Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

HieuHienSupport

Active Member
Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Tình trạng Q10 IV mới mua về xem phim được 3 ngày bị tình trạng như sau: Cắm nguồn vào, bấm Power trên Q10 IV thì đèn PW chuyển từ đỏ sang trắng xong lại chuyển về đỏ. Đem ra đổi thì Q10 IV hết hàng phải đợi 8 ngày sau được trả lại cái đầu cũ bảo là do Firmware đã up lên 1.0.7 hết bị rồi. Đúng là test tại chỗ hết tình trạng đấy nhưng đem về nhà mở xem 1 phim xong tắt đi ăn cơm rồi mở lại thì bị tình trạng tương tự. Ai có kinh nghiệm cho hỏi là do FW hay do HW thế nhỉ? Phải nói là nóng máu với con này rồi đấy.
PS: Mới mua về thì có reset factory box thì dùng được thêm 3 lần mới bị tình trạng trên. Hồi chiều đem về mở lên resetbox xong cài Appvn và xem 1 phim xong tối mở lại là bị như vậy luôn... Do Factory Reset chăng??? Hay do cài AppVN??? Nóng máu với thằng Q10 IV thật và cũng là nóng máu với bên HuyVu Store kinh khủng... Chờ 8 ngày cuối cùng trả lại cái máy cũ và vẫn bị tình trạng trên!
Bác thử cài thêm file tối ưu này xem sao nhé: Link tải
Nếu chỉ bị vấn đề về đèn power thì cũng ko có gì nghiêm trọng, up lại firmware và cài file tối ưu kia rồi mà vẫn bị vậy thì chắc do lỗi hardware rồi, bác nên quay lại video ra cho họ xem để họ đổi con khác. Nói chung mới mua thì mà gặp vậy thì cũng hơi buồn :D Em chưa test nhiều trên con này lắm, để khi nào rảnh test thử có con nào gặp trường hợp này ko và kiếm cách fix lỗi.

supportitvplus

Mình bị 2 lần y chang nhau. Lần đầu mua về reset factory rồi cài 1 số app không chỉnh gì hệ thống hết -> Dùng 3 ngày lỗi nguồn Bật 3s sau tự động tắt nguồn (đèn đỏ). Lần 2 thì mới lấy lại hồi trưa đem về nhà chỉ dám cài mỗi Appvn rồi mở xem 1 phim trong HDD -> tắt máy đi cafe chiều tối về bật lên lại bị y như cũ... Không phải lỗi HW vậy là FW, mà có kịp cài đặt hay vọc gì lại đâu!? Chẳng lẽ do factory reset? Nếu do factory reset sao lần đầu mua về cũng factory reset sao dùng được gần 3 ngày sau mới bị???
Lỗi này là do Firmware bác ạ, bên em cũng mới phát hiện ra, phải up thêm 1 file là file tối ưu cho chip 3798C của em nó là ngon thôi bác. Sorry bác, bác ở đâu? Tiện thì mang qua bên cửa hàng được không ạ??

HieuHienSupport

Active Member

Các bác cho mình hỏi Q5IV cài launcher nào thì chạy tốt? Thanks.
Nếu ko thích dùng giao diện mặc định của nó thì bác có thể cài Apex Launcher nhé, vừa nhẹ, vừa dễ tinh chỉnh theo ý thích của mình.

HieuHienSupport

Active Member

- Mình thấy AVStore có hướng giải quyết cho trường hợp này, có lẽ không phải do HW rùi. Đợi demo thui.

- ACE cho mình hỏi: Có thể xuất audio cùng lúc ra TV và AMP hay không? TV thì dùng HDMI từ box, AMP thì dùng AV Cable từ box. Hệ thống chỉ là 2.0, nếu gặp phải nguồn phim audio 7.1, 5.1 nhưng không có 2.0 thì sẽ như thế nào? Downmix ổn không? Xuất ra cả 2 hay không? Đa tạ.

@AVStore: Mà sao phải đợi đến tuần sau cho lâu nhỉ, cho ACE tham khảo ngay cho hot.

Cắm dây AV ra loa và HDMI lên TV thì tiếng vẫn ra cả 2 bình thường bác nhé. Với những phim audio 7.1, 5.1 mà bác chỉ có dàn 2.0 thì nó xuất ra 2.0 nhé. Hiện tại đã có nhiều người hướng dẫn update firmware 1.0.7 cho Himedia Q5 IV nên nếu ai chưa nâng cấp có thể làm theo hướng dẫn đó, còn nếu chưa rõ thì tuần sau em làm hướng dẫn chi tiết hơn :D Vì đang bận một số việc nên chưa làm được ạ.

oldfriend

Moderator
update FW đơn giản mà, y chang như hướng dẫn root ở post 1 ấy, các bác tải file fw về rồi tự up thôi :)

ruatmap

Member

Q5 có Firmware mới chưa bác.

wuhoatu

Member

Các bác cho mình hỏi Q5IV cài launcher nào thì chạy tốt? Thanks.

Cài Launcher khác bác sẽ không chơi được trình Player mặc định, hay đúng hơn Player mặc định bị ẩn.

binto0002

Nếu ko làm được bác pm yahoo: hotro_anhvustore hoặc skype: anhvustore.com em hướng dẫn cho làm nhé, đảm bảo thành công 100%, em đang làm video demo, chắc đầu tuần sau em sẽ hoàn thành xong rồi up lên cho các bác thưởng thức, lâu nay bận quá nên ko có thời gian làm video, còn khách hàng tới mua bên em thì đều được hướng dẫn đầy đủ hết các thể loại game :D

E rất mong chờ video hướng dẫn chi tiết của bác ạ :). E mày mò mãi chả được. Làm theo hướng dẫn trong ppsspp "how to have a game" cũng ko được ạ :(

Cảm ơn bác nhiều!!!

SeCrEt_BoY

Member

Bác thử cài thêm file tối ưu này xem sao nhé: Link tải
Nếu chỉ bị vấn đề về đèn power thì cũng ko có gì nghiêm trọng, up lại firmware và cài file tối ưu kia rồi mà vẫn bị vậy thì chắc do lỗi hardware rồi, bác nên quay lại video ra cho họ xem để họ đổi con khác. Nói chung mới mua thì mà gặp vậy thì cũng hơi buồn :D Em chưa test nhiều trên con này lắm, để khi nào rảnh test thử có con nào gặp trường hợp này ko và kiếm cách fix lỗi.
Ở 1.0.6 thì bị như mình nói sau gần 3 ngày. Đem ra cửa hàng thì sau 8 ngày đợi người ta up lên 1.0.7 và bị liền tối đó. Mình cũng nghĩ có thể là do FW nhưng vấn đề là không hiểu nó bị ở cái chỗ nào á... (Cài soft nào, chỉnh cái gì đấy trong setting hay đơn giản hơn là do nguồn...) Buồn kinh khủng... hí hửng chiến được vài bộ film online đón tết mà bị 2 lần quá đau lòng... Tuy nhiên hôm nay thì bên HuyVu Store đã đổi mình cái máy mới rồi nên hi vọng là không bị như cái cũ là OK...

Lỗi này là do Firmware bác ạ, bên em cũng mới phát hiện ra, phải up thêm 1 file là file tối ưu cho chip 3798C của em nó là ngon thôi bác. Sorry bác, bác ở đâu? Tiện thì mang qua bên cửa hàng được không ạ??
Bạn cho mình cái file tối ưu luôn đi. Thêm 1 vài hướng dẫn hay lưu ý nữa nhé ^^ Thanks lắm

Nếu ko thích dùng giao diện mặc định của nó thì bác có thể cài Apex Launcher nhé, vừa nhẹ, vừa dễ tinh chỉnh theo ý thích của mình.

Cài Launcher khác bác sẽ không chơi được trình Player mặc định, hay đúng hơn Player mặc định bị ẩn.

Chính xác là như bạn wuhoatu nói nè... Cài laucher khác thì không dùng Player mặc định được mới đau lòng...

File này có MD5 giống y chang với file rom của FUTEKO. Vậy là các máy Q10 nhập về toàn là hàng xuất qua Châu Âu sao ta???

supportitvplus

Ở 1.0.6 thì bị như mình nói sau gần 3 ngày. Đem ra cửa hàng thì sau 8 ngày đợi người ta up lên 1.0.7 và bị liền tối đó. Mình cũng nghĩ có thể là do FW nhưng vấn đề là không hiểu nó bị ở cái chỗ nào á... (Cài soft nào, chỉnh cái gì đấy trong setting hay đơn giản hơn là do nguồn...) Buồn kinh khủng... hí hửng chiến được vài bộ film online đón tết mà bị 2 lần quá đau lòng... Tuy nhiên hôm nay thì bên HuyVu Store đã đổi mình cái máy mới rồi nên hi vọng là không bị như cái cũ là OK...]

Bạn cho mình cái file tối ưu luôn đi. Thêm 1 vài hướng dẫn hay lưu ý nữa nhé ^^ Thanks lắm

Chính xác là như bạn wuhoatu nói nè... Cài laucher khác thì không dùng Player mặc định được mới đau lòng...

File này có MD5 giống y chang với file rom của FUTEKO. Vậy là các máy Q10 nhập về toàn là hàng xuất qua Châu Âu sao ta???

Bác làm giống như bác HieuHienSupport nói ý, chính là file đó đó.
Bác cài file đó về, chạy để nó customize lại hệ thống, rồi bác tắt box đi bật lại, vậy là đã tối ưu hệ thống xong.
Em nghĩ làm vậy xong là ổn ạ :D

hucek

Active Member

Chỉnh phụ để cho to lên khi xem phim phụ đề rời trong Q5 như thế nào các bác nhỉ? bác nào biết hướng dẫn giùm với. Chế độ mặc định hiện giờ đang hơi bé nên xem phim cứ phải căng hết cả mắt.
Cám ơn các bác trước.

meocon

Well-Known Member

Chỉnh phụ để cho to lên khi xem phim phụ đề rời trong Q5 như thế nào các bác nhỉ? bác nào biết hướng dẫn giùm với. Chế độ mặc định hiện giờ đang hơi bé nên xem phim cứ phải căng hết cả mắt.
Cám ơn các bác trước.

Bấm nút menu , sau đó chọn sub là xong , sẽ hiện ra size , color .....

bdkhn

Member

Chế độ Sleep & Restart của Q5IV ntn đấy các bác?

SeCrEt_BoY

Member

Bác làm giống như bác HieuHienSupport nói ý, chính là file đó đó.
Bác cài file đó về, chạy để nó customize lại hệ thống, rồi bác tắt box đi bật lại, vậy là đã tối ưu hệ thống xong.
Em nghĩ làm vậy xong là ổn ạ :D

Mình nhớ lần 2 sau khi đợi 8 ngày lên lấy lại cái box cũ thì bên bán cũng chạy cái System Optimization Tool thì phải. Tuy nhiên không may mắn là trưa đem về tối ngỏm... Vấn đề là phải tìm ra nó lỗi ở cái chỗ nào chứ mò mò thì chắc fix hoài không hết. Mà mình đã được bên Huy Phú Store đổi cho cái đầu mới rồi, đang dùng 1 ngày và rất hi vọng cái đó lỗi phần cứng để em này không bị lỗi đó nữa... :(

Chỉnh sửa lần cuối:

supportitvplus

Mình nhớ lần 2 sau khi đợi 8 ngày lên lấy lại cái box cũ thì bên bán cũng chạy cái System Optimization Tool thì phải. Tuy nhiên không may mắn là trưa đem về tối ngỏm... Vấn đề là phải tìm ra nó lỗi ở cái chỗ nào chứ mò mò thì chắc fix hoài không hết. Mà mình đã được bên HuyVu Store đổi cho cái đầu mới rồi, đang dùng 1 ngày và rất hi vọng cái đó lỗi phần cứng để em này không bị lỗi đó nữa... :(
Bác vọc kĩ thật, 4h sáng còn ngồi nghiên cứu :D
Lỗi này mới chỉ xuất hiện ở 1,2 box, nên bên e cũng chưa thể kiểm tra kĩ được ạ. Sắp tới sẽ gửi lại hàng bảo hành về NSX để các bác ý phán, bên em cũng không muốn sản phẩm bị lỗi, tuy nhiên, nếu chẳng may bị thì các bác cũng thông cảm, ITVPLUS xin cam kết chế độ bảo hành cho khách hàng, để khách hàng yên tâm sử dụng ạ :(
P/s: Cơ mà em cũng đang chưa biết HuyVu Store là đại lý nào trong Sài Gòn :D:D:D

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên