Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

supportitvplus

Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Chào bạn. Bạn ơi cho mình hỏi bạn, bạn coi 4K trên Q10 bạn để display format trong setting là bao nhiêu vậy bác, hình ví dụ minh họa mình đính kèm ở dưới.

Tivi mình 4k nhưng cứ để lên 2160p 30Hz là Q10 boot không lên, mình không hiểu tại sao. Mong bạn giúp mình. Cám ơn bạn!

Hình đính kèm:

Mình nghĩ cái này thì độ phân giải ban đầu ko quan trọng, bạn cứ click vào file 4K, nếu tivi 4K thì sẽ tự động hiển thị lên chất lượng 4K, ko liên quan đến phần display ở ngoài. Ko biết có đúng ko nữa :D

---------- Post added 03-12-2015 at 11:43 ----------

làm j có, nó vẫn lên bình thường

Em chưa được test trên con tivi 4K nào nên cũng ko rõ, vậy nếu dùng tivi 4K thì set vẫn lên bình thường hả bác? Hay lại tùy vào là tivi 4K tần số quét bao nhiêu mới được bác nhỉ :-/

linhblade

Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

oh, đó là một lỗi của Q5-Q10, khi set độ phân giải lên 2160p 24hz hoặc 2160p 30hz thì nó sẽ khởi động lại và trả về mặc định 720p.

Đâu có cụ ! Nhà em đang dùng con SS 4K (UA50JS7200) và set Q5 về 4k 24hz. Mỗi lần bật Q5 lên, sau đó bật tv lên và chuyển source sang Q5 thì TV đều tự động lên 4k mà đâu có trả về 720p đâu cụ.

oldfriend

Moderator

Đâu có cụ ! Nhà em đang dùng con SS 4K (UA50JS7200) và set Q5 về 4k 24hz. Mỗi lần bật Q5 lên, sau đó bật tv lên và chuyển source sang Q5 thì TV đều tự động lên 4k mà đâu có trả về 720p đâu cụ.

thế ah, em có tivi 4K đâu mà biết =)), nguyên văn em trích đoạn của tụi Tây nó test là thế này: "If output is set to 2160p 24hz or 2160p 30hz, upon reboot, box auto defaults to 720p always"

dangquelam62

Active Member

Bác nào có bản XBMC cho xin...vì dùng win XP, xin cảm ơn.

btoannt

Member

Download file này về đổi tên thành update.zip rồi update là có youtube 1080p.
File này là thêm Navigation Bar cũng đổi thành update.zip: http://www.mediafire.com/download/snulb4mbdm8fmvd/navigation_bar_android.zip
File apk này cài vào có thể Sleep, Restart, Shutdown( lấy từ box Minix): http://www.mediafire.com/download/bhihhicb26wmpxc/PowerMenu(noroot).apk

Tất cả đều ko cần root.

cái power menu apk không tắt được nguồn trên Q10iv, dùng tắt nguồn nó treo box luôn, chỉ dùng restart được thôi.

buondoivn

Mình nghĩ cái này thì độ phân giải ban đầu ko quan trọng, bạn cứ click vào file 4K, nếu tivi 4K thì sẽ tự động hiển thị lên chất lượng 4K, ko liên quan đến phần display ở ngoài. Ko biết có đúng ko nữa :D

Mình đã đổi 2 cái Q10 IV về nhưng khi set 2160 đều không được, bác có thể nói lên himedia giúp mình được không :( không chỉ bị trả về 720p mà còn boot ko lên được phải tháo nguồn ra mở lại nhiều lần

Tivi mình cũng 4k mà cứ set 2160 là ko boot lên được luôn chứ ko chỉ đơn thuần là trả về 720p :(

thế ah, em có tivi 4K đâu mà biết =)), nguyên văn em trích đoạn của tụi Tây nó test là thế này: "If output is set to 2160p 24hz or 2160p 30hz, upon reboot, box auto defaults to 720p always"

Bên đó có cách khắc phục không bác, hay phải sống chung với lỗi vậy bác :(

upmitom

Well-Known Member

Q5/Q10 4K 30Hz coi phim thì bét nhè vì phim có 24Hz thôi, coi thể thao mới khác biệt, mà phim bluray 4K thật sự thì tới này vẫn chưa có toàn Remaster từ phim cũ hay 4K online dù đã có chuẫn chắc phải năm sau mới có.

vậy bác cho e hỏi là h8 xem 4k 60hz có mượt mà hơn q10iv k ạ , thank bác

Các bác mật thư cho em tài khoản Premium của Mytvnet với. Hoặc có app nào full truyền hình xem lại (có kênh VTC7 today TV) thì cho em cái link. Đa tạ

ruatmap

Member

Mượt thì tùy file, 4K chuẩn chưa ra, toàn file demo. Muốn chơi 4K đợi nó ra 4K bluray rồi mua con mới nhất thời điểm đó( có thể mà Q5 V chả hạn). Giờ tạm hài lòng với 1080p

supportitvplus

Các bác mật thư cho em tài khoản Premium của Mytvnet với. Hoặc có app nào full truyền hình xem lại (có kênh VTC7 today TV) thì cho em cái link. Đa tạ

Bác cài addon ITVPLUS, trong đó có mục TV xem lại, xem được VTC7 mà bác.

Có mà ko xem đc! (Chỉ một số kênh xem lại được) Hơn nữa Kodi bố mẹ khó xài nên cần cái App bác ạ. Help me nhé.

supportitvplus

Có mà ko xem đc! (Chỉ một số kênh xem lại được) Hơn nữa Kodi bố mẹ khó xài nên cần cái App bác ạ. Help me nhé.
Em thấy trong KODI, bác lôi cái mục tivi xem lại đó ra short-cut ở ngoài, hoặc cho vào mục favorite, thì chỉ click 1 lần là xem được thôi mà bác, có khó gì đâu ạ...

Mình đang cài bộ Kodi của Hieuhien
Riêng xem lại vtc7 là ko được mới nói!

Bản của bác mới nhất có phải 2.0 không?có sẵn thêm sdon hdviet ko? Thks
P/s đã cài 2.0. Có tv xem lại vtc7. Hdviet... dùng quá ngon. Thks bác
Góp ý tý về giao diện TV xem lại rối quá.bác làm thêm 1 cấp menu giờ chiếu của từng đài chứ gom lại ko đọc được và rối

P/s đã cài 2.0 ttên trang của bác. Xong nó tự update lên 2.7 rồi? Có tv xem lại vtc7. Hdviet... dùng quá ngon. Thks bác
Góp ý tý về giao diện TV xem lại rối quá.bác làm thêm 1 cấp menu giờ chiếu của từng đài chứ gom lại ko đọc được và rối mắt quá. Khó tìm giờ phát

itvplus

Active Member

P/s đã cài 2.0 ttên trang của bác. Xong nó tự update lên 2.7 rồi? Có tv xem lại vtc7. Hdviet... dùng quá ngon. Thks bác
Góp ý tý về giao diện TV xem lại rối quá.bác làm thêm 1 cấp menu giờ chiếu của từng đài chứ gom lại ko đọc được và rối mắt quá. Khó tìm giờ phát

Thank bác đã tin dùng sản phẩm và góp ý cho bên em. Phần tivi xem lại này index của nó cũng hơi phức tạp nên bên em cũng đang cố để phát triển hoàn thiện nhất mục này :)

M4tr1x

Member

Mình đang tìm mua gamepad X2, ai biết shop nào còn hàng thì báo mình với nhá. Hôm T6 tuần trước, order lát sau itplus gọi lại bảo hết hàng :(

Bên trên