Hỏi gì ? - Đáp nấy !!

chet2lan

Banned
Ðề: Hỏi gì ? - Đáp nấy !!

Mấy bác cho em hỏi cái này tí ạh
Khởi động máy lên dùng ko sao lúc shutdown thì màn hình tắt nhưng cpu vẫn chạy nếu để vậy thì nó cũng chạy mút chỉ cần câu luôn @_@ phải rút nguồn ra mới tắt được
Em xài ram kit 6GB, trước nhận 6gb xài 6gb nhưng giờ máy cũng nhận đủ 6gb nhưng xài có 2gb mặc dù em cài win 64bit

Bác nào biết giúp em với, cảm ơn mấy bác nhiều :D
@@ Bác nên lấy bớt 4gb RAM ra ..tẹn cho mình :))

pantau

Active Member

Mấy bác cho em hỏi cái này tí ạh
Khởi động máy lên dùng ko sao lúc shutdown thì màn hình tắt nhưng cpu vẫn chạy nếu để vậy thì nó cũng chạy mút chỉ cần câu luôn @_@ phải rút nguồn ra mới tắt được
Em xài ram kit 6GB, trước nhận 6gb xài 6gb nhưng giờ máy cũng nhận đủ 6gb nhưng xài có 2gb mặc dù em cài win 64bit

Bác nào biết giúp em với, cảm ơn mấy bác nhiều :D
Restor trước thời điểm xung đột 1 ngày , tắt máy,tháo hết ram,chờ 30 min lắp ram lại (nhớ đảo mấy mấy cây ram)khởi động lại máy. Nếu không hết tính tiếp.

kdq2010

Well-Known Member

Restor trước thời điểm xung đột 1 ngày , tắt máy,tháo hết ram,chờ 30 min lắp ram lại (nhớ đảo mấy mấy cây ram)khởi động lại máy. Nếu không hết tính tiếp.

em ngại restore lại lắm, bác nào còn cách khả thi hơn ko

pantau

Active Member

tớ chỉ xài avira free mà có sao đâu :)) . Chắc anh này thuộc dạng TÒ MÒ =))

chet2lan

Banned

Xài đồ chùa thì rứa thôi chú ròm, qua anh cho 1 key 3 năm luôn (còn 768 ngày sử dụng)

Hi Bác Chung Đang Sim mình nà Chung Vô Diệm :)) - Bác có key Kaspersky cho tẹn hả ? cho người bà con cùng họ này ké với hăc hắc 3 năm đỡ ghê :))

iamkerry

Member

Cho em hỏi chút .
Tình hình là thấy họ đi chơi có camera chụp hình vui quá nên tò mò lên đây hỏi anh em mua dòng nào là dùng ngon - rẻ - bền . Thấy họ vậy nên cũng muốn đú theo . Hihihi . Anh em tư vấn giùm nha. Thanks

sissisdm

Member

Em tính làm con SHARP 40LE830, mà ở Đà Nẵng chả thấy ai bán, Mỗi bên Việt Tuấn để giá 19.950.000 vnd. Em thấy nó để giá còn cao hơn cả giá hãng đề nghị! Cũng tính làm chú SHARP 46LE820, mà bên Việt Tuấn cũng để cái giá 20.500.000vnd, nhưng em này phải đợi hàng 5 ngày mới có (em sợ hàng trưng bày ở đâu đó trên VN mình rồi nó lụm về đưa em thì bỏ bu).
Ai rành có thể chỉ dùm em chỗ mua được ko ạ? Em cảm ơn nhiều!

Nếu kẹt quá chắc em thấy em SS 40D6400. Mà giá em SS này ở Duy Khánh để giá 21.500.000 là chuẩn chưa các anh? hay có chỗ nào giá đẹp chút ko?

Chỉnh sửa lần cuối:

aac

Cho mình hỏi ở ĐN chỗ bán bán loa uy tín, chuyên nghiệp ko chặt chém vậy. Tính mua cái loa cắm PC nghe nhạc. Sau này nâng cấp lên Karaoke mà!

Tomykhoai

Active Member

Em tính làm con SHARP 40LE830, mà ở Đà Nẵng chả thấy ai bán, Mỗi bên Việt Tuấn để giá 19.950.000 vnd. Em thấy nó để giá còn cao hơn cả giá hãng đề nghị! Cũng tính làm chú SHARP 46LE820, mà bên Việt Tuấn cũng để cái giá 20.500.000vnd, nhưng em này phải đợi hàng 5 ngày mới có (em sợ hàng trưng bày ở đâu đó trên VN mình rồi nó lụm về đưa em thì bỏ bu).
Ai rành có thể chỉ dùm em chỗ mua được ko ạ? Em cảm ơn nhiều!

Nếu kẹt quá chắc em thấy em SS 40D6400. Mà giá em SS này ở Duy Khánh để giá 21.500.000 là chuẩn chưa các anh? hay có chỗ nào giá đẹp chút ko?

Nếu để xem HD thì có em LG 50 inchs 50pj350 giá 14,9 Triệu hehe cực kỳ hợp lý :D

Tomykhoai

Active Member

Cho mình hỏi ở ĐN chỗ bán bán loa uy tín, chuyên nghiệp ko chặt chém vậy. Tính mua cái loa cắm PC nghe nhạc. Sau này nâng cấp lên Karaoke mà!

quan trọng là bạn định đầu tư bao tiền :D loa mới hay loa cũ, âm ly gì :D cụ thể thì mới tư vấn được

Bên trên