Hồi kết cho một cuộc tranh cãi

vad

Ðề: Hồi kết cho một cuộc tranh cãi

Thật ra cũng không quan trọng mấy vì đã biết trước rồi. Lẽ ra chuyện K+ nên cho dẹp tuồng là vừa.

Thứ 7 và thứ 2: đã có HTV (Hà Nội và HCM) với chuẩn SD; VTCHD (KTS và IPTV) vchủuân HD.
Chủ Nhật: Internet mà chiến.

Không cần bận tâm anh K+ làm gì nữa. Bây giờ có cấm phát Truesport thì chỉ có mấy anh bán Cafe thiệt thòi thôi.

EPL nó cũng chỉ là 1 phần của giải trí không quá quan trọng làm gì. còn nếu muốn xem, là thành viên của các diễn đàn công nghệ thì có khó gì mấy trận super sunday, chịu khó tìm hiểu ở diendanvetinh.tk, diendanvetinh.net, vetinhvietnam.com, dvb.vn,...muốn xem cái gì chả được hoặc xem qua sopcast...

Việc bóp cổ hút máu nhân dân của VTV, của K+ vẫn cần phải đấu tranh, phải tẩy chay chứ không sau 3 năm nữa lại có thằng Át+...ra đời đấy các bác ạ.

Chuyện đúng sai vẫn chưa có kết quả. Tuy nhiên em vẫn tẩy chay K+ và SCTV ngay lập tức

hd2222

Em tính sơ sơ thế này:
Tổng số thuê bao truyền hình cáp trả tiền khoảng 2 triệu đi.

Chỉ cần 1 hộ trả thêm 1 tháng 20k để xem gói CN.
Số tiền hàng tháng thu thêm đã là: 20.000đ x 2.000.000 TB = 40.000.0000.000 đ (40 tỷ đ)
Cưa đôi giữa K+ và nhà cáp, thằng K+ được 20 tỷ xấp xit 1 triệu đô.
Nó làm 36 tháng thì đã là 36 triệu đô rồi !

Thế thì như thế không gọi là hút máu à ? Hay là "thành tích kinh doanh" ????

khuatquangthin

Bóng đá chỉ là giải trí, nhưng các bác phải nghĩ giùm em cho các bác thanh niên ở Nông thôn với. Người dân nông thôn bây giờ không có nhiều cách lựa chọn giải trí như thanh niên nội thành. Họ chỉ biết xem TV thôi. Mà xem TV miễn phí kìa kiểu VTC1 làm mấy năm nay.

Bóng đá ở Việt Nam là môn thể thao được ưa thích nhất. Thanh niên nông thôn chỉ biết bán lưng cho trời, bán mặt cho đất thôi. Mỗi ngày kiếm được 50.000đồng đã là khó khăn lắm rồi. Họ cũng có nhu cầu giải trí như chúng ta. Vậy tại sao VTV lại cướp mất cái quyền được xem bóng đá của họ????.

Đây là câu hỏi mà Bộ TTTT phải trả lời trước người dân. Quả bóng đang năm trong chân Bộ này. Để xem bộ này lựa chọn Người dân hay đồng USD của bọn Ung thư K+ .

Rất khó có thể nói trước hệ quả của việc Thanh niên nông thôn bị đánh cướp mất niềm đam mê của mình.
Cuộc nổi dậy nào cũng có lý do của nó nhưng việc nông thôn nổi dậy là do không được xem bóng đá chắc chỉ có ở Việt Nam mà thôi.

Còn đối với riêng Tôi thì độc quyền là tẩy chay, bóp cổ người tiêu dùng với giá cắt cổ là tẩy chay. Còn thằng ung thư K+ thì em tẩy chay đến hơi thở cuối cùng.

hminh2005

Member

Kịch bản ngày mai là thế nào ?
1. T4 và các đối tác xem các bằng chứng xong, kết luận các đài ko được tiếp sóng True Sport. K+ được đà sẽ nói to hơn.
2. Tương tự như trên nhưng đề nghị K+ xem lại giá cước để phục vụ đông đảo bà con.
3. NHư PA 1 + đề nghị các đài ngồi lại đàm phán tìm PA tối ưu phục vụ bà con ( Thương trường là chiến trường mà lại tìm PA tối ưu ? Chuyện chỉ có ở VN)

Theo các bác còn PA nào ?

Còn chúng ta: Tẩy chay hay tiếp tục ủng hộ K+ là quyền của mọi người.

tzboy

Member

có lẽ câu chuyện này đã sắp kết thúc rồi, bác nào có thể gom toàn bộ chủ đề vô 1 thread ko? bây giờ nhìn box Truyền hình HD này thấy loãng quá, các chủ đề cứ na ná nhau, đọc một hồi ko biết mình đã đọc gì nữa

=D>=D>=D>
Em nghĩ box HDTV hãy để là box HDTV, chứ như bây giờ em có cảm tưởng nó là Quán nước vỉa hè. 10 thì 9 bài có nội dung phản đối hoặc tẩy chay, min với mod gộp lại tất cả làm 1 tốt quá ạ.

khuatquangthin

1. T4 và các đối tác xem các bằng chứng xong, kết luận các đài ko được tiếp sóng True Sport. K+ được đà sẽ nói to hơn.
2. Tương tự như trên nhưng đề nghị K+ xem lại giá cước để phục vụ đông đảo bà con.
3. NHư PA 1 + đề nghị các đài ngồi lại đàm phán tìm PA tối ưu phục vụ bà con ( Thương trường là chiến trường mà lại tìm PA tối ưu ? Chuyện chỉ có ở VN)

Còn chứ thằng K+ sẽ xuống nước giảm gía thuê bao xuống còn 249.000đồng tháng.
Các đài khác muốn tiếp sóng cho K+ mỗi thuê bao 100.000 đồng.

hd2222

Còn phương án nữa bác ợ ! Bộ 4T kiến nghị lên CP đề nghị...tái cơ cấu lại VTV và liên doanh K+, người dân sẽ được xem truyền hình với giá cước phù hợp !:p

manhthang

Huyền Thoại

Máy tính của mình tất cả đều có bản quyền. Windows thì khi mua laptop đã được cài. Office thì mình mua khi còn là student 70 Bảng. Mình không dùng các bản full nên không tốn nhiều tiền. Nhu cầu cũng chẳng có gì cao nên không dùng nhiều phần mềm. Một là bản Lite chịu quảng cáo. Hai là trả tiền để dùng. Cơ quan nhà nước thì mình không biết hết nên mình chỉ nói là nhiều. Ngân hàng mình đang làm các máy mua về Windows đều được mua bản quyền. Các chương trình cần dùng cũng đều có. Còn nhân viên tải phần mềm chùa thì thua, không quản lý nổi.

Còn học sinh sinh viên mình nói là khi mình đi học. Gía của Windows cho học sinh là 100 bảng, Office là 70 bảng. Các tính năng có rút gọn, không phải full nhưng hoàn toàn đủ dùng, không vấn đề gì cả. Vài năm trước mình cũng nghĩ là dùng vài ba phần mềm đắt tiền chùa thì cũng chả chết ai. Nhưng mà càng về sau thì mình nghĩ là nên dùng cái gì đủ cho mình và nên trả tiền cho những gì mình dùng. Dần dần sẽ thành thói quen.
Đã nói vài lần rồi, đừng bắt chước mấy ông giả ngu đem đồng bảng Anh so với Việt Nam đồng :-t
Vấn đề ở đây không phải là thói quen dùng bản quyền hay không mà là có đáng bỏ đồng tiền ra hay không. K+ dù đúng trong vụ việc này thì cũng bị tẩy chay đến chết vì đã quay giáo chống lại nhân dân.
Phàm là sống ở trên đời, cứ kẻ nào chống lại nhân dân thì kẻ đó ắt phải chịu diệt vong. Lịch sử đã rất nhiều lần chứng minh thành công mệnh đề này.

namdong

Member

Spocast thôi các bác à, cãi nhau làm gì nữa ko lại được chúng nó đâu, chỉ là âm thầm quyết tâm éo dùng nó ko có đủ lượng khách hàng ắt fải giảm giá thành thôi haizzz

Do_Toi

Member

Bóng đá chỉ là giải trí, nhưng các bác phải nghĩ giùm em cho các bác thanh niên ở Nông thôn với. Người dân nông thôn bây giờ không có nhiều cách lựa chọn giải trí như thanh niên nội thành. Họ chỉ biết xem TV thôi. Mà xem TV miễn phí kìa kiểu VTC1 làm mấy năm nay.

Bóng đá ở Việt Nam là môn thể thao được ưa thích nhất. Thanh niên nông thôn chỉ biết bán lưng cho trời, bán mặt cho đất thôi. Mỗi ngày kiếm được 50.000đồng đã là khó khăn lắm rồi. Họ cũng có nhu cầu giải trí như chúng ta. Vậy tại sao VTV lại cướp mất cái quyền được xem bóng đá của họ????.

Đây là câu hỏi mà Bộ TTTT phải trả lời trước người dân. Quả bóng đang năm trong chân Bộ này. Để xem bộ này lựa chọn Người dân hay đồng USD của bọn Ung thư K+ .

Rất khó có thể nói trước hệ quả của việc Thanh niên nông thôn bị đánh cướp mất niềm đam mê của mình.
Cuộc nổi dậy nào cũng có lý do của nó nhưng việc nông thôn nổi dậy là do không được xem bóng đá chắc chỉ có ở Việt Nam mà thôi.

Còn đối với riêng Tôi thì độc quyền là tẩy chay, bóp cổ người tiêu dùng với giá cắt cổ là tẩy chay. Còn thằng ung thư K+ thì em tẩy chay đến hơi thở cuối cùng.

Tôi ko xài K+, nhưng mà cái quan điểm của bạn nghe thật là củ chuối. Chả ai cướp quyền xem bóng đá của ai cả. Có tiền thì xem K+ vào chủ nhật, ko có tiền như tôi thì xem miễn phí các ngày còn lại, trận nào thích mà trúng ngày CN thì xem trên internet, ra quán cafe..., ko thì xem tin tức. Chả chết ai cả. Thanh niên nông thôn hay thành phố thì nên để dành thời gian buổi đêm mà đi ngủ, sáng dậy còn học hành làm việc. Còn nếu đam mê quá thì - nên - phải - đầu tư. Cái gì cũng có cái giá của nó bạn ạ.

muakhonguotdat

Active Member

Bóng đang trong chân bộ 4T bác ợ ! Và...không biết chuyền cho ai ![-(

Nhưng vấn đề iem nghĩ sẽ không kết thúc ở đây ! Nó chỉ kết thúc khi cước truyền hình hàng tháng phù hợp với túi tiền của đa số người dân ! Và mỗi chúng ta đều có 1 ý kiến riêng mình trước chủ đề này, tất nhiên mọi ý kiến đều được tôn trọng, bác nào có tiền và thích thì cứ dùng K+, nhưng em chắc rằng K+ sẽ bị đa số người xem truyền hình tẩy chay sau chuyện này (dù THHN có phát hay không phát gói CN) !

Đồng chí này nói chính xác.

K+ thắng [nhọc nhằn] trong một trận đánh nhưng sẽ thua [tan tác] trong một cuộc chiến.

Chiến trường của K+ chủ yếu là ở thành phố vì nông thôn thì chả ai dại gì đi mua dịch vụ cắt cổ của nó cả. Ở thành phố thì gần như gia đình nào cũng có internet được kết nối ở tốc độ cao. Nếu ai cũng kéo thẳng từ net ra tivi thì K+ sẽ không còn chỗ đứng trên chính chiến trường quen thuộc của mình. Nó buộc phải cứu mình trước khi ai đó quăng cho nó cái phao.

Chỉnh sửa lần cuối:

Chắc lần này HTVC không thể mạnh miệng được nữa khi mà True Sport đã lên tiếng tôn trọng chuyện bản quyền của MP&Silva. Bộ 4T thì cũng không thể đứng trên luật mà bảo vệ người xem được.
Tuy nhiên tớ cũng đếc cần xem EPL chủ nhật. Hôm nào có cặp thuộc top 4 đá thì ra quán mà xem, tốn 15K cafe+thuốc lá vừa đáp ứng lòng hâm mộ vừa đông vui mà vẫn...tẩy chay K+.

Thằng K+ mà giảm giá thuê bao xuống còn 50k/ tháng thì mọi người mới chấp nhận . Chứu vẫn để 250k thì thôi đê :))

khuatquangthin

Tôi ko xài K+, nhưng mà cái quan điểm của bạn nghe thật là củ chuối. Chả ai cướp quyền xem bóng đá của ai cả. Có tiền thì xem K+ vào chủ nhật, ko có tiền như tôi thì xem miễn phí các ngày còn lại, trận nào thích mà trúng ngày CN thì xem trên internet, ra quán cafe..., ko thì xem tin tức. Chả chết ai cả. Thanh niên nông thôn hay thành phố thì nên để dành thời gian buổi đêm mà đi ngủ, sáng dậy còn học hành làm việc. Còn nếu đam mê quá thì - nên - phải - đầu tư. Cái gì cũng có cái giá của nó bạn ạ.
Trước hết để đánh giá một ý kiến của ai thì bạn phải hết sức thận trọng. 1 vấn đề có nhiều cách nhìn nhận khác nhau. Tôi nhìn nhận dựa trên quyền lợi của số đông thanh niên nông thôn họ xứng đáng được hưởng và xứng đáng được Nhà nước Việt Nam này quan tâm chăm sóc cho họ.
Niềm đam mê của họ bị đánh cắp bằng những thế lực khác nhau. Tôi gọi đó là việc đánh cắp. Còn bạn nói phải trả tiền mới có. Nhưng nếu bạn là thanh niên thông thôn như anh em tôi thì bạn nghĩ thế nào????

Đang xem ngon lành tự nhiên có thằng (Cu Cộng) cỏng rắn cắn gà nhà,làm bà con hết xem ngoại hạng Anh ngày Sunday...

mario80vn

Member

Mình thích câu "cái kết của cuộc chiến này sẽ bắt đầu cho cuộc chiến mới"
Dù sao đi nữa vẫn tẩy chay Ku Liết :D

Do_Toi

Member

Trước hết để đánh giá một ý kiến của ai thì bạn phải hết sức thận trọng. 1 vấn đề có nhiều cách nhìn nhận khác nhau. Tôi nhìn nhận dựa trên quyền lợi của số đông thanh niên nông thôn họ xứng đáng được hưởng và xứng đáng được Nhà nước Việt Nam này quan tâm chăm sóc cho họ.
Niềm đam mê của họ bị đánh cắp bằng những thế lực khác nhau. Tôi gọi đó là việc đánh cắp. Còn bạn nói phải trả tiền mới có. Nhưng nếu bạn là thanh niên thông thôn như anh em tôi thì bạn nghĩ thế nào????

Bạn ngụy biện quá. Bạn đừng hỏi Nhà nước VN này làm gì cho bạn, mà bạn hãy tự hỏi bản thân đã làm gì được cho nhà nước chưa?
Mình không quan tâm bạn là nông thôn hay thành phố, mình không phân biệt nông thôn hay thành phố, vì mình xin lỗi bạn nhé, thành phố muốn xem cũng phải lắp K+ như nông thôn các bạn cả thôi. Và cũng không có nhiều người sẵn sàng bỏ tiền ra lắp K+ để xài, trong đó có tôi bạn ạ. Tôi cũng như bạn thôi, cũng bức xúc vì không được xem EPL vào Chủ nhật. Nhưng tôi tẩy chay ko sử dụng nó, không có nghĩa là tôi có suy nghĩ giống như bạn. Bạn nên hiểu ý tôi nói.

Vấn đề hiện nay ở đây là K+ nó mua được độc quyền, các đài phải tuân thủ pháp luật. Còn như cái ông cáp HN (mà nhà tôi đang sử dụng đây) kêu là mua thẻ thì được phát là một lý do rất vớ va vớ vẩn.

atamd

Active Member

Nói chung từ trước đến giờ, theo lời Bác xưa daỵ: "Dân là gốc, những gì đi ngược lại với lợi ích của dân không sớm thì muộn cũng sẽ bị mất đi"

Yfu_hd

Chỉ có 1 vấn đề mà mọi người cứ bàn tán đi, bàn tán lại, không thấy mệt mỏi ư? Lập bao nhiêu topic, cho bao nhiêu comment, comment nào cũng na ná nhau. Ghét hay yêu thì cứ ghét, cứ yêu, sao phải nói ra làm gì? Nghĩ đơn giản đi 1 chút, có thì xem, k có thì thôi, nó cũng là cái giải trí chứ có phải là cái ăn cái mặc hằng ngày đâu. Đừng lên comment rồi khi bức xúc lại tỏ ra mình là người vô học thì mệt!

Bên trên