Hỏi gì đáp nấy

buihung

Administrator
Ðề: Hỏi gì đáp nấy

Cái này có thể là do bác cắm nhầm ở đâu đó thôi, giải thích trên này khó lắm, cái nyaf phải xem thực tế cơ, nhà bác ở đâu, xem có bác nào tiện thì ghé qua coi hộ thôi, chứ cứ post bài ở đây thì con lâu mới giải quyết được. :-B
Hắc nho ơi là Hắc nho, nhà bác ấy ở tận trời Tây cơ mà.

HHN

Active Member

Hắc nho ơi là Hắc nho, nhà bác ấy ở tận trời Tây cơ mà.

Vậy à em bít đâu :D
Thế thì đề nghị bác :
1. Mô tả chi tiết các loại thiết bị.
2. Chi tiết cách cắm dây/Jack VD: từ cái nào qua cái nào......
3. Chụp hình lên nữa thì tốt :-B
Chứ chỉ có nói không thì anh em khó bắt bệnh lắm.

cho em hỏi có chỗ nào bán chân 3,5-hoa sen xịn xịn không a? thank các bác

em kết nối từ chân SPIDF ra ngõ hoa sen có ra được âm thanh DTS không ạ? thank các bác

BAN CHAI NHO

BĐH HD Hải Phòng

em kết nối từ chân SPIDF ra ngõ hoa sen có ra được âm thanh DTS không ạ? thank các bác
Không được đâu em ơi ! Tín hiệu Digital chuyển qua đường SPIDF xuống Receiver bằng cáp Optical hay Coxial. Sau đó Receiver sẽ giải mã các tín hiệu này rồi phát ra loa. Tùy theo tín hiệu nguồn là DolbyDigital hay DTS em sẽ được nghe âm thanh tương ứng. Nếu theo cách kết nối của em thì chỉ nghe được Stereo thôi.

tiendat

Active Member

Muốn mua 1 đôi loa cây, hình thức được (khoe là chính), lại ghép vào con Receiver Pi nghe nhạc (tiết kiệm con receiver), kiếm đâu giờ các bác?

BAN CHAI NHO

BĐH HD Hải Phòng

Muốn mua 1 đôi loa cây, hình thức được (khoe là chính), lại ghép vào con Receiver Pi nghe nhạc (tiết kiệm con receiver), kiếm đâu giờ các bác?

Có ở tất cả các Cửa hàng bán Audio trên toàn quốc. Tùy túi tiền thí chủ thôi !!!

em chót mua con Receiver không có optical/coxialb-(
em thấy nhục dần rồi

giờ em mua card âm thanh rồi kết nối vào RC thì có nghe được DTS không ạ?

tiendat

Active Member

Hỏi các bác thêm chút nữa là ở HP thì mua cáp HDMI Monster ở đâu vậy nhỉ?

anbinhdo

Well-Known Member

Dạ cho Em hỏi tý có khi không phải ! Uống Bia có cần bỏ đá không vậy ? :-O

buihung

Administrator

Dạ cho Em hỏi tý có khi không phải ! Uống Bia có cần bỏ đá không vậy ? :-O
Miền Trung và miền Nam uống bia luôn luôn phải có đá vì thời tiết nóng nực. Ngoài này thì mùa hè cũng bỏ đá, còn mùa đông thì một số người chỉ cần để lạnh là được. Đợt vừa rồi em vào ĐN có học được cách uống của chú Tư Bốn - Phó VPTU là nâng ly bia, xoay tay một vòng là cạn ly luôn.

Bên trên