Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

kodiitvplus

Well-Known Member
Thấy My K+ đòi cập nhật nhưng mình chưa cập nhật vì sợ không xem được nữa? Có bác nào cập nhật mà không xem được không?

Nếu vẫn đang dùng ok thì cứ để thế dùng thôi anh. Bản myk+ có sẵn trong fw là ver 1.2 chạy ok nhưng bản 1.3 trên chplay hiện tại đang gặp chút vấn đề

btoannt

Member
Trường hợp của anh hơi lạ. Cũng chưa gặp trường hợp nào như vậy. Anh up thử lại xem thế nào vì chỉ có dòng Qpro mới có chức năng tắt mở bảng đồng hồ phía trước[/QUO

mình cũng đã thử up lại bản 3.0.3 trước đó và bản 3.0.2 cũng không hiện được đồng hồ lên còn lại tất cả vẫn chạy ổn.

DNDISCUS

Member
Các bác cho mình hỏi mình đang xài con Q5Pro thì làm sao để điều chỉnh cho nó xuất ra hình ảnh chuẩn 4k đc vậy, không biết là do nó đã cài mặc định sẵn hay kg mà mình mò hoài kg thấy. nguồn phim mình chuẩn 4k chép vào ổ cứng.

meocon

Well-Known Member
Các bác cho mình hỏi mình đang xài con Q5Pro thì làm sao để điều chỉnh cho nó xuất ra hình ảnh chuẩn 4k đc vậy, không biết là do nó đã cài mặc định sẵn hay kg mà mình mò hoài kg thấy. nguồn phim mình chuẩn 4k chép vào ổ cứng.

Vào cài đặt , more , hiển thị , display format -> 2160p

Tình Hình là em được chia sẻ 1 app rất hay để xem thể thao là TV Pro xem trên thiết bị adroid, load nhanh, mượt, tuy nhiên dòng Himedia (của em là Q10-IV) bị nhiễu không biết lý do vì sao, các dòng khác thấy các bác bảo chạy ngon. vậy mong bác giúp em xem có cách gì khắc phục được không ạ, em xin cảm ơn.
Link app đây ạ: https://drive.google.com/file/d/0B9Uoad6Ux1qPcERFX3dROUQ2clE/view
Hình ảnh nhiễu đây ạ:

bluecatus

Active Member
có apps nào chặn quảng cáo youtube trên Q10 IV kg các bác ơi? Có cần phải root kg ợ?

Bên trên