì nó bắt truy thu tiền phí thuê bao của ông a e 13 tháng trước. Tính ra hơn 1 củ. Mà cái ấy ông a e bảo ko xem được từ đầu năm nay rồi. Các bác cho e hỏi cái HD cũ ấy bị mất tín hiệu từ bao giờ mà nó bảo mất từ tháng 7 nhỉ?
Mà cái gói K+ của nó chỉ bao gồm 2 kênh K+ thôi, ko có 12 kênh HD. Như vậy muốn xem được HD và bóng đá CN thì phải mua cả 2 gói một lúc là 200k/tháng.

tinhte

Well-Known Member

Mất tín hiệu từ tháng 7 bác ạ. Bác thích coi bóng CN thì cứ sopcast mà giã thôi. Cái khác không nói nhiều.

Bên trên