Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

manhhung1420

Active Member
có bác nào bị lỗi app Himedia Remote (My Box) k ạ, e cài trên điện thoại toàn bị fc (Q10 pro đang chạy Android 7)

datpham

Member
Các bạn cho mình hỏi con Q10 IV của mình chạy firmware futeko 3.0.3 mở phim 4k bằng trình mặc định thì chỉ nghe tiếng chứ không có hình, còn mở bằng kodi thì nó giật tưng bừng là nó bị sao vậy ta? mình thử trên tv lg 55uh617t, cáp hdmi 2.0
Có bạn nào đã từng bị như vậy chưa?

ngonphi_bg

Member
Các bạn cho mình hỏi con Q10 IV của mình chạy firmware futeko 3.0.3 mở phim 4k bằng trình mặc định thì chỉ nghe tiếng chứ không có hình, còn mở bằng kodi thì nó giật tưng bừng là nó bị sao vậy ta? mình thử trên tv lg 55uh617t, cáp hdmi 2.0
Của mình cũng vậy bạn nhé. Q10-IV chơi 4K hơi đuối thì phải. Mình mở Paris by Night 120 file ISO 46 G bằng Kodi mà hình trước tiếng sau.

meocon

Well-Known Member

Các phim này phải mở trên Q10 Pro mới xem dc a , alo e tư vấn cho , hoặc a muốn đổi bù

ttung94

Active Member
Em mới làm bộ AIO Pioneer MCS636, kết nối với Q5IV bằng HDMI mà sao không passthrough được DTS HD với TrueHD nhỉ, có lẽ nào do em dàn không hỗ trợ :( trong khi Dolby Digital 5.1 thì vẫn passthrough bình thường :(

oldfriend

Moderator
Em mới làm bộ AIO Pioneer MCS636, kết nối với Q5IV bằng HDMI mà sao không passthrough được DTS HD với TrueHD nhỉ, có lẽ nào do em dàn không hỗ trợ :( trong khi Dolby Digital 5.1 thì vẫn passthrough bình thường :(

Xác định là dàn của bạn ko hỗ trợ nhé.

babyblue

Well-Known Member
Em kết nối bằng optical các file TrueHD và DTS MA vẫn ra 5.1 bình thường, nhưng cắm HDMI là im thin thít luôn. Cả HDMI và Optical em đều để đầu ra là RAW mà lại có sự khác biệt nhỉ :(
optical chỉ ra được DTS +DD là hết rồi bác ơi

cuongvta

Cuối năm mà đen quá các bác à, đứa cháu nó nghịch rút đứt đường tín hiệu thu wifi, giờ có cách nào khắc phục để nó nhận wifi ko ạ, em dùng đầu Q10 IV. Các bác giúp em với :(. Nếu khó khăn thì ra Tết bác nào nhận sửa ko ạ, em ở HN :(
Tết nhất rồi chả lẽ nối dây mạng cắm dùng tạm :((
https://uphinhnhanh.com/image/fHeB] [/url]

cuongvta

Ko thành công. :(. Ae thợ cho e hỏi himedia q10 iv đứt chân nối wifi ae nào nhận sửa ko ạ. E ở HN :(

Bên trên