Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

huy manh

Member
Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Sau một thơi gian sử dung q10iv thì em thấy thất vọng toàn tập chỉ được cái quảng cáo là căng . Máy chậm đơ rất hay lag . Bộ nhớ thì thì khi cài fw 3.0.3 cs xong cài thêm mấy app nữa thì báo đầy bộ nhớ ko cài được cái gì nữa . Kém nhất là chất lượng wifi chập chờn có sóng mà ko vào được hoặc ko thể bật được wifi . Nói chung thất vọng và cảm thấy phí tiền

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Sau một thơi gian sử dung q10iv thì em thấy thất vọng toàn tập chỉ được cái quảng cáo là căng . Máy chậm đơ rất hay lag . Bộ nhớ thì thì khi cài fw 3.0.3 cs xong cài thêm mấy app nữa thì báo đầy bộ nhớ ko cài được cái gì nữa . Kém nhất là chất lượng wifi chập chờn có sóng mà ko vào được hoặc ko thể bật được wifi . Nói chung thất vọng và cảm thấy phí tiền

1. Có thể bác làm quen với em nó chưa lâu nên vọc vạch phá nó còn ít
2. Nếu vấn đề sóng kém đơ lag thì có khả năng lỗi phần cứng lắm. Mang đổi luôn con khác ngay cho nóng bác. Tội gì phải ôm bực vào người

EnigmaNT

Active Member

Con Q5V nhà mình bị bệnh: mới up ROM 3.03, mấy hôm trước chạy chậm, có biểu hiện treo khi đang play; khi reboot còn lưu lại hình ảnh cũ trước khi chuyển sang màn hình startup. Qua nay thì chết hẳn, bật lên ko được, chỉ còn đèn báo nguồn, ko hiển thị được time trên phần LCD.
Các bác có kinh nghiệm gì không ? Không thì mai mình đem bảo hành :(

huy manh

Member

Thật sự là em cũng đã cầm ti test ròi nhưng cái lỗi này nó ko rõ ràng . Nhất là wifi lúc bị lúc ko . Ở nhà thì bị mang đến chỗ mua thì nó ko bị vì ở nhà mình dùng thường xuyên nên mới thấy được . Khởi động lên nhiều lúc wifi nó ko bật được lên

Jackan

Member

Em đang lỗi con chuột bay KM800 với con Q10 đây. Chả hiểu bị sao nữa. Nếu giữa hai lần boot cách nhau khoảng 5 đến 10 phút thì nó nhận chuột luôn. Lâu hơn thì nó ko thèm nhận. Phải rút cái chân usb ra cắm lại ms dùng được :( Bực vđ

tulam

Mình mới mua Q10IV, có vài thắc mắc mấy bạn giúp với:
-Máy mình FW 3.0.3 mỗi lần khởi động lâu, khoảng 40s??
-App HDViet khi xem film ko được FullScreen, mà thu nhỏ lại, nhiều khi muốn zoom ko dc :)

meocon

Well-Known Member

Mình mới mua Q10IV, có vài thắc mắc mấy bạn giúp với:
-Máy mình FW 3.0.3 mỗi lần khởi động lâu, khoảng 40s??
-App HDViet khi xem film ko được FullScreen, mà thu nhỏ lại, nhiều khi muốn zoom ko dc :)

- 40s là bình thường a
- Xem online họ phát thế nào mình xem thế ấy :)

eolohd

Active Member

Em đang lỗi con chuột bay KM800 với con Q10 đây. Chả hiểu bị sao nữa. Nếu giữa hai lần boot cách nhau khoảng 5 đến 10 phút thì nó nhận chuột luôn. Lâu hơn thì nó ko thèm nhận. Phải rút cái chân usb ra cắm lại ms dùng được :( Bực vđ

Bác thử reset chuột KM800 bằng cách: gắn receiver km800 vào sẵn Q10, cầm cái km800 sát gần Q10 rồi bấm đồng thời 2 nút OK+TV khoảng 8-10s để nó pair lại. Nhân tiện thay cặp pin mới xem sao.

eolohd

Active Member

Xin chia buồn với bác rơi vào trường hợp cực kỳ hiếm hoi. Phải nói mình cũng gặp 2 trường hợp như vậy và tạm rút ra 1 điểm:
- Android TV Box thỉnh thoảng xung đột với cục Router wifi (cực hiếm, vài ngàn con mình mới gặp 2 trường hợp). Kết nối vào wifi nhà thì lỗi, kết nối qua bất kỳ wifi nào khác đều ok, kể cả wifi cùng trong 1 nhà (cái khác) vẫn ok.
=> 1 là đổi box khác (nếu vừa mua xong và cửa hàng dễ tính).
=> 2 là đổi cục wifi khác (contact nhà mạng, nói abc, xyz là nó cho đổi cái khác ngay).
Còn về chậm và lag thì có lẽ cài đặt từ cửa hàng chưa được ngon rồi. Q10 là dòng cao cấp, tốc độ dư chơi game nặng khủng do vậy chưa bao giờ mình gặp Q10 mà lag nổi. Bác thử reset toàn bộ, tự mình cài từng app test thử coi.
Lỗi đầy bộ nhớ thì quá lạ... tóm lại toàn những lỗi lạ rơi vào con của bác.. chịu ko thể hiểu nổi.
====> đổi con khác là khỏe nhất =))

Jackan

Member

Bác thử reset chuột KM800 bằng cách: gắn receiver km800 vào sẵn Q10, cầm cái km800 sát gần Q10 rồi bấm đồng thời 2 nút OK+TV khoảng 8-10s để nó pair lại. Nhân tiện thay cặp pin mới xem sao.

Tks bác. Để cuối tuần về quê em thử xem sao :D
Mà cái vấn đề bản youtube cho android tv mặc định của fw 3.0.3 trên con Q10 của em nó bị cái lỗi mỗi lần search xong bấm vào kết quả nó bật ra cái thông báo "Youtube đã dừng lại" ấn OK thì nó mới chạy tiếp :( Em cài lại fw 3.0.3 mới rồi mà vẫn bị thế. Bác có cách nào khắc phục ko ạ để em thử :D

kietdap

Active Member

Bản của mình 3.0.2 cs cũng y vậy, ít dùng youtube nên để luôn vì bản nay khởi động nhanh chi 25s

EnigmaNT

Active Member

Con Q5V nhà mình bị bệnh: mới up ROM 3.03, mấy hôm trước chạy chậm, có biểu hiện treo khi đang play; khi reboot còn lưu lại hình ảnh cũ trước khi chuyển sang màn hình startup. Qua nay thì chết hẳn, bật lên ko được, chỉ còn đèn báo nguồn, ko hiển thị được time trên phần LCD.
Các bác có kinh nghiệm gì không ? Không thì mai mình đem bảo hành :(
Đã được các bạn ITVPlus đổi cho con khác. Now using fw ver 3.02.
Thanks

eolohd

Active Member

Tks bác. Để cuối tuần về quê em thử xem sao :D
Mà cái vấn đề bản youtube cho android tv mặc định của fw 3.0.3 trên con Q10 của em nó bị cái lỗi mỗi lần search xong bấm vào kết quả nó bật ra cái thông báo "Youtube đã dừng lại" ấn OK thì nó mới chạy tiếp :( Em cài lại fw 3.0.3 mới rồi mà vẫn bị thế. Bác có cách nào khắc phục ko ạ để em thử :D

Bạn root xong rồi cài root apk uninstall để xóa bản đó đi, down bản mới nhất này về cài: http://www.apkmirror.com/apk/google...outube-android-tv-1-3-8-android-apk-download/
Bản kèm FW quá cũ rồi, ko support 1080.

tnfsmith

Member

Thằng Q10 IV chơi Bluray-ISO thế nào anh em. Quăng nguyên file .ISO lên HDD và click vào chơi thôi hả???

lehuytrinh

Well-Known Member

Mình thấy nản xem youtube không bằng con tivi cả về chất lượng lẫn tốc độ , khởi động phập phù lúc ngon , lúc cứ hiện logo xong im lìm lại phải rút điện ra . Thôi chỉ để thay đầu phát HD thôi chả vọc làm gì cả

Hero307

Active Member

Các bác đen nhỉ :))

Bên trên