Hỏi han - Xin xỏ các vấn đề HD Hà Nội

kiukiu

Well-Known Member
Các cụ cao thủ về giá rổ build hộ em 2 em này với ạh

1. Case + màn + chuột phím 12 củ đổ lại với ạ
Yêu cầu: dùng nhiều để thiết kế và kiến trúc nên có lẽ cần mạnh hơn về mảng xử lý đồ họa ạh

2. Case tầm 6 củ đổ xuống, chỉ nguyên case, đảm bảo yêu cầu mượt mà với CAD, pts là được rồi ạ

Em tính lấy bên Mai Hoàng, phối ghép dư lào các cụ cho em cái list cụ thể e lên check giá cũng được ạ^^

kiukiu

Well-Known Member
A ko thạo đồ họa lắm, nhưng case tầm 6 củ thì làm đồ họa chắc ko mượt đc đâu, mua đồ lướt thì khá hơn.

Anh build con 12 củ cho e trước được ko, con 6 củ em dùng nhu cầu cá nhân thôi, chả chuyên hẳn về đồ họa nên ko vấn đề ạ. CAD 07,08 ngày xưa pen IV, ram 512 e vẫn chạy tít, pts cs3 vẫn chấp nhận được anh ạ =))

trantien0072

Well-Known Member
Bộ này khoảng 12 củ này.

CPU - INTEL® CORE™ I3-3210(IVY BRIDGE) -BOX. 2.595.000

Main - MSI B75MA-P45. 1.639.000

Ram - G.SKILL SNIPER - 4GB DDR3 1600MHZ - F3-12800CL9D. 744.000

VGA - MSI R6670-MD1GD3 (DUAL FAN). 1.760.000

HDD - SEAGATE 500GB/ 7200RPM/ CACHE 16MB/ SATA 3. 1.280.000

PSU - COOLER MASTER THUNDER 500W (RS-500-ACAB-M3). 1.190.000

Màn - DELL E2013H 20'' WIDESCREEN. 2.650.000

trantien0072

Well-Known Member
6 củ làm case này đi kiu.

main Asus p8H61-MX
CPU I3 3220 hàng box
HDD 160G sam sung FPT
DDR3 4G Gkill mai hoàng
Vỏ nguồn Jteck mini full box như mới
Giá 4950k ( dầy đủ phiếu mua 1/2013 còn bh cực dài )

ht_computer O989.62.5555

kiukiu

Well-Known Member
Bộ 12 củ kia dùng vẽ kiến trúc nhiều, có nên đầu tư con card đồ họa ngon hơn chút ko anh ?

Bộ 6 củ này e thấy là ưng lắm rồi, thanks anh :x, nhưng là hàng mua lại hả anh ?

HDCP

Super Moderators
Bộ 12 củ kia dùng vẽ kiến trúc nhiều, có nên đầu tư con card đồ họa ngon hơn chút ko anh ?

Bộ 6 củ này e thấy là ưng lắm rồi, thanks anh :x, nhưng là hàng mua lại hả anh ?

Chơi đi thôi, hàng mua lại ( dầy đủ phiếu mua 1/2013 còn bh cực dài ) còn chờ gì mà không xuống tiền, hay là để dành tiền đến cuối tháng đi Đồ Sơn offline một nhát rồi về mua ;))

trantien0072

Well-Known Member

Dùng đồ họa thì đầu tư con VGA ngon là đúng rồi, lúc đầu A định ghép con 7750, nhưng giá thành đội cao quá nên phải thay 6670, nhưng nếu nâng cấp VGA thì phải hỏi xem con nguồn này có chịu đc ko, vì 6670 là dòng VGA mạnh nhất mà ko dùng nguồn phụ.

Bộ 6 củ đó là hàng đã qua sử dụng, nhưng nếu còn bảo hành dài thì vẫn ok, khi mua nhớ hỏi kỹ giấy tờ và tem bh, A thấy cái này trên voz.

kiukiu

Well-Known Member
Chơi đi thôi, hàng mua lại ( dầy đủ phiếu mua 1/2013 còn bh cực dài ) còn chờ gì mà không xuống tiền, hay là để dành tiền đến cuối tháng đi Đồ Sơn offline một nhát rồi về mua ;))

Hả, offline áh ? đâu đâu ?, e tưởng năm nay ko làm :))

kiukiu

Well-Known Member
Dùng đồ họa thì đầu tư con VGA ngon là đúng rồi, lúc đầu A định ghép con 7750, nhưng giá thành đội cao quá nên phải thay 6670, nhưng nếu nâng cấp VGA thì phải hỏi xem con nguồn này có chịu đc ko, vì 6670 là dòng VGA mạnh nhất mà ko dùng nguồn phụ.

Bộ 6 củ đó là hàng đã qua sử dụng, nhưng nếu còn bảo hành dài thì vẫn ok, khi mua nhớ hỏi kỹ giấy tờ và tem bh, A thấy cái này trên voz.

Anh cho e xin cái link bộ 6 củ được ko, mai em gọi luôn xem thế nào
Bộ 12 củ chắc vậy là ổn rồi, anh build giá bên mai hoàng ạ ?, cuối tuần em định qua đấy lấy luôn

kiukiu

Well-Known Member
Kiểu này phải ăn vạ anh đến cùng thôi, hê hê, cuối tuần anh rảnh ko ạ, em qua xin cốc trà đá, thồ anh đi ôm đủ bộ 6 củ ^^

lu05

Member
Ðề: Hỏi han - Xin xỏ các vấn đề HD Hà Nội

Các bác Hd Hà nội chỉ cho em cách làm thumbnail và fanart cho Dune H1 với ạ.Cảm ơn các bác nhiều

cafemau

Active Member

Em xin nhờ các bác giúp đỡ giùm ...
Tình hình là em vừa mới lấy cái nồi cơm điện hiệu Panasonic SR YP18 . Nhưng khi mở ra thì toàn tiếng Thái Lan chữ giun dế .... Pó tay không thể hiểu nổi là sử dụng như thế nào nữa ...cho lên em vào đây nhờ các bác giúp đỡ giùm em . Chỉ dùm em cách sử dụng ra sao với ,,,, em nghe nói nồi này có nhiều chức năng - Nấu cơm - nấu cháo - hầm -.......nhưng toàn chữ giun cho lên chả hiểu rì cả .. ( em cũng đã lên mạng tìm mãi rồi có hình ảnh tiếng anh nhưng hình up mờ quá không thể nhìn để mà dịch nổi ) vậy mong các bác bớt chút thời gian giúp em hoặc chụp cho em xin cái hình có tiêngs anh Anh là được ..
Em xin chân thành cám ơn các bác ......
PS:Các bac làm ơn giúp em nhất là những chữ chỗ hiển thị dipslay nhé

Xin mạn phép các bác cho em pot nhờ bên các bác HD HN

cafemau

Active Member

Cám ơn sự giúp đỡ của bác .. có bác mà em đã sử lý xong cái vụ này rồi ... Lần nữa cám ơn các bác đã để tâm giúp em ...

dangnhuquynh

Cám ơn sự giúp đỡ của bác .. có bác mà em đã sử lý xong cái vụ này rồi ... Lần nữa cám ơn các bác đã để tâm giúp em ...

Đơn giản mà anh, hihi Hà Nội hiếu khách mà anh. Vướng gì cứ hỏi là giải đáp ngay ấy mà.....:)):)) đừng hỏi khó quá là được ạ ..... :)):))

Bên trên