Hội những người dùng Vivitek 1180HD - Chia sẻ tất tần tật ^^

oldfriend

Moderator
Nhờ sự giúp đỡ của bác Davidhand mà nhiều anh em trong đó có em đã sở hữu sớm con Vivitek 1180HD. Để tiện trong việc theo dõi cũng như tập trung các thắc mắc, hỏi đáp về 1180HD, em xin phép lập topic này để mọi người cùng bàn luận cho vui.

Mới lấy máy chiếu về chiều nay, nhà chưa có màn chiếu, nhưng thôi cứ chiếu thẳng lên tường cho nó nóng, post luôn vài tấm hình cho nó hot ^^

P/s: hình ảnh chiếu lên tường + chưa chỉnh chọt gì + đứng mé 1 bên chụp để nhóc nhà coi hoạt hình => hình xấu là do em chứ ko phải do vivitek nhé :D

[/url] DSC02296 by kimau822584, on Flickr[/IMG]

[/url] DSC02294 by kimau822584, on Flickr[/IMG]

[/url] DSC02292 by kimau822584, on Flickr[/IMG]

ah, em hỏi thêm vụ này, vợ em bảo em nguyên văn thế này "anh ơi, giờ chiếu lên tường mà nó nét và đẹp thế này, lại coi được 3D nữa, vậy thì mua màn chiếu làm gì ??? "

em không biết trả lời vợ em thế nào cả, vì mấy tháng trước em sơn lại nhà, đã cố tình sơn màu trắng pha bạc cho tường :(

Update: review chi tiết cái màn ^^

Màn em mua bên shop1888, chụp vài cái ảnh lên cho anh em xem đỡ, đang down đĩa Disney's wow về để chiếu cho anh em coi, nhưng trước mắt thì chiếu tạm mấy phim hoạt hình cùi cùi ở nhà coi đỡ.

Mặt sau: đen thui

[/url] DSC02361 by kimau822584, on Flickr[/IMG]

Mặt trước, xám bạc. Các bác có thể thấy là trùng với màu tường của mình, lúc trước chưa có kinh phí mua màn do tính chơi màn cong tới 14tr, cao tiền quá nên sơn tường bạc cho nó máu.

[/url] DSC02363 by kimau822584, on Flickr[/IMG]

chất lượng tường với màn có thể nói một 9 một mười, cho nên nếu anh em nào tiết kiệm có thể làm tường thật phẳng, thật mịn, sơn bạc lên vẫn chiến 2D, 3D tốt.

Bắt đầu bằng phim Up nhé

[/url] DSC02372 by kimau822584, on Flickr[/IMG]

thêm một cảnh cận cảnh nào

[/url] DSC02371 by kimau822584, on Flickr[/IMG]

Rồi chuyển qua madagasca nào

[/url] DSC02378 by kimau822584, on Flickr[/IMG]

[/url] DSC02379 by kimau822584, on Flickr[/IMG]

[/url] DSC02381 by kimau822584, on Flickr[/IMG]

[/url] DSC02383 by kimau822584, on Flickr[/IMG]

Rồi, qua Wall E

[/url] DSC02368 by kimau822584, on Flickr[/IMG]

các bác thấy màu đen thế nào ?
[/url] DSC02367 by kimau822584, on Flickr[/IMG]

[/url] DSC02366 by kimau822584, on Flickr[/IMG]
[/url] DSC02365 by kimau822584, on Flickr[/IMG]

Chỉnh sửa lần cuối:

huyhoang168

Ðề: Hội những người dùng Vivitek 1180HD - Chia sẻ tất tần tật ^^

Bác chia sẻ lên để những người muốn mua mà không mua được như em càng thấy tủi thân ư

thietmoclan

Member

Ngon qua, e vua dat bac Khoi chieu nay xong :X

mrThanh1809

Active Member

Bác chiếu lên tường thôi mà đã sắc nét thế này rồi à,càng xem càng nghiền con này

nokia6681

Member

Bác oldfriend cho hỏi hình bác chụp bác dùng đầu phát hdplayer nào: Oppo hay Dune cắm qua em Vivitek vậy. Thank

davidhand

Moderator

Chúc mừng bác là người thứ 2 (sau mình! :) ) "lên hàng" e này và đã happy với nó. Sau này những người sử dụng e này sẽ rất đông nên topic của bác cũng rất hữu ích để AE tự do trao đổi thông tin và chia sẻ những phát hiện mới về nó. Bận quá chưa có thời gian "nghịch" nhưng mình cũng góp vài ý thế này:
- Nếu có thể thì bác dùng đĩa "WOW calibration" để chỉnh lại contract/brightness, color cho chuẩn để xem 2D cho đẹp. Các chỉnh chọt nó sẽ lưu ở picture mode "người dùng".
- Con này có phần cài đặt "nâng cao 1, 2" ở các thẻ trong menu trong đó nó có phần chứa 3D settings, nhiều bác ko để ý sẽ tìm ko ra phần này.
- Kính 3D của Vivitek rất tốt, để dùng cho bền thì lần xạc pin đầu tiên nên để xạc tối thiểu là 8hrs. Khi xem xong thì nó tự động "standby" nhưng tốt nhất là cứ OFF hẳn nó bằng cách giữ nút nguồn tới khi có led light nhấp nháy. Cặp kính Vivitek mình mua từ năm ngoái nhưng đến giờ vẫn như mới, xài khoảng 3 tháng thì cắm USB xạc lại. Trường hợp nhiều kính thì tốt nhất là các bác chơi cái USB HUB có nhiều port và có nguồn ngoài, cắm xạc 1 loạt luôn cho nhanh.
- Về màn chiếu thì chắc hôm nay bác Trí sẽ lắp xong, bác có thể qua nhà bác ấy nghía thử xem có khác nhà mình ko rồi tự quyết xem có mua màn ko nhé! Trường hợp 1 mười, 1 tám thì chắc cũng nên cân nhắc có nên mua hay ko. :)
Có gì các bác nghiên cứu bổ sung thêm nhé! :)

Xem ra máy chiếu Vivitek này hay quá muốn mua về chơi ngay xin hỏi bác là giá em nó bao nhiêu vậy ạh

SHOP1888

Hôm nay phải cật lực không thì thua cái tường bác oldfriend :D

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Hội những người dùng Vivitek 1180HD - Chia sẻ tất tần tật ^^

Xem ra máy chiếu Vivitek này hay quá muốn mua về chơi ngay xin hỏi bác là giá em nó bao nhiêu vậy ạh

đợt hàng vừa rồi anh davidhand lấy được cho anh em giá đại lý, có gì bác pm bác hand giúp nhé, còn các đợt hàng sau thì ko biết giá cả thế nào

oldfriend

Moderator

Bác oldfriend cho hỏi hình bác chụp bác dùng đầu phát hdplayer nào: Oppo hay Dune cắm qua em Vivitek vậy. Thank

ui trời, em chưa có tiền sắm oppo, oppo chiếu lên có mà đẹp vời vợi. Có bác hand, bác trí, với mấy anh em hội vũng tàu xài oppo với con này đấy. CÒn em thì chỉ dùng con Tizz F30 chiếu tạm thôi :D

oldfriend

Moderator

Chúc mừng bác là người thứ 2 (sau mình! :) ) "lên hàng" e này và đã happy với nó. Sau này những người sử dụng e này sẽ rất đông nên topic của bác cũng rất hữu ích để AE tự do trao đổi thông tin và chia sẻ những phát hiện mới về nó. Bận quá chưa có thời gian "nghịch" nhưng mình cũng góp vài ý thế này:
- Nếu có thể thì bác dùng đĩa "WOW calibration" để chỉnh lại contract/brightness, color cho chuẩn để xem 2D cho đẹp. Các chỉnh chọt nó sẽ lưu ở picture mode "người dùng".
- Con này có phần cài đặt "nâng cao 1, 2" ở các thẻ trong menu trong đó nó có phần chứa 3D settings, nhiều bác ko để ý sẽ tìm ko ra phần này.
- Kính 3D của Vivitek rất tốt, để dùng cho bền thì lần xạc pin đầu tiên nên để xạc tối thiểu là 8hrs. Khi xem xong thì nó tự động "standby" nhưng tốt nhất là cứ OFF hẳn nó bằng cách giữ nút nguồn tới khi có led light nhấp nháy. Cặp kính Vivitek mình mua từ năm ngoái nhưng đến giờ vẫn như mới, xài khoảng 3 tháng thì cắm USB xạc lại. Trường hợp nhiều kính thì tốt nhất là các bác chơi cái USB HUB có nhiều port và có nguồn ngoài, cắm xạc 1 loạt luôn cho nhanh.
- Về màn chiếu thì chắc hôm nay bác Trí sẽ lắp xong, bác có thể qua nhà bác ấy nghía thử xem có khác nhà mình ko rồi tự quyết xem có mua màn ko nhé! Trường hợp 1 mười, 1 tám thì chắc cũng nên cân nhắc có nên mua hay ko. :)
Có gì các bác nghiên cứu bổ sung thêm nhé! :)

thanks bác ^^, vụ màn chiếu thì nói vậy thôi chứ em quyết lắp màn chiếu ngay khi mua mà, hôm qua hẹn shop sáng nay đến lắp rồi. Tuy chiếu lên đẹp nhưng vẫn thấy vân tường, do tường sơn có chỗ ko đều.

vinagoh

Well-Known Member

Chúc mừng Bác nhé! Mình thì vẩn còn xa vời vợi.......

Mấy ngày đọc topic của bác Davidhand về con máy chiếu này mà nóng trong người...... Hôm qua về rón rén nói với vợ rằng: hay mình đem con Plasma 50" xuống dưới nhà để xem THC còn trên này mua cái máy chiếu xem em hè, vợ phán 1 câu: để cái TV này buổi tối mà xem TV chứ máy chiếu xem sao....... Thế là mấy Bác biết đấy, em lẵng lặng đi xuống mà làm cốc nước lạnh a. X_X

Nhưng để đỡ cơn nghiện, khi nào rổi bác chủ thớt cho mình qua nhà chiêm ngưỡng ké tí nhé, haizza....... #:-S
Thanks

minhjp

Well-Known Member

Vụ quạt trên máy e đâu thấy kêu gì. Chỉ khi tắt nó mới quay hút hơi nóng ra thôi. Vậy có cần làm thêm cái quạt 9-12" usb gắn cho no mát hok bác ?

oldfriend

Moderator

Vụ quạt trên máy e đâu thấy kêu gì. Chỉ khi tắt nó mới quay hút hơi nóng ra thôi. Vậy có cần làm thêm cái quạt 9-12" usb gắn cho no mát hok bác ?

lúc tối em để trên ghế chiếu đỡ, phải nói là nóng kinh hồn. Chiều nay em treo lên gần điều hòa cho nó mát, quat thì em nghĩ ko cần vì ở trong phòng điều hòa rồi, chắc ko lo bi nóng.

P/s: @vinagod: wellcome bác ghé phòng ngủ của em :D

tosodomatna

Member

Mấy ngày đọc topic của bác Davidhand về con máy chiếu này mà nóng trong người...... Hôm qua về rón rén nói với vợ rằng: hay mình đem con Plasma 50" xuống dưới nhà để xem THC còn trên này mua cái máy chiếu xem em hè, vợ phán 1 câu: để cái TV này buổi tối mà xem TV chứ máy chiếu xem sao....... Thế là mấy Bác biết đấy, em lẵng lặng đi xuống mà làm cốc nước lạnh a. X_X

Nhưng để đỡ cơn nghiện, khi nào rổi bác chủ thớt cho mình qua nhà chiêm ngưỡng ké tí nhé, haizza....... #:-S
Thanks
Vụ này phải lập mưu bác ah, cứ liệt kê tất tần tật điểm yếu của TV thế là tự nhiên bác sẽ có máy chiếu.

dhttan

Active Member

Thanks

Máy chiếu vẫn coi tivi binh thường mà bác, nhà mình bây giờ kg còn cái tivi nào cả, bán sạch, coi tivi bằng máy chiếu thông qua UsbTV.
Bác cứ giải trình với bà xã là coi TV bằng máy chiếu rất phê là ok thôi.

hang_gom

Well-Known Member

Đai gia có khác,máy chiếu xem chương trình TV thì bác là nhất rồi :D

cottu

Member

Thanks
Lại một ngừơi nữa giống tôi

tosodomatna

Member

Cấm nhắc đến tháng 10 hoặc là chờ hoặc đợi nhá...hehe

Bên trên