Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

DTHANG9

Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

có bác nào bên itvplus giúp mình với,mình mua Q10iv chi nhánh biên hòa, mình cài lai kodi15 itv giờ addon itvplus repo không xem được.

tonytruong

Super Moderators
Ðề: Re: Ðề: Re: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

heehe mừng bác vào hội với anh em!

Anh Trường chịu khó khai thác em Android box ghê,

Rãnh anh cài thêm vài ứng dụng ở Topic này nhe, cũng có nhiều ứng dụng hữu ích khác lắm. Như trình duyệt Web UCwebHD, MP3 Zing, ZingTV, Viet Mobi TV, các game dành cho trẻ em, game dành cho tay game không dây và có dây,...

http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/969799-danh-sai-ch-cai-c-ui.html

http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/989709-cam-nang-su-dung-android-tv.html

P/S: Topic này trước đây từng được anh góp ý và chỉnh sửa về tiêu đề ạh :) Thanks anh.

À là vì trước giờ xài đầu Dune giờ mới bước vào đầu HD hệ Android nên cũng cần học hỏi những A/e đi trước cho nó lành :) cái nào hay là phải học thôi,bất kỳ một sản phẩm nào nếu muốn biết chắc xấu tốt,mạnh yếu lãnh vực nào ít nhất cũng phải vọc và sử dụng trực tiếp mới đánh giá nó chính xác được,rồi sau đó chọn một SP cho riêng mình và người nhà hehehe :) ;)

P/s Còn về tiêu đề A/e lưu ý đừng viết chữ HOA hết là được. :)

aadung77

có bác nào bên itvplus giúp mình với,mình mua Q10iv chi nhánh biên hòa, mình cài lai kodi15 itv giờ addon itvplus repo không xem được.

bác xem những mục nào bị lỗi vậy ah, bác report chi tiết luôn lên đây luôn để các bạn ý fix lại nguồn luôn nhé

DTHANG9

không xem được mục liveshow ca nhac+hài, nó báo itvplus error.

DTHANG9

mình vùa test kĩ lai,chỉ có mục thuy nga là khong xem đươc,bác aadung77 à

nam_bnn

Member

Các bác cho hỏi chơi trên Kodi hình như không ra 5.1 được phải không?

ailangthang

Active Member

Có cách nào tắt màn hình tivi nhưng vẫn nghe nhạc từ app trên Q10IV dc ko nhỉ, bác nào biết chỉ mình với, mình kết nối loa vào Q10 qua cổng AV.

Pác cứ mở nhạc bình thường, khi tắt tivi thì tiếng cũng tắt theo nhưng lúc đó pác bấm nút OK (hoặc nút play) trên remote thì nó lại hát à, con Q1 mình nghe nhạc vẫn thường làm vậy.

ailangthang

Active Member
Ðề: Re: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

mấy bác cho em hỏi con q10 iv của em đang làm đầu phát kok nhạc yhs Hd mà chất âm ra tệ quá. Mục playback trên q10 chọn thế nào ạ.
Ampli PA 503a của em gắn vào cổng này đúng ko? Mà mở loa lớn tí là bị re re ở loa.

Thanks các bác rất nhiều ạ

Em thấy với những dòng ampli KOK analog hay semi như vầy thì thường mở volume lớn là có tiếng xì. Pác thử rút dây AV ra rùi thử mở volume lớn xem có bị re re nữa ko.

cuong_tnt

Member

Có bác nào biết cách chỉnh cho cái HiMediaVideoPlayer chỉ chạy mặc định offline trong kodi đc không? Mình xem Iptivi trong kodi mà nó cứ nhảy lên làm nhiều kênh không xem được.

nam_bnn

Member
Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

nguồn phim có âm thanh 5.1 thì nó ra 5.1

Không được bạn ơi. Chơi trên kodi rất tiện dụng ở chỗ nó co chức năng tìm phụ đề nhưng âm thanh thì ra 2 kênh thôi à. Chơi mặc định thì bình thường mà chơi qua kodi nó không ra. Không biết có cần chỉnh gì không?

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Không được bạn ơi. Chơi trên kodi rất tiện dụng ở chỗ nó co chức năng tìm phụ đề nhưng âm thanh thì ra 2 kênh thôi à. Chơi mặc định thì bình thường mà chơi qua kodi nó không ra. Không biết có cần chỉnh gì không?

1. Mình dùng avr nên phim nào 2.0 nó vẫn ra 5.1
2. Phim nào có dts hoặc 5.1 thì ra 5.1

Theo mình biết thì hiện chỉ có phim từ nguồn hdviet là có 5.1 , phim từ nguồn fshare thì có dts,dd,5.1 còn các trang online khác hầu như chỉ là 2.0

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

1. Mình dùng avr nên phim nào 2.0 nó vẫn ra 5.1
2. Phim nào có dts hoặc 5.1 thì ra 5.1

Theo mình biết thì hiện chỉ có phim từ nguồn hdviet là có 5.1 , phim từ nguồn fshare thì có dts,dd,5.1 còn các trang online khác hầu như chỉ là 2.0

HDviet có 5.1, thường là soure 1080, 720 thì ít, hayhaytv cũng vậy, ngoài ra còn có Hplus hầu hết phim có 5.1.

supp0rtitvplus

Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

bác tải và cái ứng dụng HiMediaWrapper chưa nhỉ
Thử xem sao nhé .

chimtroi

Có ban nào down bản iso demo music bluray dts ma5.1 trên fshare rồi chạy file iso đó trên q10 chưa nhỉ. Tôi ko thể chạy dc file iso đó trên q10 bằng tất cả các trình cài trên AB: Mxplayer, vlc, himedia...Ko lẽ q10 kén loai file này???

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Có ban nào down bản iso demo music bluray dts ma5.1 trên fshare rồi chạy file iso đó trên q10 chưa nhỉ. Tôi ko thể chạy dc file iso đó trên q10 bằng tất cả các trình cài trên AB: Mxplayer, vlc, himedia...Ko lẽ q10 kén loai file này???

Quên mấy cái file test vớ vẩn đó đi, táng thẳng film iso bluray 5.1 7.1 DTS - HD hay TRUE HD đều nhai tốt

Bên trên