Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

thanhminhppc

Active Member
Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Youtube 1080p trên Q10IV xem cảm giác rất khó chịu nhé bác, đừng trông mong gì đâu bác, hình ảnh cứ giật giật giống như frame drop coi nhức mắt lắm

caube_vn

Active Member

Bác nào cho hỏi cái, cái android box himedia của em có thanh công cụ ở dưới, em ẩn đi làm thế nào hiện lên nhỉ, em toàn phải tắt hẳn đi bật lại mới hiện được

HCMLIKÉ

Member

Bác nào cho hỏi cái, cái android box himedia của em có thanh công cụ ở dưới, em ẩn đi làm thế nào hiện lên nhỉ, em toàn phải tắt hẳn đi bật lại mới hiện được

Bạn dùng chuột kéo và giữ từ cạnh dưới của màn hình lên trên là thanh đó hiện ra nhé!

caube_vn

Active Member

bác cho em hỏi cách di chuyển các ứng dụng trên màn hình android box Himedia H8 như thế nào bác

meocon

Well-Known Member

bác cho em hỏi cách di chuyển các ứng dụng trên màn hình android box Himedia H8 như thế nào bác

Giao diện mặc định thì chỉ có dấu cộng , đưa app ra , còn di chuyển phaỉ cài app apex launcher nhá

kevinvuive

Member
Ðề: Re: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Bạn oldfriend trả lời rất chuẩn và khách quan! I like you!!!

các bác xài Q10IV có ai lên 3.0.3 mà ko xuống lại được không ạ. Mình lên 3.0.3 mà bị lổi khi xem 3D iso bằng trình mặc định mà xuống lại 3.0.1 và 3.0.2 mà không được. Kể cả chuyện chọt lỗ reset để up lại cũng ko được, chạy xong nó vẫn là 3.0.3????

có ai gặp trường hợp éo le này ko ạ, hay nó muốn kiếm chuyện để đổi lên Q10pro hay qua hãng khác trải nghiệm.

meocon

Well-Known Member

các bác xài Q10IV có ai lên 3.0.3 mà ko xuống lại được không ạ. Mình lên 3.0.3 mà bị lổi khi xem 3D iso bằng trình mặc định mà xuống lại 3.0.1 và 3.0.2 mà không được. Kể cả chuyện chọt lỗ reset để up lại cũng ko được, chạy xong nó vẫn là 3.0.3????

có ai gặp trường hợp éo le này ko ạ, hay nó muốn kiếm chuyện để đổi lên Q10pro hay qua hãng khác trải nghiệm.

E thường xuyên xuống 1.0.7 cho khách bình thường a

thanhtungnguyen

Active Member

Các bác dùng Androi box cho em hỏi là trên androi box có app để xem TV thì app này có xem được các kênh K+ để xem bóng đá không ạ? Em đang thích androi box nhưng nếu không xem đc đủ kênh bóng đá chắc phải lắp K+ thôi ạ.

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Các bác dùng Androi box cho em hỏi là trên androi box có app để xem TV thì app này có xem được các kênh K+ để xem bóng đá không ạ? Em đang thích androi box nhưng nếu không xem đc đủ kênh bóng đá chắc phải lắp K+ thôi ạ.

Mục đích chính là xem bóng đá thì mình khuyên lắp thẳng K+

duongha1

Member

Các bác cho em hỏi em mơis dùng con q10 pro và em dùng ip6+ có phần mềm hicontrol vs híhare cho ios kg ạ?

hienrp

Active Member
Em cũng hay khuyên khách hàng như vậy.
Mục đích để xem K+ là chính thì bác lắp K+ là chuẩn nhất.
Android Box là thiết bị giải trí tổng hợp.
Hoặc là bác lắp song song, vì Android Box đầu tư ít mà tiện ích nhiều, hầu hết là Free Content =))

hienrp

Active Member
Không có Hicontrol Hishare cho apple anh nhé, chỉ support trên android thôi.
Với iOS thì có tính năng AirPlay, phản chiếu hình ảnh, Himedia hỗ trợ tính năng này rất mướt trong số các AB hiện nay. :)

thanhminhppc

Active Member

Các bác có cách nào vô hiệu hóa cải cảm ứng trên màn hình của Q10IV không vậy, bé con ở nhà chạm vào và con Q10IV cứ chạy mãi

Bên trên