Hội những người chơi AVR Denon

Em mở topic này thảo luận về Reciever Denon
Các anh em đang sài AVC hoặc AVR DENON có kinh nghiệm hoặc thủ thuật gì share tại đây nhé.

Không biết có ai bị tiếng sôi (giống như kiểu chương trình tivi mất tín hiệu cable ý ) ở loa không khi cho to tiếng thì tiếng sôi rất rõ đặc biệt khi chưa xem film. Lúc xem phim thì để ý thì nghe vẫn rõ ở surround.
bác nào gặp tình trạng này chưa vậy ?

davidhand

Moderator
Ðề: Hội những người chơi AVR Denon

AVR Denon theo mình thì rất dễ dùng, chỉ cần chịu khó đọc manual của nó cũng có thể làm chủ dễ dàng. Vụ này thì mình chưa gặp, để lúc nào rảnh chạy qua xem thế nào. Hy vọng là chỉnh settings sẽ hết. (Hy vọng thôi nhé chứ bệnh thì chắc mình chịu! :) )

therains

Active Member
Các anh em đang sài AVC hoặc AVR DENON có kinh nghiệm hoặc thủ thuật gì share tại đây nhé.

Không biết có ai bị tiếng sôi (giống như kiểu chương trình tivi mất tín hiệu cable ý ) ở loa không khi cho to tiếng thì tiếng sôi rất rõ đặc biệt khi chưa xem film. Lúc xem phim thì để ý thì nghe vẫn rõ ở surround.

Chắc nó réo đòi nâng cấp rồi!

quangtuong

Banned

do dây tín hịêu họăc dây loa nhé bác.bác kỉêm tra kỉ lại nhé.với lại bác có thể tíêp địa cho amply nửa

VAN_LOC

Well-Known Member

Reset lại máy nêú không hết nên mang BH .

AVR Denon theo mình thì rất dễ dùng, chỉ cần chịu khó đọc manual của nó cũng có thể làm chủ dễ dàng. Vụ này thì mình chưa gặp, để lúc nào rảnh chạy qua xem thế nào. Hy vọng là chỉnh settings sẽ hết. (Hy vọng thôi nhé chứ bệnh thì chắc mình chịu! :) )

Cám ơn bác trước nha. Em cũng đọc manual rồi. Chắc nó phải cần sự cao thủ của Bác ra tay mới hy vọng được.
Em đang nghi do đầu phát HD.

---------- Post added 07-08-2013 at 11:54 ----------

Reset lại máy nêú không hết nên mang BH .

Bác có biết nút reset của Denon ko ?
Hình như phải bấm 2 nút gì đó cùng lúc, em nghe nói thế mà ko biết nút nào ?

do dây tín hịêu họăc dây loa nhé bác.bác kỉêm tra kỉ lại nhé.với lại bác có thể tíêp địa cho amply nửa

Để em thử làm theo cách của bác xem có cải thiện được ko ? Nếu tiếp đất có liên quan gì đến vụ ảnh hưởng này ko bác ?
ở nhà bác có để tiếp đất cho nó ko ?

Cho volume lên 50% để tai gần khoảng 20-30cm thì nghe thấy tiếng sôi ở cả 5 loa

quangtuong

Banned

cái.này em củng bị rùi, nguyên nhân là do dùng chung 1 loa 2 amply 1 đầu phát.sau đó em mua cái công tắc chuỷên qua lại khi nghe nhạc họăc xem phim là hết.nối đất vừa an tòan lại kg bị nhỉêu. ở nhà em củng tíêp đất cho cái htpc và receiver nua

oldfriend

Moderator
kinh qua bao nhiu biến cố thăng trầm của đầu denon trên diễn đàn, thì thấy mấy lỗi lặt vặt phần lớn là do dây tín hiệu :D, cụ thể bác cứ mượn đỡ mấy sợi HDMI cao cấp thay vào thử xem là biết :)

quangtuong

Banned
Ðề: Re: Hội những người chơi AVR Denon

kinh qua bao nhiu biến cố thăng trầm của đầu denon trên diễn đàn, thì thấy mấy lỗi lặt vặt phần lớn là do dây tín hiệu :D, cụ thể bác cứ mượn đỡ mấy sợi HDMI cao cấp thay vào thử xem là biết :)
bác nói rất đúng

therains

Active Member
Re: Ðề: Hội những người chơi AVR Denon

Để em thử làm theo cách của bác xem có cải thiện được ko ? Nếu tiếp đất có liên quan gì đến vụ ảnh hưởng này ko bác ?
ở nhà bác có để tiếp đất cho nó ko ?

Cho volume lên 50% để tai gần khoảng 20-30cm thì nghe thấy tiếng sôi ở cả 5 loa

Lỗi này là lỗi chưa minioff thôi, ông bạn đừng lo lắng quá!

dungnguyenxuan

E đang dùng con avc 2890 cùi .muốn mua 1em centre xin các bác giúp.thóc của e <2tr thui thanks các bác

VAN_LOC

Well-Known Member

Cám ơn bác trước nha. Em cũng đọc manual rồi. Chắc nó phải cần sự cao thủ của Bác ra tay mới hy vọng được.
Em đang nghi do đầu phát HD.

---------- Post added 07-08-2013 at 11:54 ----------

Bác có biết nút reset của Denon ko ?
Hình như phải bấm 2 nút gì đó cùng lúc, em nghe nói thế mà ko biết nút nào ?

Bác làm thử nhé .
Denon trước 2010 => Nút A+B và nguồn .
Trước 2012 => Nút < > và Stanby
2013 => Nút - Tuner Preset + và Stanby .
2014 Denon AVR X... chưa có mặt tại VN nên chưa Test .

Cám ơn bác Văn Lộc nhé
nhân tiện cho em hỏi đặt db(Deceben) em còn nghe nói đặt tiếng vang gì đó ở loa surround, thì có đặt được ko bác ??

ntt1975

Member

Bác VAN_LOC cho em hỏi với: Con 1611 của giờ một kênh FR tiếng nhỏ hẳn đi, phải chỉnh riêng Vol cho kênh FR cao hơn các kênh khác thì nghe mới đỡ bị lệch. Có cách nào khắc phục bác giúp em. Trân trọng cảm ơn!

davidhand

Moderator

Bác VAN_LOC cho em hỏi với: Con 1611 của giờ một kênh FR tiếng nhỏ hẳn đi, phải chỉnh riêng Vol cho kênh FR cao hơn các kênh khác thì nghe mới đỡ bị lệch. Có cách nào khắc phục bác giúp em. Trân trọng cảm ơn!

Phải vậy thôi bác ạ, bác cứ tăng level kênh đó lên, nhà e thập cẩm các loại loa nên cũng phải setup các kênh có level khác nhau nghe nó mới phê được ạ.

Cám ơn bác Văn Lộc nhé
nhân tiện cho em hỏi đặt db(Deceben) em còn nghe nói đặt tiếng vang gì đó ở loa surround, thì có đặt được ko bác ??

AVR đã ổn chưa T? Theo mình thì cứ để tiếng nó trung thực nghe mới hay được.

Bên trên